akizungumza na waandishi wa habari jijini dar dares salam hii leo naibu waziri wa afya na ustawi wa jamii wa tanzania kebwe stehen kebwe amesema takriban wakimbizi tisa wamepoteza maisha mpaka sasa kutokana na maradhi ya kipindupindu huku wengine 5w8 wakiugua maradhi yenye dalili za kipindupindu katika makambi mbalimbali yaliyopo mkoani kigoma ikiwemo kambi ya kagunga na nyarugusu pia wanahabari utaratibu unaendelea kufanyika kushirikiana na wadau wa maendeleo kupeleka wataalam wa kutosha watiba kinga mkoani kigoma kukabiliana na mlipuko wa gonjwa kuu wa kipindupindu na magonjwa mengine ya mlipuko yanayoweza kutokea ikiwemo kuimarisha mpango wa utoaji e, chanjo mkoa wa kigoma pia wanahabari wizara kwa kushirikiana na serikali kwa ujumla umefanya tathmini ya athari za kiafya katika mikoa ya jirani ikiwemo kagera geita katavi ambayo inapakana na nchi ya burundi naibu waziri wa afya na usagu wa jamii amesema kwamba mpaka mei 16 mwaka huu wakimbizi wa burundi waliotibiwa kwa maradhi mbalimbali katika hospitali ya mkoa wa kigoma ni 3222 na kwamba timu ya wataalamu ya serikali kwa kushirikiana na shirika la afya duniani imepelekwa mkoani humo kufanya tathmini kutoa elimu dawa na vifaatiba katika kambi hizo za kagunga na nyarugusu hata hivyo naibu waziri wa afya na usari wa jamii wa tanzania amesema serikali ya tanzania kwa sasa inajitahidi kukabili dharura hiyo ya mlipuko wa kipindupindu na maradhi mengine katika makambi hayo mkoani kigoma kwa kutumia akiba yake ya madawa na wataalamu huku ikisubiri shirika la umoja wa mataifa la kuhudumia wakimbizi unhcr kuingilia kati swala so, hili kwa sababu batimbalo limetokea nchini na tunahakika shirika lakimbizi duniani walikuwa hajajipanga kukabiliana a tatizo hili kubwa ambalo hata kati yetu hali ategemea halihii hivyo kwa hiyo sisi kama nchi imelazimu utoe kwanza ushirikiano wa msaada wa hali ya juu kwa sababu ni pamoja na watanzania wanaweza kuathirika eh, katika hali nd sababu tunatoa taarifa kwa nchi nzima watanzania wajue hilo kwa, wa kwa sababu hii tulitoa katika akiba yetu ambayo tunayo kwa sababu nchi kama nchi hatuezi bila akiba mpaka mei 18 mwaka huu taarifa ya mkuu wa mkoa wa kigoma imesema kwamba wakimbizi wa burundi takriban ni laki1at5n294 wameripoti katika makambi mbalimbali mkoani humo kukimbia vurugu za kisiasa zinazoendelea nchini burundi zinazotokana na kupinga hatua ya rais wa nchi hiyo pierre nkurunziza kutaka kuongeza kipindi cha tatu cha uraisi nikiripotia voe expressi kutoka jijini dares salaam mimi ni dina chahali