ubalozi wa marekani nchini burundi unamhimiza rais nkorunzinza kutowania tena madaraka ubalozi wa marekani nchini burundi ulieleza kwamba unaendelea kumhimiza rais pier korunzinza kuacha juhudi zake za kuwania mhula watatu uamuzi ambao umezusha maandamano ya ghasya tangu rais kutangaza hivyo hapo aprili mwaka huu ubalozi wa marekani mjini bujumbura unasema mpango huo wa bwana kuruzinza unakiuka mkataba wa arusha ambao ulimaliza miaka ya ghasia huko burundi na unaweza kuhatarisha uthabiti uliopatikana baada ya juhudi kubwa kufuatia vita vya wenye wenyewe kwa wenyewe taarifa ya ubalozi inaeleza kwamba hali ilivyo hivi sasa huko burundi si mwafaka wa kufanyika uchaguzi uliohuru haki wazi na wa kuaminika na hii inatokana na kufungwa nafasi za kisiasa kufungwa kwa vyombo binafsi vya habari na jinsi serikali inavyojibu kwa hutumiaji nguvu malalamiko ya kisiasa na kuendelea kwa ripoti za ghasia na ukandamizaji unaofanywa na wanamgambo vijana wenye silaha mashuhuda huko kaskazini mwale, mashariki mwa nigeria mwa mji wa maiduguri wanasema kundi la boko haram limefanya shambulizi jipya kwenye mji na juhudi za serikali uni hilo la mgambo ripoti kutoka kwenye mji huo zinasema maguluneti yaliyoambatana na roketi yaitumika katika shambulizi la leo milio mikali ya risasi na sauti za ndege za mapigano zilisikika pia rais muhamadu buhari aliapishwa ijumaa na kumrithi kiongozi wa muda mrefu jonatha bwana buhari alitangaza mipango yake ya kuhamisha kitengo cha operesheni ya jeshi kutoka mji mkuu abuja kuelekea maiduguri ambao kunajulikana kama ngome ya kundi la boko haram naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka hapa washington dc maafisa wa juu wa ufaransa iraq na marekani wanaimani na muungano unaoipinga islamic state nchini iraq lakini pia wanaunga mkono kwamba kuna mahitaji ya vifaa zaidi na mafunzo ili kuboresha mashambulizi akizungumza mjini paris kwenye mkutano wa ushirika wa mawaziri wa mambo ya nje siku ya jumanne waziri mdogo wa mambo ya nje wa marekani antony blinken amesema muungano huo umepata mafanikio makubwa huko iraq lakini pia ameeleza kurudishwa nyuma kwenye uwanja wa mapambano wafanyakazi wa uokozi huko katikati ya china waliendelea leo kutafuta walionusurika baada ya miili moja ya abiria iliyobeba watu mia4 na hams kuzama wakati wa dhoruba katika mto yangze shirika la habari la shinua linasema watu kumina tano pekee ndio wameokolewa na miili mitano imepatikana upepo mkali na mvua zinadumaza juhudi za kuwatafuta watu wengine miili mitatu ilipatikana chini ya mto huko yoyang katika jimbo la hunan kiasi cha kilometa 0 kutoka eneo ambalo meli hiyo imepata ajali kwa mujibu wa gazeti la People's daily abiria wengi wanaaminika kuwa wamekwama ndani waokozi wanaripoti kusikia watu vilio vya kuomba msaada kutoka ndani ya meli hiyo iliyozama kwa mujibu wa ripoti za chombo cha habari cha kitaifa imetoa kibali cha kukamatwa kwa afisa mmoja ya mwandamizi wa jeshi anayeshukiwa kuhusika katika biashara ya usafirishaji haramu wa wahamiaji kutoka myanmar na bangladesh utenji rali manas congpan ni afisa wa cheo cha juu kuhusishwa katika msako wa serikali ya thailand juu ya mtandao mkubwa wa biashara ya ya watu mtu huyo mwenye umri wa miaka 58 amefunguliwa mashtaka ya usafirishaji haramu watu kukamata waathirika wa, wa biashara ya watu na kuwashikilia waathirika wa usafirishaji watu kwa faida fidia kwa mujibu wa gazeti la ban post polisi huku kaskazini mwa afghanistan walisema hii leo watu wenye silaha wasiojulikana wamewafutulia risasi na kuwaua wafanyakazi wasiopungua wa tisa wa shirika moja la misaada mfanyakazi mmoja mwanamke ni miongoni mwa watu waliouawa katika shambulizi la usiku kucha ambalo lilitokea katika jimbo la balk waathirika walikuwa kutoka taasisi moja isiyo ya kiserikali In need ambayo inasemekana kuwa inafanya kazi katika sekta ya kilimo umoja w mataifa ulionya mwezi uliopita kwamba mgogoro wa afghanistan umesababisha kuongezeka kwa rekodi ya vifo vya raia katika miezi michache ya kwanza ya mwaka 215 ikilinganishwa na kipindi hicho hicho katika mwaka2 baraza la senate linajiandaa kwa mashindano juu ya kuanza upya mpango mkubwa wa kuchunguza mawasiliano ya simu kwa usalama wa taifa kiongozi wa walio wengi bungeni mitch mcono amepanga upigaji kura jumanne juu ya mabadiliko ya sheria usa freedom act hatua ambayo baraza la wakilishi limeshapitisha mabadiliko ambayo hatimaye yatamaliza ukusanyaji wa mamilioni ya simu lakini kazi hiyo itakwenda kwa kampuni za simu serikali bado itaweza kusikiliza simu hizo kwa kutumia amri ya mahakama ikiwa ni kesi kwa kesi ili kupambana na ugaidi mabadiliko yoyote yatakayopitishwa na seneti kwa mapendekezo ya mabadiliko hayo itabidi pia yapitishwe na bunge na kusababisha kuchelewa zaidi kwa kuanza upya kwa ukusanyaji wa taarifa muda ambao seneti iiruhusu umalizike siku ya jumapili <muchas>