lipuko katika kituo kimoja cha mafuta katika mji mkuu wa, wa ghana wa akra umesababisha vifo vya watu wapatao sb ambao walikuwa wakijikinga mvua nyingi maafisa wa ghana walithibitisha ajali hiyo ya leo na ripoti kutoka eneo la tukio zinasema mlipuko huo na moto uliofuata ulitokea katika kituo cha mafuta na kusambaa katika majengo yaliyoko karibu na eneo la kurua katikati ya sababu ya mlipuko huo bado haijajulikana bado rais john mahama ametembelea eneo la ajali yakifuatana na mmea wa mji mkuu na wabunge mahakama moja ya rufaa ya misri imeamua kwamba ni lazima kusikiliza tena kesi dhidi ya rais zamani wa nchi hiyo hon mubarak kuhusiana na mashtaka ya mauaji ya waandamanaji wakati wa uwasi wa wananchi wa mwaka efbna kumi namoja uliomondoa madarakani mahakama hiyo hii leo ilikubali rufaa ya waendesha mashtaka dhidi ya uamuzi wa awali uliotupilia mbali mashtaka ya mauaji dhidi ya rais huyo wakimla wa zamani jaji amesema kesi hiyo ya pili itaanza kusikilizwa novemba a mubarak mwenye umri wa miaka87 ambaye aliongoza misri kwa miaka 29 amekuwa jela tangu mwaka 211 tangu wakati huo amekuwa na kesi kadhaa zilizokuwa na utata rais wa ukraine petro poroshenko ameonya kuwa kuna wanajeshi elfu 9 wa rasia katika eneo linalodhibitiwa na waasi mashariki mwa ukraine na kuonya kwamba nchi hiyo lazima iwe katika hali ya tahadhari kwa uwezekano wa kutokea shambulizi kubwa bwana poroshenko alitoa matamshi hayo bungeni hii leo akisema kwamba kuna vit, kitisho kikubwa kipya cha mashambulizi makubwa aliongea siku moja baada ya mapigano kulipuka nje ya ngome kuu ya anaotaka kujitenga mashariki mwa ukraine naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa washington dc na hii ni voa expess gavana wa zamani wa jimbo la florida jeff bush ataingia rasmi kwenye kinyang'anyiro cha kugombea nafasi ya kuteuliwa na chama cha republican kugombea kiti cha rais hapo ifikapo juni 15 katika mkutano hadhara huko myami bush alituma ujumbe wa twitte hii leo ukiwa na kichwa cha habari itafanyika karibuni akiwa akapigwa picha bila kuangalia kamera picha hiyo ilikuwa na maelezo na kuja juni125 huku ikiwa na maelezo kuelekeza kwenye mtandao wake jeb mwenye umri wa miaka 62 ni kijana na wa marais wawili wa zamani george h w bush na george w bush hong kong inaadhimisha miaka 26 hii leo tangu kana mkubwa kutokea katika uwanja wa tianan man 989 kwa ibada ya kuasha mishumaa wakumbuka waliowawa na kujeruhiwa maelfu ya watu wanatarajiwa kukusanyika kwenye uwanja wa victoria kwa mkutano hadhara ambapo mwaka huu unafanyika siku chache kabla ya kura muhimu kuamua siku zijazo za kisiasa za jiji hilo mpango wa uchaguzi huo ulioidhinishwa na serikali ya china ulipitishwa na bunge la hong kong na utafanyika juni 17 lakini wanaharakati wanaotetea demokrasia wanadai kuwa huo ni uchaguzi usio na maana na waokozi huko katikati ya china wamepata darzeni ya miili kutoka meli ya abiria iliyozama mto yangse huku matumaini ya kupata miili zaidi yakipungua shirika la habari la shinua limesema leo kwamba miili h zaidi ilipatikana baada ya maafisa kukata sehemu ya juu ya meli na kufikisha idadi ya vifo kuwa 6 watu 14 pekee ndio wameokolewa tangu meli hiyo ilipozama kutokana na hali mbayo hewa jumatatu jioni takriban abilia 4 wengi wao wazee bado hawajulikani walipo idadi ya vifo inatarajiwa kuongezeka wakati maafisa wakiendelea na uchunguzi na hivyo kuwa ni ajali iliyosababisha vifo vingi vya majini huko china katika muda wa miongo kadhaa no way