kanisa katoliki la burundi limesema kuwa linajiondoa katika kuunga mkono uchaguzi unaotarajiwa nchini humo baada ya majuma kadha ya machafuko kanisa hilo limetoa taarifa jumanne likisema kuwa limewasihi makasisi wote wanaohudumu kwenye tume za uchaguzi kujiondoa kwenye nyafa zao jumatano serikali ya burundi ilitoa wito wa warundi wa wote kutoa mchango wao ili kufadhili uchaguzi baada ya wa wafadhili wa kigeni kutishia kutofadhili iwapo rais mkunziza ataendelea na mpango wa kuania wadhfa kwa muhula watatu tangazo la rais mwishoni mwa mwezi uliopita limechochea gasia na taharuki za kisiasa kwa majuma kadhaa sasa ambapo zaidi ya watu ishirini wamekufa na zaidi ya a kujeruhiwa kwenye makabiliano na polisi wanamazingira nchini msumbiji wanasema wingi wa tembo umepungua kwa asilimia hasi katika kipindi cha miaka mitano iliyopita kutokana na uindaji haramu licha ya kwamba wanakuwa sehemu nyingine shirika la mazingira lenye makao yake hapa marekani limeripoti wiki hii kwamba tembo nchini msumbiji wamefikia idadi ya kufikia sasa ikilinganishwa na miaka mitano iliyopita ambapo walikuwa zaidi ya 2020 imeshtumu wawindaji haramu wanaosaka pembe za tembo kwa kuwachinja kufikia mahitaji yao nchini china shirika hilo la conservative society limefanya utafiti wake wa tembo kwa kutumia picha za kutoka kwenye ndege hata hivyo limesema idadi ya tembo nchini uganda imeongezeka kwa wingi kinyume na miongo kadhaa iliyopita kwa sababu ya ya ulinzi dhidi uwindaji haramu shirika hilo limesema uganda ilikuwa na tembo mbia saba hadi n katika miaka ya Manini, lakini sasa wamefikia zaidi ya a katika hifadhi zao wafadhili wanatoa wito kwa shirikisho la kadanda duniani fifa kufanya mageuzi wakati afisi za maeneo zikiendelea kujadilia hatma za kiongozi wake baada ya marekani na switzerland kuanzisha uchunguzi wa madai ya ufisadi kampuni ya kadi ya visa imetoa taarifa kali baada ya wizara ya sheria ya marekani kuwafungulia mashtaka jumatano watu kumina nne ya kupanga njama ya uvunjaji wa fedha na usafirishaji haramu wa fedha kampuni ya imeeleza kukadhabishwa kwake na kusema kuwa bila kufanyika kwa marekebisho itafikiria tena swala la kuendelea na kufadhili fifa kampuni ya coca cola pia imesema kuwa kwa mara nyingi imeeleza wasiwasi wake kuhusu tuhuma hizo na kuwa inatarajia fifa italiangalia suala hilo kwa kina huku kampuni ya adidas ikisema kuwa inatumai kuwa shirika la fifa litafuata uwazi katika kulifuatilia na, kuwa, na kusuluhisha swala hilo unaendelea kusikiliza VUW express kutoka jiji kuu la marekani washington dc kiongozi wa al qaida tawi la syria amesema kuwa lengo la kundi lake ni kumwangusha rais bashar al assad na wala sio kushambulia mataifa ya magharibi katika mahojiano na shirika la habari la aljazira kiongozi huo wa nusra front abu muhamed al golani amesema kuwa haitachukua muda mrefu kuiangusha serikali ya bwana assad pia ameshutumu kundi la wanamgambo wa hezbollah kutoka lebanon ambalo limekuwa likiwapatia wapiganaji kusaidia vikosi vya siria akisema kuwa wapiganaji hao wanajua vema hatima yao kwa kuungana na bwana assad ameendelea kulionya dhehebu la alwait lenye watu wachache na ambalo ni la rais kwamba lazima waache imani yao na wamkane asad kwa ajili ya usalama wao wizara ya ulinzi ya marekani imesema kuwa kundi la horasan linapanga mashambulizi dhidi ya magharibi na kuwa mashambulizi ya anga yanaoongozwa na marekani siria yamekuwa yakiwalenga wanachama wa kundi hilo waziri wa mambo ya nje wa iran amesema kuwa anatumai viongozi wa mataifa ya ulimwengu wataafikiana na teheran kuhusu programu ya nyuklia kwa muda unaokubalika hata hivyo muhamed zarif akiwa ziarani ugiriki mapema leo ameongeza kuwa hawatakuwa na makubaliano iwapo watapewa masharti magumu na mataifa yanaohusika kwenye mashauriano hayo iran na mataifa ya uingereza ufaransa rasia marekani na ujerumani wamejiwekea juni ishirini kama tarehe ya mwisho ya kufikia makubaliano ya programu ya nyuklia yatakayoiondolea ya iran y vikwazo bwana zarif na waziri wa mambo ya nje wa marekani john kerry wanatarajiwa kukutana jumamosi mjini geneva ikiwa sehemu ya mashauriano yao na waziri wa ulinzi wa marekani ashton carter amesema jumatano kuwa marekani itaendelea kuwa mlinzi wa kimsingi katika eneo la asia ya pacific kwa miaka mingi na kuitaka china kusitisha haraka ujenzi wa wakisiwa kwenye eneo la bahari ya south china yasuchna ate ameasema haya akiwa ziarani paul haba kule hawaii baada ya mataifa yote ya asia ikiwemo china akisema kwamba mataifa yote ikiwemo china lazima yaache mzozo wa kijeshi huku visiwa, visiwa na yatafute uwiano wa amani kata ameongeza kuwa marekani itafanya kile iwezalo kulingana na sheria za kimataifa china imekuwa ikidai ardhi na kujenga visiwa katika eneo la lasari ambavyo, ambavyo vinagombaniwa na malaysia vietnam na ufilipino