mkakati wa rais wa marekani barack obama wa kupambana na wanamgambo wa islamic state huenda ukawa suala kuu leo wakati waziri wake wa ulinzi na mkuu wa jeshi watakapokutana na jopo la wabunge mjini washington kujadili hali ya mashariki Akati, wizara wa ulinzi waziri wa ulinzi ashkatta na mkuu wa majeshi jenerali martin dempsey wamepangwa kutoa ushahidi mbele ya kamati ya bunge inayoshughulikia masuala ya jeshi wiki moja baada ya rais obama kutangaza mipango yake ya kuongezea wanajeshi wa marekani kusaidia na kushauri majeshi ya iraq wanajeshi ia 4 wamepelekwa katika jimbo la anbar ambako mojawapo ya juhudi za kuimarisha na kusaidia mashambulizi ya jeshi la iraq na kuchukua tena mji wa ramadi na maeneo mengine kutoka kwa islamic state shirika la kutetea haki za binadamu la Human Rights watch limeeleza leo kuwa maafisa wa serikali inayotambuliwa kimataifa ya libya wamehusika kwa kuwashurutisha wafungwa kukiri mambo ambayo hawajatenda kuwanyima matibabu na haki ya kisheria ya kesi zao kusikilizwa shirika hilo limetoa taarifa likieleza kuwa kina tuhuma hizo kwa msingi ya kile, kile linachoeleza ni kutokana na ziara zilizofanywa mwezi januari na aprili kwenye kambi tatu za kuzuiliwa watu zilizoko mashariki mwa libya zinazodhibitiwa na jeshi pamoja na wizara ya mambo ya ndani ziara hizo zilifanyika mwezi januari na aprili kambi hizo zilizoko bengazi na albeida zina jumla ya wafungwa 450 kulingana na human rights watch ikiwepo nusu ya watu wakidai wameteswa wakiwa katika kambi hizo waendesha mashtaka wa uswizi wanachunguza matukio hamsinatatu ya biashara haramu ya mzunguko wa fedha inahusisha utaratibu wa zabuni na kuwa mwenyeji wa mashindano ya fifa ya fainali za kombe la dunia mwaka wa na 2 mwanasheria mkuu wa uswizi michael mlmbe amesema leo kuwa biashara hiyo ya fedha imeripotiwa na mabenki kupitia mfumo wa tahadhari kuhusu biashara haramu ya fedha amesema mabenki yamefanya wajibu wao katika kuripoti harakati za kuonya kwamba huenda kesi hii ikawa kubwa na yenye mkanganyiko lombe amewaambia waandishi wa habari kwamba hafuti uwezekano wa kumhoji rais wa fifa sepblate ambaye amekubali kuachia madaraka kufuatia kadhia inayoikumba ina shirika la kandanda duniani unaendelea kusikiliza voa express kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc wabunge wa hong kong wanapanga kuanza kujadili mswada muhimu wa mageuzi ya uchaguzi ambao unaungwa mkono na beijin lakini umekataliwa na makundi yanaounga mkono demokrasia katika eneo hilo mamia ya waandamanaji kutoka pande zote wamekusanyika nje ya jengo la bunge hivi leo huku wafuasi wa serikali wakipeperusha bendera za china na wanaharakati wa upinzani wakiulalamikia waki mpango huo ambao wamesema utaleta demokrasia isiyo ya kweli ulinzi umeimarishwa vikali kuliko kawaida katika eneo la china baada ya polisi wiki hii kukamata shehena kubwa ya, kemika, ya kemikali kuwakamata watu km st kati yao wameshtakiwa kwa njama ya kutaka kusababisha milipuko benki kuu ya ugiriki imeonya kwamba kushindwa kufikia makubaliano ya msaada wa fedha kutoka kwa wakopeshaji wake wa ulaya kutapelekea hali ya kudorora kwa uchumi kushuka kwa viwango vya mapato na uwezekano wa kujiondoa katika kundi la mataifa yanayotumia sarafu ya uro benki kuu imetoa taarifa hivi leo siku moja baada ya mawaziri wa fedha wa ulaya kukutana kujadili jinsi ya kupata fedha zaidi za dharura kwa ugiriki ifikapo juni 3 wakati ambapo athens ina wajibu wa kufanya sehemu ya malipo ya takriban dola bilioni mn kwa shirika la kimataifa la fedha duniani katika taarifa ya leo jumatano benki imesema kushindwa kulipa fedha hizo itasababisha mlolongo wa matukio ambao huenda yakapelekea ugiriki kujiondoa katika sarafu ya ulaya ambayo inatumiwa na majirani zake kumi na wanane unaendelea kusikiliza vo express kutoka jiji kuu la marekani washington dc rais wa zamani wa uturuki suleiman damirel na ambaye ni miongoni mwa viongozi mashuhuri wa nusu kalne iliyopita ameaga dunia akiwa na umri wa miaka 9 madaktari kwenye hospitali ya guven iliyoko ankara wametangaza kifo cha kiongozi huyo hivi leo bwana damirel amekuwa akiugua ugonjwa wa kupumua bwana badamirel aliingia madarakani katika miaka ya s na akaongoza kwa mihula mitano akiwa waziri mkuu kabla ya kuwa rais kuanzia mwaka99 alipinduliwa na jeshi mara mbili kwanza mwaka wat kisha baadaye mwaka wat lakini akaweza kurudi madarakani kama waziri mkuu w mwaka wat na, na hatimaye kuwa rais shirika la afya duniani who limesema leo kuwa mlipuko wa homa ya pumu ya mashariki ya kati yani mas huko korea kusini unaonesha umuhimu wa jamii ya kimataifa kuwa chonjo kupigana na magonjwa ya kuambukizana hata hivyo shirika hilo lenye makao yake geneva limesema kuwa mas sio mlipuko wa dharura kwa afya ya umma duniani kwani korea kusini imeweza kudhibiti hali ya maambukizi kwa haraka wizara ya afya ya korea kusini leo imetangaza kifo chishirini na kusema kuwa watu wengine wanane walioambukizwa wamepatikana na nahiyo na kufikisha idadi ya walioambukizwa uh, kuwa El, na wawili serikali imesisitiza kuwa maambukizi mapya yamedhibitiwa zaidi kwenye vituo vya afya na kwa hivyo kuna matumaini ya kudhibiti ugonjwa ifikapo mwisho wa mwezi huu