viongozi wa nigeria na majirani zake wanne wamekutana hivi leo kujadili pendekezo la kuunda jeshi la pamoja kupambana na kundi la kiislamu la boko haramu katika matamshi yake wakati wa ufunguzi wa kikao rais wa nigeria muhamad buhari amesema nchi yake ni vyema iwe na uongozi katika kikosi hicho kwa sababu itatoa sehemu kubwa ya wanajeshi na uwanja mkuu wa vita uko ndani ya ardhi ya nigeria amesema pendekezo la kupokezana uongozi kati ya nchi hizo kila baada ya miezi sita hautaleta utendaji bora kwa jeshi bwana buhari pia ameahidi kuwa naigeria itatimiza ahadi yake ya kutoa dola milioni miamoja ili kuwep mpango mzuri wa uendeshaji viongozi waliohudhuria mkutano huo katika mji mkuu wa nigeria abuja ni pamoja na marais wa chad niger na benin pamoja na waziri wa ulinzi wa cameroon kundi la mashirika ya kutetea haki za binadamu ikiwemo human rights watch amnesty international na national civil society congress yamelalamika kwa serikali ya kenya kwa manyanyaso na kubugudhiwa kwa taasisi mbili zisizo za kiserkali kwenye taarifa iliyotolewa leo vikundi hivyo vimeikosoa nairobi kwa kufunga akaunti za benki za makundi ya haki africa na lile la Muslims for human rights ambalo pia linajulikana kama muhuri taarifa hiyo inasema kuwa kenya imeorodhesha mashirika hayo mawili kuwa yanafadhili ugaidi lakini mashirika ya kutetea haki za binadamu yanakanusha ya hayo yakisema kuwa makundi ya haki afrika na muhuri yanafanya ya kazi kwa uwazi kama ilivyo kwa taasisi nyingine na yanawasilisha kodi kwa bodi na kuonyesha hesabu zao kwa serikali kama inavyohitajika unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika hapa washinton dc awamu ya pili ya usaidizi kwa iraq kutoka kwa serkali ya marekani kwenye vita dhidi ya islamic state wanatarajiwa kuanza katika kipindi cha wiki sita hadi nane zijazo pentagon imesema kuwa kikosi cha wanajeshi mia nne na hamsini wanajiandaa kuelekea mkoa wa anbar kwa madhumuni ya kushauri na kusaidia vikosi vya iraq vikosi hivyo vitafanya operesheni kutoka kituo cha kijeshi cha takodum kilichopo kati ya ramadi na falija miji miwili mikuu ambayo kwa sasa iko mikononi mwa kundi la islamic state white house imetangaza jana ikisema kuwa rais barak obama alishauriana na waziri mkuu wa iraq al abadi na kwamba hatua hiyo inaendana na msaada aliyokuwa ameomba bwana abadi kikosi hicho kipya kitaungana na kikosi kingine cha wanajeshi wanajeshia wa marekani ambao tayari wanawapa ushauri na mafunzo wanajeshi wa iraq kote nchini humo shirika rasmi la habari la china limesema kuwa mkuu wa zamani wa ulinzi zu yonkan amehukumiwa kifungo cha maisha jela kwa rushwa na kumfanya kuwa kiongozi wa kwanza maarufu kuangushwa na kampeni ya kupambana na ufisadi kwa chama cha kikomunisti shirika la habari la shinhua limesema leo kuwa zuu mwenye umri wa miaka sbn miwili alikiri makosa na hatakata rufaa kwa hukumu hiyo ambayo ilitolewa kwa siri katika kesi iliyoendeshwa katika mji kaskazini mashariki mwa tianjin zou alishitakiwa rasmi mwezi uliopita kwa tuhuma za rushwa matumizi mabaya ya madaraka na kutoa siri za serikali lakini mpaka uamuzi wa leo ulipotolewa tarehe na sehemu ambako kesi ilikuwa inaendeshwa ilikuwa ni miujiza korea kusini imeripoti kifo cha kumi nchini humo kufuatia homa ya mapafu inayojulikana kifupi kama mars wakati wasiwasi wasi ukiongezeka kuwa mlipuko wa ugonjwa huo pia unaathiri uchumi wizara ya afya na ustawi wa jamii ya nchi hiyo ilisema kifo hicho kipya ni cha mtu mmoja mwenye umri wa miaka sbtano ambaye aliambukizwa virusi hivyo wakati akipatiwa matibabu ya saratani ya mapafu kwa mujibu wa shirika la habari la lan maafisa wa afya hii leo pia wameripoti kesi mpya kumi na nne za virusi hivyo na kujumuisha idadi inayojulikana ya maambukizo hayo kuwa mia moja na ishirini mbili tangu mlipuko ulipogunduliwa hapo mei ishirini biashara zimeripotiwa kushuka haraka katika mauzo wakati wa korea kusini wakihofia kupata maambukizo ya virusi hivyo na kuepuka kwenda madukani kumbi za sinema na maeneo mengine yenye mikusanyiko mikubwa wanaharakati wamesema leo kuwa waasi wanaohusishwa na alqaida wameua watu ishirini wa kabila la walio wachache katika eneo la kaskazini magharibi mwa siria shirika for human ohat ambalo hufuatilia ghasia katika nchi hiyo yenye vita limesema tukio hilo limetokea jana wakati wapiganaji wa nusra front walipojaribu kuiteka nyumba ya mwanakijiji kwenye eneo la kalb lauser ambayo walimtuhumu kwa anaiunga mkono serikali wakati wa mavishano hayo wanavijiji waliopokonywa silaha baadhi ya wapiganaji wa nusra front na kumuua mmoja wao shirika la habari la serikali la sana limesema kuwa wanamgambo hao waliwaua kikatili watu thaathi katika kijiji hicho kilichopo katika jimbo la idlib