waziri wa mambo ya nje wa tanzania na uganda wako nchini burundi kuwasilisha ripoti ya mkutano wa marais wa jumuia ya afrika mashariki kuhusu mgogoro wa kisiasa wa burundi mkutano huo ambao ulifanyika dar es salaam mei m miongoni mwa maazimio yaliyofikiwa ni kusogeza mbele uchaguzi wa rais nchini humo ili kusuluhisha mzozo wa kisiasa na kujenga mazingira mazuri ya uchaguzi huru na wa haki mawaziri hao asubuhi wamekutana na viongozi wa kongamano la kimataifa kwa nchi za maziwa makuu icglr na baadaye wamekutana na mawaziri wa mambo ya ndani wanayohusika na masuala ya jumuia ya afrika mashariki pia wanatarajiwa hivi leo kukutana na rais pierre nkurunzinza mzozo kisiasa wa kisiasa ulioibuka nchini burundi kufuatia uamuzi wa rais nkurunzinza kuwania awamu ya tatu ya uongozi katika uchaguzi ujao rais wa sudan hatimaye ameondoka afrika kusini kurudi nyumbani ndege ya rais huyo ilionekana ikiondoka johannesburg leo jumatatu ingawa hakujawa na neno lolote rasmi kama alikuwa kwenye ndege hiyo awali jumaatatu waziri wa habari omar wa omar al bashir alisema rais huyo atakuwa lazima narudi nyumbani baada ya kumalizika mkutano wa umoja wa afrika ya jumatatu licha ya jaji wa afrika kusini kutoa amri kuwataka maafisa kumzuia kuondoka nchini humo katibu mkuu wa umoja w mataifa ban kimun ametoa wito leo jumatatu kwa pande zinazogombana huko yemen kuheshimu makubaliano ya kusitisha mapigano kwa angalau wiki mbili wakati wa mwezi mtukufu wa ramadhan unaoanza baadaye wiki hii amesema ramadhan kwa kawaida ni wakati ambao watu wanaomba kwa ajili ya amani wanatafakari juu ya maisha na maridhiano bwanaba alitoa wito huo huko jeneva ambako umoja wa mataifa umeandaa majadiliano ya kwanza ya kidiplomasia katika juhudi za kutanzua mzozo wa nchi hiyo tangu kusorota na kuwa ugomvi wa kikanda miezi mitatu iliyopita mwakilishi maalum wa bwana ban kwa ajili ya yemen ismail ahmed alitazamiwa kufanya mikutano mbalimbali mbali na ujumbe wa serikali iliyoko hamishoni wa rais abdurabu mansur hadi na waasi wa kihuthi ambao wanadhibiti mji mkuu wa yemen hii ni Vue express naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa washinto dc jeshi la marekani linaeleza kwamba linatathmini ikiwa shambulio lake la anga limemua kiongozi mwenye mahusiano na alqaida nchini humo belmktr serikali inayotambuliwa kimataifa huko libya imesema shambulio hilo lilifanyika jumamosi mashariki mwa nchi na kumuua belmoktar katika taarifa yake jumaapili wizara ya ulinzi ya marekani haikuthibitisha kifo cha belmktar lakini msemaji kanali steve warren amesema maafisa wanaamini kwamba shambulio hilo lilikuwa na mafanikio wizara ya mambo ya nchi za nje ya marekani ilitangaza zawadi ya dola milioni tano iliukamatwa kwa be korea kusini imeripoti kifo cha kumi na sita leo jumatatu na watu wengine watano wameambukizwa ugonjwa mapafu wa mashariki ya kati mars wizara ya afya inasema jumla ya idadi ya kesi ikiwani pamoja na vifo kufikia mst iliyoongezeka hadi mia moja na hamsini huku kukiwa na wagonjwa kuminasaba katika hali mbaya mpaka sasa maambukizo yote yametokea katika vituo vya afya na wale waliofariki walikuwa na magonjwa mengine kama vile kisukari moja ya hospitali kubwa sana na ya gharama katika mji mkuu saul ilisimamisha kwa muda kazi zake leo jumatatu baada ya ugonjwa huu hatari kuonekana katika hospitali hiyo korea kusini inasema mwanajeshi wa korea kaskazini ameasi jeshi hilo kwa kuvuka eneo linalolindwa kwa kiwango cha juu lisilokuwa na shughuli za kijeshi ambalo linagawa nchi hizo zenye uhasama wa muda mrefu msemaji wa wizara ya ulinzi ya korea kusini anasema askari huyo ambaye ni kijana mdogo chini ya miaka ishirini alijisalimisha kwenye kituo kilichopo eneo la ndani la hachwan katika jimbo la gwangun kati kati ya eneo la peninsula hiyo amevuka lakini msemaji huyu hakusema zaidi ili kueleza tu kwamba amesema bado yuko chini ya uchunguzi shirika la habari la yonhap limeripoti tukio hilo limepelekea mvutano katika pande zote mbili za mpaka lakini hakukuwa na mapigano