marekani imekemewa vikali uamuzi wa, wa sudan kusini wa kumfukuza naibu mwakilishi wa umoja wa mataifa kutoka nchi hiyo ya afrika mashariki wizara ya mambo ya nje imesema kufukuzwa kwake tony leinze mratibu wa misaada ya dharura nchini humo kama pigo kubwa kwa jumuiya ya kimataifa inayofanya juhudi za kuleta amani na utulivu sudan kusini lanzia ambaye ni mzaliwa wa uingereza anatarajiwa kuondoka nchini humo hivi karibuni ili kuanza kazi kwingine nzi amekuwa maarufu kama mwanadiplomasia anayokosoa serikali ya sudan kusini kwa, kwa kutositisha gasia zinazoendelea nchini humo wizara ya mambo ya nje ya marekani inaeleza kuwa jukumu la serikali ya sudan kusini ni kumaliza mapigano ambayo yamesababisha zaidi ya wakazi milioni mbili kukimbia kutoka makazi yao imesema kuwa nusu milioni yao ni wakimbizi katika nchi jirani na kwamba zaidi ya milioni4 wanakabiliwa na tishio la njaa ripoti za vyombo vya habari vya marekani zinaeleza kuwa rais wa shirikisho la kadanda duniani fifa dunianififab anafanyiwa uchunguzi marekani kuhusiana na kashfa ya ufisadi Inawikumba fifa kwamba uchungurekauhusismambab mwenye umri wa miaka s9 uchunguzi na waendesha mashtaka wa marekani na idara ya upelelezi ya fbi zimetolewa saa chache baada ya kujiuzuru kutoka kwa wafa wake akiwa kwenye kikao na wanahabari mjini tena wiki iliyopita lakini kuwa fifa inahitaji mabadiliko makubwa na aliahidi kufanya kila awezalo kufikia lengo hilo wafadhili wanaotoa mamilioni ya dola kwa fifa wamepongeza uamuzi wa huo wa blata wa kujiuzulu kampuni ya coca cola ya marekani imesema kuwa ni hatua inayofaa kwa minajili ya mpira wa kandada na mashabiki wake rais mpya wa nigeria muhamadu buhari leo ametembelea niger kwa mazungumzo kuhusu kundi la boko haram ikiwa ziara yake ya kwanza nje ya nchi tangu kuchukua madaraka rais buhari ameahidi kuhamisha kituo cha operesheni cha kijeshi dhidi ya boko haram hadi mji wa kaskazini mashariki wa maiduguri ambapo mashambulizi mengi kutoka kwa kundi hilo yameshuhudiwa tukio la hivi karibuni lilitokea jumanne ambapo ripoti zinasema kuwa zaidi ya watu ishirini waliuawa kwenye shambulizi la kujitoa mhanga kwenye mnanda wa ngombe shambulizi hilo lilifuatia lingine la awali lililofanywa la kufiatuliwa guruneti kwa roketi shambulizi hilo la jumanne ni la tatu kwenye mji wa maiduguri tangu bwana buhari achukue uongozi unaendelea kusikiliza voa express kutoka jiji kuu la marekani washington dc tunaendelea nazo habari za dunia kundi la kutetea haki linasema zaidi ya wanijeria 8 wamefariki ikiwa ni matokeo ya kampeni za serikali kulingoa kundi la waasi la boko haram amnesty international inasema katika utafiti wake wamegundua kuwa zaidi ya watu 12 wameuliwa tangu mwaka wa 209 kutokana na uvamizi uliofanywa na jeshi la nigeria inasema watu sb zaidi wamefariki wakiwa chini ya ulinzi kwa sababu ya mateso kiu njana au msongamano mkubwa katika magereza kundi la kutetea haki linasema maafisa waandamizi wa jeshi wanafahamu vyema kuhusu watu nda- kutiwa ndani na idadi kubwa ya vifo lakini hawajachukua hatua yoyote kusitisha ukiukaji huo ansinaitaka serikali mpya ya nigeria chini ya rais muhamadu buhari kuanzisha uchunguzi naibu waziri wa mambo ya nje wa marekani antony blinken amesema leo kuwa kampeni ya kijeshi dhidi ya islamic state imewaua zaidi ya wapiganaji k wa kundi hilo matamshi hayo yametolewa kupitia redio ya inta ya ufaransa sikum baada yake na maafisa kutoka nchi za mazungumzo kukutana nchini za muungano kukutana nchini paris na waziri mkuu wa iraq haida al abadi kujadili mikakati ya kukabiliana na isis marekani ilianza kampeni ya mashambulizi ya anga dhidi ya ngome ya islamic state mwezi agosti mwaka jana ili kusaidia vikosi vya vi iraq vya ardhini na mwezi mmoja baadaye ikaendeleza mashambulizi hadi nchi jirani ya siria blinken amesema jumane kuwa licha ya changamoto za hapa na pale mashambulizi hawo ya anga pamoja na kutoa mafunzo na vifaa kwa vikosi vya vi iraq ni hatua ya ushindi bwana abadi hata hivyo amesema kuwa vikosi vya serikali havipati msaada wa kutosha kutoka jumuiya ya kimataifa na mwanadiplomasia mwandamizi wa marekani leo amekemea myanma ambayo pia inajulikana kama bama kwa kuwatendea vibaya wa rohingya walio wachache waziri mdogo wa mambo ya nje wa marekani richards amesema kuwa rohingya ni lazima watambuliwe kama wananchi wa bama alianza hayo katika mkutano wna wa, wa, waandishi wa habari richards amezungumza siku moja baada ya kutembea kambi za mamia ya wakimbizi wa rohingya kambi ya rohingya ambao wako nchini indonesia ambapo wamepewa hifadhi ya muda kuanzia mwezi uliopita maelfu ya wakimbizi kutoka malmana bangladesh wamekimbilia ufukwe katika nchi za asia kusini mashariki maelfu wengine wamekwama kwenye bahari ya andeman na B- y- f bengal wakiwa kwenye boti chakavu zilizojaa watu huku wakipungukiwa na mahitaji ya kimsingi