Kwa vyama vya upinzani hatukuwezi kuendelea kwa, kwa mkutano huyo, kwa sababu tunajua kwamba eh, cha kwanza ilo tume lenyewe la kuandaa uchaguzi ama siku hizi halipo. Kuna wale wa commission wawili wa, wa kati mwa hao waisha ujiuzuru, ina maana huyu bwana Ndayicariye hana uwezo wote, hana haki yoyote leo ya, ya ku, kuandaa mkutano wa vyama, kwa sababu tume lenyewe halipo. Ukiangalia ukiangu kufuatilia sheria ya Burundi ya sheria ya nchi, ilo tume lenyewe halipo tunaona kwamba ile ni, ni kuandaa u, uizi tu wa kula. Ndio wanaendelea wanaandaa tu, sio kusema kwamba tuko tunaendelea cho, chocho, na chochote kulingana na siasa ya Burundi. Kwa hivyo tuseme, wametaja wa tarehe ya kufanyika uchaguzi, hamkubaliani na swala hilo hata kama rais ataidhinisha hayo matarehe, yenyewe ni, ni, ni kwa wenyewe ndio wanaandaa hayo matarehe. Tumeshaona kile kitu ambacho alikuwa anakisema, lakini sisi tunasema kwamba kuna vitu muhimu ambavyo vinatakiwa kufanywa mbele Hicho cha kwanza ilikuwa ni huyu bwana Nkurunziza taka kugombea mhula wake wa tatu, kinyume na sheria kama tulivyokumtazama tangu zamani, ni kinyume ya katiba ya Burundi, ni kinyume ya mabadiliko ya masilano ya ya, ma... ya ya ya Arusha. Kuna hali ya usalama ambayo inatakiwa kuwa ili tuweze kuendelea na uchaguzi. Kuna ma... masuala ambayo yanazagaa ya, ya nchini kote kwa mfano majuzi majuzi tu kiongozi wa chama itedeiga miwanga chama cha upinzani ambaye anaitwa Zebi Teruzi aliuawa na watu ambao walikuwa wamevaa nguo za polisi, kama sio wa wa, wa polisi ambao walikuwa wamefanya kitendo kama hicho. Ina maana kuna watu ambao wanavaa hizo nguo, kama tulivyosema tangu zamani, au wanatakiwa kwanza wapokonywe na wa, wa, silaha kama hapo. Kuna wengi, kuna wa, wa wakimbizi ambao wako uhamishoni, maelfu na maelfu ya wakimbizi wanapashwa kuja ili kuelekea hizo uchaguzi wenyewe, kuna viongozi ambao wako nje, wako wa misheni ambao wanapaswa kuja kama raia wengine, kuelekea uchaguzi wenyewe. Patricia, lakini vilevile waziri wa mambo ya ndani hii leo amesema kwamba maandamano ya site, wakimbizi warudishwe na usalama uweze, vijana wapokonywe silaha. Je, hamkubaliani na tamshi lake? Wenyewe wanasema tu ni maneno tu, sasa siwafanye fanye hivyo hivyo, sio kusema kwamba tu amesema tu, lakini tunataka wavifanye tuvione, kitu ambacho kilikuwa chani cha kwanza. Ilo tume lenyewe seni halipo kwa sababu kuna wawili wa, kati ya wale watano makomishona watano waisha jihuhuru. Sisi tunaona kwamba hata huyo bwana anaicharie kiongozi wenyewe wa, wa tume hilo anapaswa kujihuhuru, kwa sababu yeye ndo anasababisha uwizi wa kula.