viongozi katika mkutano wa g7 nchini ujerumani wamekutana leo kwa siku ya pili na ya mwisho wakiangazia masuala ya hali ya hewa na nishati huku pia wakifanya mazungumzo na wenzao kutoka mataifa ya afrika kabla ya kikao hicho kufunguliwa jumapili rais wa marekani barack obama alikuwa na mazungumzo na chansela wa ujerumani angela mckerol ambapo white whiteouse ilisema kuwa imekubaliana juu ya muda wa vikwazo vya uchumi dhidi ya rasia viendelee kuwepo ikitegemea na utekelezaji wa rasia wasitisho la makubaliano huko ukraine chancela makelel ameambia redio ya umma ya ard kuwa moscow ni vyema ikae nje ya jamii ya g7 kutokana na matendo yake nchini ukraine rais vladimir putin wa rusia hakualikwa ukushiriki mkutano huo wa mwaka wa pili mfululizo mara ya kwanza ilikuwa mwaka jana baada ya rasia kujiingiza katika peninsula ya crimia tume ya umoja wa mataifa imeelezea kwa kina ukiukaji mkubwa wa haki za kibinadam uliotendwa nchini na uongozi wa serikali ya eritria huku rais wa nchi hiyo akiorodheshwa miongoni mwa waliohusika tume hiyo ya uchunguzi kuhusu eritria imesema kuwa haikuweza kuitembelea eritrea na wala haikupata majibu yoyote kutoka kwa serikali wakati wa ukusanyaji habari uliodumu kwa takriban mwaka mo ambao ulihusisha mahojiano 550 na taarifa za maandishi tume hiyo imeongeza kusema kuwa eritrea wanahitaji ulinzi wa kimataifa na, dunia, na kusihi dunia kutafuta masuluhisho ya muda mrefu kuwasaidia wakimbizi mojawapo ya tuhuma dhidi ya serikali ni kuchunguza raia kinyume cha sheria jambo ambalo limewaacha raia wengi wakiishi kwa hofu rais wa yemen Abdul mansur hadi amesema leo kuwa mazungumzo yanayosimamiwa na umoja wa mataifa na ambayo yamepangwa kuanza jumapili mjini geneva hayatahusisha maridhiano na waasi wa kihodhi waliomsukuma nje ya nchi mapema mwaka huo wenye matamshi yaliyopeperushwa kupitia televisheni ya arabia bwana hadi amesema kuwa mazungumzo hayo yatahusisha utekelezaji wa azimio la baraza la usalama la umoja wa mataifa lililopitishwa aprili ambalo linawataka wahodhi kuondoka kwenye maeneo aliyojichukulia na kusitisha gasia bila masharti yoyote waasi wa kihudhi walichukua udhibiti wa mji mkuu wa sanaa septemba baada ya miezi kadha ya mapambano na mwezi machi mwaka huu wakaelekea kusini kwenye mji wa bandari wa aden katika kampeni iliyosababisha bwana hadi kutoroka saudi arabia unaendelea kusikiliza voa express kutoka jiji kuu la marekani washington dc waziri mkuu wa iraq haida al abadi leo anakutana na rais wa marekani barack obama kwa mazungumzo ya ngazi ya juu kuhusiana na vita dhidi ya wanamgambo wa islamic state mazungumzo hayo ya ambayo yanafanyika pembeni ya mkutano wa g7 nchini ujerumani yamekuja chini ya wiki moja tangu bwana abadi aombe msaada zaidi kutoka kwa ushirika unaoongozwa na marekani na ambao umefanya mashambulizi ya anga kulisaidia jeshi la iraq kwa karibu mwaka mmoja sasa maafisa wa marekani na faransa wameeleza kuwa na, na iraq baada ya mazungumzo hao wakisema kuwa maendeleo makubwa yamepatikana lakini wakaongeza kuwa vifaa na mafunzo zaidi yanahitajika ili uwawezesha iraq kufanya mashambulizi ya kukomboa tena maeneo yaliyochukuliwa na wanamgambo. jumapili vikosi vya iraq vilisonga mbele kwenye mji wa banji, vikijaribu kukomboa kituo cha kusafishia mafuta kilichochukuliwa na wanamgambo wa slamic t kwa mara ya pili katika kipindi cha mwaka moja wapiga kura uturuki wamemwekea rais kikozo kwa mpango wake wa kujiongeza madaraka baada ya chama chake kinachotawala chaak kushindwa kwa mara ya kwanza kupata wingi wa kura jambo ambalo ni pigo kubwa kutokea baada ya miaka km mitatu recep tayi erdogan amesema leo katika taarifa kuwa anatarajia pande zote za kisiasa zitaonyesha uadilifu ili kulinda udhabiti na demokrasia nchini humo rais huo pia ameongeza kusema kuwa matokeo hayo ambayo yananyima uwezo wa chama kimoja kuunda serikali yatafanyiwa tathmini na, ya kina na kila, chama, na kila chama akp kilipongeza wingi wa viti wa bunge jumapili na kwa hivyo kumnyima nafasi bwana erdogan ya kuandika upya katiba inayoruhusu mfumo wa rais wa kidemokrasia na umoja wa mataifa unahitisha duru ya karibuni ya mazungumzo ya amani nchini moroko na serikali hasimu za libya na kuelezea imani yake kwamba mashauriano yatakuwa na manufaa tume ya umoja wa mataifa nchini libya imependekeza mpango unaojumuisha wengi kuunda serikali ya umoja ili kuunganisha makundi mawili hasimu pamoja na katiba mpya na mipango ya uchaguzi ambayo itafanyika baada ya utekelezaji wa makubaliano mazungumzo ya leo yatahusisha rasimu ya mpango huo tume hiyo imesema katika wakati huu muhimu wa utaratibu wa mjadala wa kisiasa inazitaka pande zote nchini libya kubeba majukumu yao na kuweka mbele maslahi ya nchi na kuwakumbusha kuwa suluhisho la kijeshi haliwezi kupatikana kwa mzozo wa libya na hakuna suluhisho jingine nje ya muundo wa kisiasa imesema katika taarifa ya kutangaza mazungumzo no will <laughs>