iongozi wa mataifa ya maziwa makuu wameisii serikali ya burundi kuahirisha uchaguzi wa urais uliopangwa kufanyika nchini humo mwezi ujao hili limejiri wakati hali ya kisiasa ikiendelea kuwa tete baada ya rais peren krunziza kutangaza kuania tena urais wa muhu kwa mhula watatu nchi za afrika kusini kenya uganda na tanzania zimepewa jukumu la upatanishi nchini humo mzozo wa kisiasa wa burundi umeleta matatizo kwa maelfu ya raia ambao tayari wanaishi kwa hali ya umaskini huku wengi wao wakikimbilia nchi jirani ingawaji rais cruzi zahaja lolote kuhusu kuashirisha uchaguzi huo rais jacob zuma amemshauri kuwa hatua hiyo ndiyo pekee itakaoweza kuleta utulivu na kurejesha imani ya wananchi kwa serikali wapiganaji wa kishia wamekusanyika mapema leo nje ya mji wa ramadi kabla ya jaribio la kuuteka tena mji huo ambao ndio mkubwa zaidi katika jimbo la anbar kutoka kwa wanamgambo wa islamic state operesheni hiyo inahusisha vikosi vya serikali ya iraq inafananishwa na nyingine iliyofanywa mwezi jana katika kuleta na kuuteka tena mji wa tikrit hatua hiyo ilizima kasi, kasi ya kundi la islamic state la kuuteka mji mkuu wa bagdad kutoka kaskazini na sasa juhudi zilizoko ni kuwazuia kuleta kutoka upande wa magharibi wizara ya ulinzi ya iraq leo imetoa kanda ya video inaonyesha kuokolewa kwa wanajeshi 28 waliokamatwa na kundi la islamic state lilipoteka mji wa ramadi na kusababisha waziri mkuu heida al abadi kuitisha msaada wa wapiganaji white house inasema jumatatu kuwa rais barack obama anaendelea kuharifiwa kuhusu hali ilivyo huko iraq mwanahabari wa marekani aliyezuiliwa iran kwa karibu mwaka mmoja sasa kwa makosa ikiwemo kosa la kupeleleza serikali anatarajiwa kufikishwa mahakamani juma lijalo chombo cha habari cha serikali kimesema leo kuwa kesi ya e. jason reeinan ambaye alikuwa mwandishi mkuu wa washington post ofici ya teheran itaanza kusikilizwa mei 26 shirika la habari la ufaransa lilimkariri dilimka, wakili wake akisema rezan ataenda mahakamani akiwa ameandamana na mkewe na mtu mwingine ambaye walikamatwa pamoja julai mwaka jana mjini teheran na kwamba kesi zao zitaanza pamoja kama wakati utaruhusu mwezi uliopita msemaji wa wizara ya mambo ya nje wa marekani marie haf alisema kuwa mashtaka manne yanaowakabili ni ya kutatanisha na white house inapendekeza yatupiliwe mbali unaendelea kusikiliza voa express kutoka jiji kuu la marekani washington dc aliyekuwa waziri mkuu yunglak shinawatra amefikishwa mahakamani akikabiliwa na mashtaka kuhusu utawala mbaya katika ruzuku ya mpunga ambayo imegarimu nchi hasara ya mabilioni ya dola b yunglak aliondolewa madarakani mwaka jana aliyak... na alialikwa na madarzeni ya wafuasi waliokuwa wakitaja jina lake wakati alipowasili katika mahakama kuu mjini bangkok mapema leo waziri mkuu huyo wa zamani amewaambia wafuasi wake kuwa anauhakika hatapatikana na hatia kutokana na mashtaka hayo ambayo anabeba adhabu ya kifungo cha hadi miaka ki jelani alipofikishwa mahakamani bunl alikana mashtaka na kuachiliwa kwa dhamana kesi hiyo imepangiwa kusikilizwa julai 21 biunla ameshtakiwa kwa makosa ya uzembe kazini kwa kushindwa kuzuia rushwa katika mpango wa ruzuku ambapo wakulima walilipwa mara mbili ya ya maabs atai eonezea shinikizo kwa serikali za kusini mashariki mwa asia ambazo zimekuwa zikikataa kwa wahamiaji na wakimbizi ambao wamekwama baharini baada ya msako dhidi ya wasafirishaji minadam sheria taarifa ya pamoja kutoka kwa muungano wa mashirika ya umoja wa mataifa imewomba viongozi wa indonesia malaysia na thailand kubadilisha sera zao za kurudisha makwao boti wakimbizi nchi hizo tatu zimekemewa kimataifa katika siku za hivi karibuni kwa kurudisha boti zilizojaa wakimbizi kwa hofu ya msongamano wawakimbizi wa kutoka mayanna na bangladesh karibu wakimbizi wameokolewa ama kuweza kufika kwenye ufukwe katika kipindi cha wiki moja iliyopita maelfu ya wengine wanaaminika kukwama baharini na katibu wa umoja wa mataifa bankimun anasema anapanga kufanya ziara alhamisi kwenye sehemu ya viwanda iliyoko kaskazini linalogawanya korea kaskazini na korea kusini ziara hiyo kwenye viwanda vinavyomilikiwa kwa pamoja itakuwa ni ya kwanza kwa katibu mkuu wa umoja wa mataifa kutembelea korea kaskazini katika kipindi cha zaidi ya miongo miwili akitangaza ziara hiyo mapema leo bwana bwanban alitaja ziara hiyo kuwa ushindi kwa nchi zote mbili za korea anatarajiwa kukutana na wafanyakazi wa korea kaskazini na mfanyibiashara kutoka korea kusini wakati wa ziara hiyo ya kaison zaidi ya wakorea 53 kutoka korea kaskazini wanafanya kazi kwenye viwanda 120 vya korea kusini vilivyoko kwenye eneo hilo