baraza la usalama la umoja wa mataifa limeshitumu mauaji ya kiongozi wa upinzani nchini burundi ambaye kifo chake kimetia dosari juhudi za kutatua mgogoro wa nchi hiyo kupitia mazungumzo ya makubaliano yanayosimamiwa na umoja wa mataifa zaidi feruzi wa chama cha union for peace alizikwa jana jumapili siku moja baada ya yeye na mlinzi wake kupigwa risasi na kufa katika mji mkuu wa burundi bujumbura katika taarifa iliyotolewa jumapili usiku baraza la usalama limeshutumu mauaji yake na shambulizi lingine baya mjini bujumbura wiki iliyopita imezitaka mamlaka kujaribu kuzuia ghasia zaidi huku zikiheshimu uhuru wa kujieleza na uhuru wa watu wa kujikusanya mwanajeshi mmoja wa tunisia amewafiatulia risasi wenzake leo na kuuwa wanajeshi saba huku wakijeruhi wengine kumi kabla ya yeye mwenyewe kujipiga risasi na kufa mamlaka zinasema shambulizi hilo limetokea katika kambi ya bochucha mjini tunis na si mbali kutoka katika eneo ambalo watu wawili wenye bunduki walifiatua risasi katika jengo la makumbusho ya bardo mwezi machi na kuuwa watu 2mo waziri wa mambo ya ndani wa tunisia amesema leo kwamba tukio hilo halijachukuliwa kama shambulizi la kigaidi japokuwa bado hayajajulikana kile kilichosababisha mwanajeshi huyo kufanya shambulizi hilo mamlaka nchini afghanistan leo zinasema kwamba karibu watu watano wameuwawa na zaidi ya sti kujeruhiwa wakati mjoto muhanga alipoegesha gari lake kwenye lenye milipuko katika lango la jengo la serikali katika jimbo la kusini la zabul shambulizi hilo la bomu lililenga ofisi ya baraza la mji wa kalat polisi wanasema wanawake na watoto ni miongoni mwa waathirika wa shambulizi hilo na kwamba shambulizi hilo limewajeruhi wanabaradha kaza wa mji vyombo vya habari vya afghani vimenukuu maafisa wa hospitali wakisema baadhi ya watu wamejeruhiwa vibaya unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka voa express polisi nchini malaysia wanasema makaburi 9 yanayoaminika kuwa na mabaki ya wahamiaji yamegundulika karibu na mpaka wa nchi hiyo na thailand na baadhi ya makaburi yamekutwa na miwili zaidi ya mmoja mkuu wa polisi khalid abubakar amewaambia wanahabari leo kwamba makaburi yaliyokutwa katika makambi ya wasafirishaji haramu wa watu ambapo watu kati ya ishirini mpaka zaidi ya mia tatu walikaa kwenye kambi moja abubakar anasema kikosi cha uokozi kilikuwa katika harakati za kuifukua na kuifanyia uchunguzi miili hiyo mkutano wa umoja wa mataifa wa kuleta amani nchini yemen uliopangwa kufanyika baadaye wiki hii umeingia wasiwasi wasi leo wakati maafisa wa yemen walipyosema kwamba umeahirishwa hakokuwa na tangazo rasmi kwa umma kwamba mkutano huo wa alhamisi unaweza kuahirishwa rais wa yemen abdurabu mansur hadi ambaye amekimbilia saudi arabia miezi miwili iliyopita amewataka wasi kufuata azimio la baraza la usalama la umoja wa mataifa linalowataka kuachilia maeneo wanayoshikilia kabla ya mazungumzo hayo kuanza maafisa wa yemen walinukuu matakwa yeyote hayo na kufafanua kwamba mkutano huo huenda ukaahirishwa na serikali ya siria imelazimika kufanya karibu mashambulizi ya anga kumina tano leo yakiwalenga wapiganaji wa islamic state katika maeneo ya katikati ya mji wa wapalnia yaliyoshikiliwa na wanamgambo hao walivyosema wanaharakati wa kundi moja la huko nchini uingereza shirika la uangalizi wa haki za binadamu nchini siria na lenye makazi yake uingereza ambalo linaangalia ghasia za siria kupitia mtandao wa watu waliomo nchini humo limesema maeneo yaliyo lengwa yalijumuisha jengo la jeshi la ujasusi na hospitali kundi la islamic state limeushikilia mji huo wa kihistoria toka wiki jana waangalizi hao wanasema wanamgambo hao wameshawaua watu 27 ikijumuisha watoto wauguzi na vikosi vingine vya siria na zaidi ya watu 6 wameshikiliwa kama wafungwa