piere saini sheria ya ya ya ya ya ya kuchelewesha uchaguzi uchaguzi wa wa wa bunge na na mabaraza ndani hadi kufuatia maandamano majaribio nchini burundi hiyo katika ya sauti ya msemaji aliwaambia wa waandishi leo kwamba alifanya wa uamuzi wake baada kupata ushauri aaa kwa tume ya uchaguzi na maombi wa ya wapinzani na jumuia ya kimataifa juni mbili ni ucheleweshaji wa wiki moja kutoka tarehe ya awali iliyotajwa na uchaguzi wa bu- ya uchaguzi wa bunge msemaji wa rais pia amesema hakuna uamuzi wowote uliotolewa kuhusu kama kutakuwa na ucheleishwaji kwa uchaguzi wa urais uliotarajiwa kufanyika juni 2 h maelfu ya raia wa burundi wamekuwa wakiandamana katika mji mkuu bujumbura wakidai rais pierre aji ajiuzulu kutokana na tatamko lake lenye utata la kugombea muhula watatu wa uongozi polisi nchini itali wamesema wamemkamata raia mmoja wa moroko anayetuumiwa kuhusika katika shambulizi la machi 18 katika nyumba Makumbushu ya makumbusho ya na kusababisha vifo vya watu ishirinin mbili polisi iliwaambia waandishi wa habari leo kwamba kijana mtuumiwa mwenye umri wa miaka ishirinnmbili alikamatwa katika mji wa italia gagiano karibu na milan polisi na wa kupambana na ugaidi ndio walimkamata mtu huyo taarifa zaidi zinatarajiwa hapo baadaye kundi la wanamgambo state limedai kuhusika katika shambulizi hilo la machi kumi na nane ambapo watu wenye silaha walifyatulia risasi basi lililokuwa limejaa watalii nje ya nyumba ya makumbusho huko tunis na pia kushambulia kwa risasi ndani ya jengo afisa mmoja wa polisi wa tunisia aliuawa pamoja na watalii wengine ishirini na moja na kiongozi wa kidini nchini iran ayatola ali khamenei amesema leo kwamba wakaguzi wa kimataifa hawataruhusiwa kuingia katika maeneo ya kisayansi au kijeshi nchini kwake chini ya makubaliano yote ya nyuklia na mataifa yenye nguvu duniani pia amesema iran haitakubaliana na masharti magumu wapatanishi kutoka iran na kundi linalojumuisha uingereza china ufaransa rasha marekani na ujerumani wamekuwa wakifanya kazi kufikia makubaliano ya mwisho katika programu ya nyuklia na kwukubadilishana na kupunguziwa vikwazo walifikia makubaliano ya awali mwezi uliopita na wamejipangia hadi juni 3 kwa ajili ya makubaliano ya mwisho unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA. The Express, Hapa, Washington. rais wa marekani barak obama amehakikisha msaada wa serikali yake kwa waziri mkuu wa ira na uamuzi wa kufanya operesheni za kuchukua tena udhibiti wa mji wa ramadi wakati vikosi vya usalama vya ira na wanamgambo wa kishia wanakusanyika nje ya mji ulioko magharibi vikosi na wanamgambo vilipata ushindi hapo awali kuchukua mji wa tikrit lakini msemaji wa pentagon kanali steve warren alisema jana kwamba kuchukua tena udhibiti wa ramadi ni changamoto ikizingatiwa kwamba vikosi vya iraq vilitekeleza vilitelekeza vifaa muhimu vya marekani vilipotoroka mji huo wapiganaji wa kundi la islamic state walichukua udhibiti wa ramadi jumapili baada ya siku kadhaa za mapigano ambazo maafisa wa usalama wanasema yamesababisha vifo vya watu mia tano indonesia na malaysia zimekubaliana kutoka ktokakupokea ukimbi, kutoa ukimbizi wa muda kwa maelfu ya wahamaji na waathiriwa wa usafirishwaji haramu wa binadamu waliokwama katika bahari makubaliano ya hayo yalitangazwa leo kufuatia mkutano baina ya mawaziri wa mambo ya nje wa malaysia indonesia na tailand nchi ambazo zilikuwa vigumu kukubali kwa wakimbizi wakimbezi chini ya makubaliano hayo malayia na indonesia zitaendelea kutoa msaada wa kibinadam kwa takriban wahamaji wa alisema waziri wa mambo ya nje wa malaia polisi nchini canada imewashikilia vijana kumi katika uwanja wa ndege wa montreal kwa tuma za ku kutaka kusafiri nje ya nchi kujiunga na kundi la islamic state polisi wamesema jana jioni waliwakamata watu hao mwishoni mwa wiki iliopita na kuzishikilia hati zao za kusafiria maafisa wa usalama wanasema familia zao na marafiki wa vijana waliokamatwa wanafanyiwa mahojiano lakini hakuna mashtaka yaliyofunguliwa hadi sasa