maafisa nchini nigeria wanasema zaidi ya watu thelaathini wameuawa katika mlipuko wa bomu huko yola mji mkuu wa jimbo la adamawa aliliopo kaskazini mashariki mwa nigeria mahala ambako wanamgambo wa kundi la boko haram wanafanya harakati zake saad belo wa idara ya kitaifa ya usimamizi wa majanga ya dharura amesema kuwa mlipuko ulitokea jana usiku katika soko la jimeta lenye harakati nyingi wakati wanunuzi wakinunua bidhaa zao za dakika za mwisho kwa siku alisema watu wasiopungua 3m walikufa na 38 wengine walikuwa wakipatiwa matibabu katika hospitali za mji huo hakuna mtu yeyote ambaye amedai kuhusika na shambulizi hilo japokuwa waasi wa kundi la boko haram wameshafanya mashambulizi kama hayo maafisa wa usalama wa marekani wanasema watu wanaoingia katika mtandao kinyume cha sheria huko china wamefanya shambulizi kubwa kuwahi kutokea katika mtandao wa idara ya serikali kuu ya marekani na kuiba habari binafsi za mamilioni ya wafanyakazi wa sasa na wazamani wa serikali idara ya kusimamia watumishi wa serikali opm ilieleza jana kwamba takriban wafanyakazi milioni nne wa zamani na sasa wa serikali kuu ya marekani huenda wameathiriwa katika kile kinachoelezwa ni wizi mkubwa kabisa wa takwimu za serikali kuwahi kutokea maafisa wa usalama wanasema wanaamini washambulizi wenye makao yao huko china ambao huenda wanahusiana na serikali ya china walihusika na shambulizi hilo china imekanusha kuhusika ikieleza mashambulizi kama hayo mara nyingi hufanywa na watu wasiojulikana maafisa wa ulinzi wa vio vya juu wa marekani na wanadiplomasia wanakutana ujerumani hii leo kuzungumzia namna ya kukabiliana na hatua za kijeshi za huko ukraine na kujibu wasiwasi unaoelezwa na washirika kuhusu uvamizi wa mosco kufuatia kuongezeka kwa mapigano kati ya majeshi ya ya mapigano kati majeshi na ukraine na waasi wanaoungwa mkono na rasia waziri wa ulinzi wa marekani ashton cute atakutana na majenerali na mabalozi wenye makao yao huko ulaya kwenye makao makuu ya kikosi cha marekani barani ulaya hii leo anatarajiwa kutathmini utekelezaji na uthabiti wa mkakati wa vikwazo vya kiuchumi vya umoja wa ulaya na marekani wa nato katika kuzuia hatua zaidi za rusia huko ukraine unaendelea kusikiliza habari za dunia katika voa express hapa washington dc waziri mkuu wa ugiriki alexis pras anapanga kulihutubia bunge la ugiriki Kumrazi. waziri mkuu wa ugiriki alei prai anapanga kulihutubia bunge la ugiriki siku moja baada ya serikali ya ankara kuamua kujumuisha malipo ya madeni yake ya vipindi vinne na kulipwa kwa wakati mmoja mwishoni mwa mwezi huu kwa shirika la kimataifa la fedha imf ugiriki inadaiwa fedha na imf ambayo imeruhusu nchi kulipa kwa mara moja madeni ya vipindi mbalimbali mbali kwa mwezi mmoja. lakini hatua mmojaaiihatua houn wa dalili kutokea matatizo zaidi katika taifa hilo lenye upungufu wa fedha wakati wa bunge wakikutana kwa kikao cha dharura hii leo bwana sipras anatarajiwa kuzungumza na wabunge wa ugiriki kuhusu kushindwa kwake kutekeleza masharti ya mageuzi ya kiuchumi na wakopeshaji wa ulaya kwa ugiriki katika mikutano brussels wiki hii waokozi huko katikati ya china taratibu wameanza kuinyenywa boti ambayo ilizama kwenye mto yangz na wanasema hakuna dalili za kumpata mtu yoyote akiwa hai huku idadi ya vifo ikiongezeka kufikia watu wasiopungua wa tisini na saba video inaonyesha kwamba upande mmoja wa boti iliyozama ya yate star iligeuka kwenye maji leo asubuhi baada ya wafanyakazi kufanya kazi usiku mzima kuigeuza boti hiyo watu kumi na wanne pekee ndio waliookolewa tangu boti ilipozama katika hali mbaya ya hewa jumatatu jioni zaidi y abiria mia tatu wengi wao wakiwa wazee bado hawajulikani walipo wengi naaminika kuwa wamekwama katika miamba mkuu wa polisi nchini pakistan anasema watu wanane kati ya kumi wamekutwa na hatia na kufungwa gerezani kwa shambulizi moja lililofanyika kwa mshindi wa tuzo ya amani ya nobel malala usfzai kwa harakati zake za kuhamasisha elimu kwa wasichana salim marwat mkuu wa polisi katika jimbo la swat vale nchini pakistan aliviambia vyombo vya habari vya magharibi kwamba wanaume wanane waliachiwa kwa sababu hakukuwa na ushahidi wa kutosha dhidi yao mafia wengine wa polisi walithibitisha taarifa hiyo The The