jeshi la marekani linasema limefanikiwa kuyapata mabaki ya helikopta yake yaliyoanguka nchini nepal wakati ikitoa msaada kwa wanakijiji waliokumbwa na tetemeko la ardhi nchini humo mapema leo wizara ya ulinzi ya nepal ilisema mabaki ya helikopta ya jeshi la marekani ambayo ilipotea siku ya jumanne ikiwa na watu wanne iliyoonekana katika maeneo ya milima ya mashariki katikati ya nepal na kwamba hakuna uwezekano wa kupatikana mtu aliye hai waziri wa ulinzi wa nepal aliwaambia wanahabari kwamba miili mitatu ya waliokwemo ndani imeshatolewa katika eneo la ajali na wanaendelea kutafuta wengine mamlaka nchini burundi zinasema zimewakamata watu watatu wanaohusishwa na jaribio la kumpindua rais pier nkurunziza msaidizi wa rais amewaambia wanahabari hivi leo kuwa watu hao watatu waliokamatwa walikuwa ni majenerali waliosaidia kutangaza mapinduzi lakini kiongozi gdfa niyombare hakuwa mmoja wao rais nkurunziza anatarajiwa kuhutubia taifa leo mitaa ya mji mkuu wa burundi bujumbura iliripotiwa kuwa kimya leo baada ya siku mbili za ghasia baina ya pande mbili zinazopingana hapo jana rais mkurunziza alithibitisha kurejea nchini burundi kupitia mtandao wa twitt baada ya saa kadhaa za kutofahamika mahali halipo maafisa wa kusini mwa somalia wanasema wanamgambo wa al-shabab wamekamata kambi mbili za serikali katika mkoa wa loa shabele gavana wa eneo hilo abdul qadir muhamed nur ameiambia sauti ya amerika kwamba wanamgambo waliokuwa na silaha kali walishambulia miji ya Audheg- audhegle na mubarak mapema leo eneo hilo lipo kilomita 75 magharibi mwa mji mkuu wa somalia mogadishu nuru amesema wanajeshi kadhaa wa serikali waliwawa katika shambulizi hilo amesema kwa sasa wanapanga wanajeshi namna ya kukomboa eneo hilo la serikali maeneo yaliyoshambuliwa yalikuwa akilindwa na vikosi vya umoja wa afrika mpaka miezi miwili iliyopita wanajeshi wa umoja wa afrika walipoondoka na kuacha majukumu ya usalama kwa jeshi la somalia rais wa marekani barack obama amejaribu kuwahakikishia viongozi wa nchi za kiarabu wenye, wenye wasiwasi kuhusu makubaliano ya nyuklia na iran kwamba hayawezi kuhatarisha uhusiano wao na washington katika mkutano wa alhamisi jioni bwana obama alisisitiza kwa kile alichokiita nia ya dhati na ya kweli ya marekani katika usalama na viongozi wa guba na kusisitiza kwamba ataangalia uwezekano wa kuidhinisha nguvu za kijeshi kama nchi zao zitahatarishwa zita na iran ama nchi nyingine mamlaka nchini bosnia zimewakamata watu kumi na wawili wanaoshukiwa kupigana katika kundi la wanamgambo wa state waendesha mashtaka wanasema katika taarifa ya leo kwamba watu hao wanashikiliwa wamesema wameshtakiwa kwa kushiriki kinyume cha sheria katika mgogoro wa siria na iraq shirika la habari la rters linaripoti kwamba kukamatwa huko kunafuatia msako wa nchi nzima kwa miezi minne iliyopita ambapo mabomu silaha risasi na vifaa vya kijeshi vilikamatwa maafisa wa serikali wa bosnia wanakadiria karibu raia wabosnia wameondoka nchini humo kwenda kujiunga na kundi la islamic state huko mashariki ya kati na serikali za mataifa ya kusini mashariki mwa asia zimeendelea kukataa kuwachukua wahamiaji na wakimbizi waliotelekezwa baharini na wasafirishaji wao haramu huku hali mbaya ya mgogoro huo wa kibinadamu ikizidi kuongezeka wanaharakati wanakadiria watu wengi zaidi ya alfu bado wapo mashakani wengi wao wakiwa hawawezi kupata chakula cha kutosha ama maji baada ya thailand kufaanikiwa kuzuia jaribio la mtandao wa usafirishaji haramu wa watu hao malaysia indonesia na taiand nchi ambazo wahamiaji hao walijaribu kuingia zinasema wahamiaji hao sio jukumu lao na kukataa mapendekezo ya umoja wa mataifa na makundi ya haki za binadamu