aiswa marekani barack obama na viongozi wa ulaya katika mkutano wa nchizanye nguvu kubwa duniani g wamekubaliana kuimarisha vikwazo dhidi ya rusia kama haitaanza kutekeleza makubaliano ya minsk na kuheshimu uhuru wa ukraine mkutano wao ulimalizika jana baada ya kugusia masuala mbalimbali ikiwemo biashara mabadiliko ya hali ya hewa na ugaidi kuwapata wanachama wa ulaya wa g kukubali kuongeza muda wa vikwazo ambavyo vinatarajiwa kuisha muda wake katika kipindi cha miezi miwili ijayo ilikuwa ni changamoto kwa rais obama alitumaini kuwasilisha ujumbe wa pamoja kwa rasia hapo jana alipata kile alichotarajia mahakama moja ya misri imewahukumu watu 1m adhabu ya kifo hii leo jumanne kwa kuhusiana na ghasia za mwaka b katika uwanja wa mpira kwenye mji wa kaskazini wa port said ghasia zilizosababisha vifo vya watu 4 na kujeruhi mamia kadhaa ghasia hizo mbaya kuliko zote katika mchuano wa kandanda zilizotokea baada ya kumalizika mchezo kati ya timu ya lahdhi ya cairo na timu ya almasri iliyokuwa inacheza nyumbani wakati washabiki wa mji huo walipovamia uwanja na kupigana na washabiki wa timu ngeni mahakama hiyo pia jumanne iliyohukumu washtakiwa arba vifungo vya jela vya hadi miaka katano huku wakiwaachia huru watu ishirini rais barak obama amesisitiza haja ya kuwafundisha kwa haraka wanajeshi wa iraq ili kuweza kufanikiwa katika mapigano dhidi ya wapiganaji wa kundi la islamic state akizungumza baada ya kukutana jana na waziri mkuu wa iraq haidar albadi alisema walikubaliana juu ya haja ya kuwepo na vikosi zaidi vya usalama vilivyofundishwa upya kupoa vifaa vinavyostahiki na kuwa na mwelekeo mzuri viongozi hawa wawili walikutana jana jumaatatu huko ujerumani katika juhudi mpya katika kiwango cha juu kupanga mikakati dhidi ya kundi hilo la kigaidi ambalo limeteka eneo kubwa la iraq mnamo mwaka mmoja uliopita na limeendelea kushambulia baadhi ya miji mikubwa ya iraq licha ya mashambulizi ya anga yanayoongozwa na marekani kuunga mkono majeshi ya iraq naendelea y kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti america na hii ni oa express china hii leo imeshambulia kundi la mataifa saba tajiri duniani j7 kwa kutoa matamshi yasiyo na msingi kuhusu ugomvi wa madai ya ardhi ya beijing katika bahari ya mashariki na kusini mwa china katika taarifa ya mwisho wa mkutano huo ujerumani hapo jumatatu viongozi wa j7 walieleza wasiwasi wao kuhusu mvutano wa umiliki wa maeneo ya bahari huko asia na kuzitaka pande zote kuheshimu sheria za kimataifa taarifa hiyo imeeleza kwamba viongozi wanapinga kwa kiasi kikubwa utumiaji wa vitisho pamoja na hatua zote za kipekee ambazo zinataka kubadili hali ya mambo jinsi yalivyo kama vile kunyakua na kupanua maeneo makubwa ya ardhi matamshi hayo yalichukuliwa kuwa ni ukosoaji wa juhudi za china kujenga visiwa ili kuimarisha madai yake huko bahari ya china kusini wizara ya afya ya korea kusini imetangaza kifo cha mtu wa saba kutokana na homa ya mapafu inayotokea mashariki ya kati inayojulikana kama mars wizara hiyo imesema mwathirika ni mwanamke mwenye umri wa miaka 68 ambaye alikuwa katika chumba cha dharura cha hospitali moja huko saul ambao kulikwepo na watu walioambokizwa siku za nyuma pia ilisema kuna kesi mpya nane za ugonjwa huo na kupelekea idadi ya maambukizi kufikia 95 mlipuko wa ugonjwa huo umesababisha watu 25 kuwekwa katika karantini kwa kuhofiwa walikutana na watu walioambukizwa na wa mas karibu shule 2 zimefungwa kwa korea kusini katika juhudi za kuzuia kusambaa kwa ugonjwa huo makundi ya kisiasa yaliyogawika na kuhasimiana ya nepal yamefikia makubaliano ambayo yanaweza kupelekea kuandikwa katiba mpya iliyocheleweshwa kwa muda mrefu makubaliano yalifikiwa jumatatu siku ni ya vyama vinne vya kisiasa huenda yakaligawa taifa hilo la himalaya katika majimbo manane chini ya mfumo wa shirikisho maafisa walisema hiileo kwamba mswada wa katiba unaweza kuandikwa ifikapo mwezi julai mswada wowote utahitaji theluthi mbili ya kura kupita bungeni