milipuko milio ya risasi inaripotiwa katika mji mkuu wa burundi siku moja baada ya jenerali mmoja wa cheo cha juu kufanya jaribio la mapinduzi wakati rais akiwa nce ya nchi bado haijafahamika nani anaongoza nchi huku maandamano ya kila siku ya kisiasa mjini bujumbura yakionekana kutoa njia mapambano yanayohusisha vyama hasimu vya kisiasa mashahidi wanaripoti mapigano makali hii leo kuzunguka eneo la redio ya taifa ambalo hadi hivi sasa bado lipo mikononi mwa wafuasi wa rais idhaa ya kirundi ya sauti amerika inaripoti kwamba redio ya taifa ya burundi imezimwa saa moja iliyopita redio hiyo ilitangaza ujumbe kutoka kwa rais pierre nkurunziza ambaye alisema bado yupo madarakani na kwamba jeshi linamuunga mkono wanamgambo wanaoshukiwa kuwa boko haram wameshambulia kaskazini mwa mji wa maiduguri nchini nigeria shambulizi lao la kwanza kwenye mji mkuu wa jimbo la bono katika kipindi cha miezi miwili mashuhuda wanasema mamia ya wanamgambo walishambulia eneo karibu na vizuizi vya mji wa giwa jana usiku kwa bunduki na milipuko mikubwa pia kulikuwa na ripoti kwamba wajitoa mhanga kadhaa walikuwa miongoni mwa washambuliaji wanajeshi walizima shambulizi hilo baada ya sa- saa kadhaa za mapigano shirika la habari la ufaransa linaripoti kwamba wanajeshi wasiopungua watatu wa nigeria wapiganaji sita na darzeni ya wapiganaji wa kundi la boko haram waliuawa rais wa marekani barak obama na maafisa waandamizi kutoka mataifa sita ya kuba wanaendelea na mkutano wao hii leo juu ya masuala ya mashariki ya kati ikiwemo umuhimu wa mkataba wa nyuklia na iran na mapigano nchini iraq syria yemen na libya mazungumzo na wanachama wa council yalianza kufanya kazi kwa chakula cha jioni jana usiku huko white house kabla ya kuamishiwa leo kwenye makazi ya rais ya cemp davi yaliyopo kilomita m kaskazini ya washington bwana obama alisema mikutano imekuja katika muda wa kile alichokiita wakati wa changamoto nyingi katika eneo la kuba hii ni voa express ikitangaza kutoka jiji kuu la marekani washington dc kundi la taliban limedai kuhusika leo kwa shambulizi moja la saa kadhaa kwenye nyumba ya kulala wageni katika mji mkuu wa afghanistan ambalo liliua raia kumi na wanne wakiwemo wageni kadhaa mkuu wa polisi wa kabul abdurrahman amesema shambulizi lilianza jana usiku wakati watu wenye silaha walipoanza kufiatua risasi kwenye jengo la park palace hotel wakati wa sherehe za wageni saa tano baadaye zilimalizika kwa polisi kuwaua washambuliezi watatu alisema ubalozi wa marekani umesema raia mmoja wa marekani alikuwa miongoni mwa waliokufa huku maafisa wa india wakisema raia wanne wa india waliuwawa taarifa ya taliban inasema wanamgambo alilenga sherehe hizo kwa sababu ya kuwepo kwa wamarekani na kwamba shambulizi hilo lilifanywa na mjitoa mhanga mmoja peke yake akiwa na silaha za kisasa maafisa wa filipino wanasema watu sabin na wawili hivi sasa wamethibitishwa kufa baada ya moto kuwaka katika kiwanda kimoja cha viatu katika eneo la watu maskini la manila darizeni ya watu pia walijeruhiwa wakati moto ulipowaka kwenye kampuni ya entex ambayo inatengeneza viatu aina ya kanda mbili haijafahamika wazi ni watu wangapi kama bado wapo ambao bado wamepotea moto kwenye jengo hilo la horofa mbili unaaminika kusababishwa kutokana na uchomaji vyuma ambapo vifaa vyake viligusana na madawa ndani ya jengo hilo na mchunguzi mmoja wa serkali kuu anasema teknolojia mpya ya usalama huenda ingezuia ajali ya jumanne ya treni ya abiria ya amtrak katika mji wa kaskazini mashariki wa hiladelfia marekani mamlaka ya taifa ya usalama na usafiri ntsb ilisema treni huenda ilikuwa ikisafiri zaidi ya kilomita s kwa saa angalau mara mbili ya mwendo unaotakiwa katika kona mahala ambako ilipata ajali na kuwa watu wasiopungua saba na kwa jeruhi mabl wengine baadhi yao wapo mahututi mfanyakazi wa ntsb robert smo alimwambia waandishi wa habari kwamba eneo ambalo ajali ilitokea alikuwekewa mfumo positive train ambao unatumia gps na vifaa vingine ambavyo vinapunguza mwendo wa treni kama treni inazidisha mwendo au ipo katika hali ya hatari ya kugongana na treni nyingine Video.