makundi mawili ya kutetea haki za binadamu yameshutum taifa la afrika magharibi la gambia kwa kuwashikilia kinyume cha sheria daruzeni za marafiki na jamaa za watu wanaoshutumiwa kwa kuhusika na jaribio la mapinduzi mwaka jana kundi la human rights watch na amnesty international limesema leo kwamba gambia imewashikilia marafiki na jamaa hao bila kuweka wazi mahali walipo na kwamba wazazi wazee na mtoto kijana ni miongoni mwa waliokamatwa makundi hayo ya utetezi wa haki za binadamu yametoa wito kwa gambia kutangaza mahali walipo watu hao waliowakamata au kuwaachia kundi la kimataifa la kutetea haki za binadamu limesema kundi la wanamgambo la hamas limefanya uhalifu wa vita kwa kuwatesa na kuwaua wapalestina katika ukanda wa gaza katika mzozo wa mwaka jana baina yake na israel amnesty international limesema katika ripoti yake ya leo kwamba takriban wapalestina ihii na watatu walipigwa risasi na kufa na daruzeni wengine walikamatwa kuteswa na hamas kundi linalodhibiti gaza wakati wa mzozo uliotumia silaha kundi hilo la kutetea haki za binadamu linasema hapo awali hamas ililenga wapinzani wake wa kisiasa au watu wanaoshutumiwa kushirikiana na israel ripoti hiyo imesisitiza kuhusu tukio moja lililofanyika agosti ihib ambapo wanaume s waliwawa waziwazi na jeshi la hamas nje ya msikiti mbele ya watazamaji wakiwemo watoto unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti a amerika hapa washington dc wabunge wa madagaska wamepiga kura ya kumwondoa rais katika hatua inayoweza kuharibu juhudi za nchi kuweka uthabiti baada ya mzozo wa miaka mingi hatua ya kumwondoa rais rajaonarina mpianina ilipitishwa kwa kura ihim kati ya kura ihiritao zilizopigwa na wabunge leo uamuzi huo lazima upitishwe na mahakama ya katiba ili uweze kusonga mbele rais rajaonarima mpianina aliingia madarakani mwaka elfu mbili na kumi na nne baada ya madagaskar kufanya uchaguzi wa kidemokrasia mwaka elfu mbili na sita ilitarajiwa kwamba muhula wake madarakani utamaliza mzozo wa muda mrefu wa kisiasa baina ya rais mac ravalomanana kupinduliwa mwaka elfu na tisa shirikisho la kandanda duniani fifa leo limekumbwa na mashtaka makubwa ya rushwa yaliyofunguliwa na serikali kuu ya marekani dhidi ya maafisa wa viuo vya juu wa sasa na wazamani na kutangaza uchunguzi tofauti kufanywa na maafisa wa uswisi kuhusiana na shutuma zilizohusu kuzipa baadhi ya nchi kuandaa michuano ya kombe la dunia mwaka elfumbili na kumi na nane na mwaka elfumbili na ishiri mbili maafisa kadhaa wa fifa wamekamatwa mjini zurich mashtaka yaliyofunguliwa na marekani yanajumuisha makosa makosaasb dhidi ya watu kumi na wanne wanaoshitakiwa kwa uhalifu wa kujinufaisha wenyewe wizi wa kutumia mtandao na biashara haramu ya mzunguko wa fedha mambo ambayo waendesha mashtaka wanasema imehusisha watendaji katika vyombo vya habari za michezo kulipa au kukubali kulipa zaidi ya dola milioni miamoja na hamsini katika mabadilishano kwa haki za masoko kwa ajili ya michuano hiyo ofisa mmoja wa wizara ya mambo ya ndani wa afghanistan amesema shambulizi moja kwenye nyumba ya kulala wageni katika atika i afghanistan lilimalizika mapema leo kwa washambuliaji wanne wa taliban wane mapigano makali na milipuko ilikumba wilaya ya wazir akbar khan mjini kabul wakati majeshi ya usalama ya afghanistan yaliopambana na washambuliaji katika eneo ambalo ni makazi kwa balozi kadhaa na majengo ya abaoziadhaaengoaka ya ndani wa afghanistan muhamed ayub salangi alisema akukuwa na vifo vyovyote vya raia au wanajeshi na kwamba washambuliaji walikuwa na bunduki za rashasha na magruneti kundi la taliban lilidai kuhusika na shambulizi ambalo limekuja wakati wa wanamgambo wakizidisha mashambulizi yao ya kila mwaka ya majira ya kipindi cha masika na joto ulipoaji mabomu ya kujitoa mhanga yameua wanajeshi wa iraq wasiopungua kumi na saba katika jimbo la anbar wakati majeshi yanayoiunga mkono serkali nchini iraq yakiendelea na kampeni yao mpya iliyoanzishwa ili kulisambaratisha kundi la islamic state katika eneo maafisa wa jeshi la iraq walisema mashambulizi nje ya mji wa falluja unaoshikiliwa na kundi la is jana usiku yamekuja saa kadhaa baada ya kuanzishwa mashambulizi ya kukamata tena maeneo ya jimbo kutoka kwa wanamgambo jeshi la... na wanamgambo wanalenga kwenye maeneo nje ya mji mkuu wa jimbo ramadi katika jaribio la kukata njia za usambazaji za wanamgambo kabla ya kuingia wenyewe kwenye mji na seneta wa zamani wa marekani rik santoram atazindua kampeni yake ya pili kuwania kuingia white house hi leo akiungana na wengine ambao tayari wanawania uteuzi wa urais mwaka216 kwa chama cha republican santoram mwenye umri wa miaka57 atatangaza kwenye kiwanda kimoja cha kutengeneza bidhaa huko pennsylvania jimbo ambalo aliliwakilisha kote kwenye bunge na baraza la senete kwa miaka kadhaa kutoka mwaka 991 hadi mwaa7 wakati aliposhindwa kuwania tena kiti cha useneta ハハハハ