rais mpya wa nijeria muhammadu buhari anasema nijeria haiwezi kujitangazia ushindi juu ya wanamgambo wa kundi la boko haram bila ya kuwaokoa wanafunzi wasichana waliotekwa nyara mwaka jana kutoka mji wa chibok bwana buhari alisema katika hotuba yake baada ya kuhapishwa hii leo kwamba wasichana mia mbili na kumi natisa waliotekwa april mwaka efubilina kumina nne lazima waokolewe aliliita kundi la boko haram lisilojali aliabudu mungu na aliendani na imani ya kiislamu bwana buhari ambaye amemrithi good goodlack jonathan ni mnigeria wa kwanza kushinda kiti cha rais katika uchaguzi mkuu alikula kiapo cha kuingia madarakani wakati wa sherehe katika mji mkuu wa abuja zilizogubikwa na mabango yakionyesha bendera nigeria ya nigeria yenye rangi ya kijani na nyeupe rais wa fifa sep blate ameomba kuwepo kwa umoja miongoni mwa wanachama wa shirikisho hilo la kandanda duniani na kuahidi kufanya kazi kukabiliana na kadhia ya rushwa kama akichaguliwa tena blate alizungumza katika mkutano wa stitao wa fifa huko zurich uswizi ambako wanachama watapiga kura hivi leo kama wampe awamu ya tano ya urais mwanamfalme ali bin al hussein wa jordan anapingana naye blata amesema kukamatwa kwa maafisa saba wa juu wa shirikisho hilo siku ya jumatano waliokuwa wakihudhuria mkutano wa fifa kumesababisha shutuma kadi lakini amesema anaomba kuwepo kwa umoja na azma ya kufanya kazi pamoja ili fifa iweze kusonga mbele amesema pia hadhani kuwa kutakuwa na matatizo yeyote hivi leo kama rasia na qatar hawatateuliwa kuwa mwenyeji wa michuano ya kombe la dunia mwaka elfubili na kminanane na mwaka elfubil na ishirinnambili marekani ni moja ya watu walioshindwa katika kinyanganyiro cha kuandaa kombe la dunia mwaka elfu mbili na ishirini na mbili maafisa wa saudi arabia wanasema watu wasiopunguaw wat wne waliuwawa leo kwa bomu kwenye msikiti mmoja wa kishia mashariki mwa saudi arabia shambulizi la pili la aina hiyo katika muda wa wiki moja mlipuko ulitokea wakati mahubiri ya ijumaa kwenye msikiti huko hukodma picha na video kwenye mitandao ya kijamii zilionyesha moshi mwausi ukitoka karibu na jengo hilo na kuwepo vilio kutoka kwa watu waliosimama pembeni haijafahamika wazi kama ni bomu la kujitoa mhanga au ni bom lililotegwa ndani ya gari hakuna mtu yeyote alidai kuhusika kwa shambulizi hilo unaendelea kusikiliza voa express ikitangaza kutoka hapa washington dc marekani inasema maelfu ya wahamiaji mabaharini kusini mashariki mwa asia wanahitaji kuokolewa haraka waziri mdogo wa mambo ya nje wa marekani an richard amewaambia waandishi wa habari leo mjini bangkok kwamba tunatakiwa kuokoa maisha haraka richard yupo thailand kuhudhuria mkutano wa siku moja wa nchi za kusini mashariki mwa asia na makundi ya haki za binadamu ambao wamekutana leo kama sehemu ya kuongeza juhudi kuzungumzia tatizo linalowakabili watu walio katika boti kwenye bahari ya ndeman na bay of be maafisa wa usalama wa iraq wanasema mabomu mawili ya kwenye gari kwenye hoteli mbili za kifahari zenye ulinzi mkali mjini na na na na na na na kuwa kumi, na kuwa kuwa watu watu watu kwa kwa jeruhi jeruhi takriban wengine mlipuko mlipuko wa kwanza ulitokea ulitokea kwenye kwenye eneo la magari hoteli hoteli hoteli ya ya ya ya babylon jana jioni dakika kadhaa baadaye mwingine nje meridian na sambamba na hoteli ya zamani sheraton fahai a jeruhi kumi na watatu kundi la waendesha pikipiki wenye silaha linapanga kufanya mashindano ya kuchora katuni ya mtume muhammad hii leo nje ya taasisi ya kiislamu katika jimbo la kusini magharibi la arizona hapa marekani waandaaji wanasema mkutano huo ni kujibu tukio la mapema mwezi huu ambapo watu wawili wenye silaha walifiatua risasi kwenye tukio kama hilo huko texas mahala ambapo wachora katuni walikuwa wakichora picha ya mtume wa kiislamu wanaume wote wawili wenye silaha waliwawa kufuatia mapambano mafupi ya risasi ofisa polisi mmoja alijeruhiwa mmoja wa watu wenye silaha alikuwa mara kwa mara akisali kwenye msikiti wa wanix ambako kunafanyika mashindano ya leo idadi ya vifo kutokana na joto kali nchini india imeongezeka na kufikia zaidi ya wa watu elfumoja na mia nane maafisa wamesema leo wengi wa waathirika wa joto kali sana wako katika majimbo ya kusini ya andra dna telangana maafisa wanasema idadi kubwa ya vifo inatokana na sababu ya joto kali limeathiri maskini na watu wasio na makazi ambao wanaonekana kufariki katika mahospitali maafisa wa india wanawasii watu kukaa kwenye maeneo yenye kivuli kujifunika vichwa vyao na kunywa maji kwa wingi