rais prenkruziza wa burundi ameliambia taifa kuwa uchaguzi ujao utafanyika kwa amani na kusisitiza kuwa gasia ambazo zimeshuhudiwa katika mji mkuu bujumbura katika siku za karibuni hazionyeshi ndivyo hali ilivyo katika sehemu nyingine za nchi licha ya maandamano kuendelea bwankruzinza alisema haya kwenye televisheni ya taifa jumatano usiku alipotangaza kuwa uchaguzi wa bunge utacheleweshwa kwa wiki moja hadi juni tano kutokana na gasia za karibuni na za kisiasa wapinzani wa rais walifanya jaribio la mapinduzi wiki iliyopita wakati akiwa nje ya nchi kuhudhuria mkutano wa kikanda jaribio hilo lilishindikana lakini hali ya taharuki bado imetanda mapema leo waandamanaji walipambana na polisi huku wakiwarushia mawe wakati maafisa walitumia gesi ya kutoa machozi na kufiatua risasi za maonyo hewani rais wa marekani barack obama leo anakutana na rais wa tunisia beji kaid esepsi kwenye ikulu ya white house kuangazia msaada wa marekani kwa nchi yake kwa ajili ya kipindi cha mpito cha demokrasia rais esepsi aliingia madarakani baada ya uchaguzi wa kihistoria wa mwezi desemba maafisa wa marekani wanasema kuwa marais hao wawili watajadili ongezeko la misaada ya marekani ya kijeshi na kiuchumi kwa tunisia ambayo inakabiliana na ukosefu mkubwa wa ajira kwa vijana na tishio la ukosefu wa uthabit katika eneo hilo rais wa zamani wa muda mrefu zinel ben ali aliondolewa madarakani baada ya maandamano ya kidemokrasia ya mwaka wa 121, ambayo yalichochea maandamano kote afrika kaskazini na mashariki ya kati kundi la islamic state sasa limeshika udhibiti wa eneo lenye urithi wa kirumi mjini Palmeria saa chache baada ya kuteka kutoka mikononi mwa vikosi vya serikali nchini syria kulingana na kundi linalofuatilia hali nchini humo kundi hilo la syrian observatory for human rights limesema kuwa wanamgambo wa islamic state wamechukua udhibiti wa eneo lenye urithi wa zaidi ya miaka 20 mili, linalomilikiwa na unesco hadi hivi sasa hakuna taarifa yoyote kuhusu iwapo kuna uharibifu ambao umefanywa ingawaje kundi la islamic state lina sifa ya kubomoa maeneo ya kale kama hayo kwa kigezo kuwa sio ya ya kidini na na maadili kiislamu unaendelea kusikiliza voa jiji kuu euaa aaaaendelakuslzat rmwanadiplomasia mwandamizi wa marekani anaelekea manma ambapo atatoa wito kwa nchi hiyo kuwaheshimu watu wa kundi la rohingya walio wa siku moja baada ya washington kuashiria kuwa ingewasaidia maelfu ya watu kutoka kundi hilo ambao wamekwama baharini naibu waziri wa mambo ya nje wa marekani anthony blinken amesema atafanya mazungumzo na viongozi wa myanmar alhamisi kuhusu kuimarisha hali katika jimbo la rakine ili watu wasione kuwa njia iliyobaki ni kuhatarisha maisha yao baharini karibu wakimbizi na wahamiaji 3 wengi kutoka kabila la rohingya nchini myanmar na bangladesh wameokolewa au kuogelea hadi nchi za kusini mashariki mwa asia katika kipindi cha siku kumi zilizopita baada ya kuachwa baharini na walanguzi wa binadamu chanselo wa ujerumani angela makel amesema kuwa sio jambo la kufikiria kuona kuwa rasia inahudhuria kikao cha mataifa yaliyoendelea kiviwanda duniani wakati ikiendelea kuhusika kwenye mzozo na ukraine akilihutubia bunge mjini berlin mapema leo bi makel amesema mkutano wa mwezi ujao wa g8 unaofanyika bavaria hautahusisha rasia kwa sababu ya tuhuma za kusaidia waasi wanaopingana na serikali ya cave alisema kuwa rasia ilihudhuria kikao hicho awali mjini vilnius mwaka wa bkt lakini ilikuwa kabla ya kuchukua peninsula ya krimea ambayo ni kinyume na sheria za kimataifa bank anatarajiwa kusafiri baadaye hivi, hivi leo kwenda riga kule latvia kukutana na viongozi wa umoja wa ulaya na wale katika mashariki mwa ulaya katika mataifa ya armenia azerbaijan belarus georgia moldovia na ukrain na jeshi la majini la china limesema kuwa limetoa onyo mara nane kwa ndege ya kipelelezi ya marekani iliyokuwa inapita kwenye anga ya visiwa ambavyo beijing inavitumia kudai eneo linalozozaniwa la south china shirika la habari lacn limesema kuwa ndege ya kisasa ya kijasusi ya jeshi la majini la marekani ilipita umbali wamita 5 karibu na kwenye eneo linalozozaniwa la viziwa uh, ati vilivyoko kilomita 1 kutoka ufuo wa china maafisa wa marekani wameelezea wa wasiwasi wao kutokana na china kujitwalia maeneo saba yaliyoko spratley ambayo pia yanadaiwa na ufilipino vietnam malaysia brunei na taiwan