jenerali mmoja wa burundi anasema amemwondoa madarakani rais wa nchi hiyo pierre nkurunziza ambaye yupo nje ya nchi kuhudhuria mkutano wa kieneo unaolenga juu ya mgogoro wa kisiasa nchini kwake jenerali godefrod nyiombare alivyoambia vituo kadhaa vya redio binafsi nchini burundi hii leo kwamba rais ameondolewa madarakani na kwamba ataunda kamati ya kurejesha taifa katika amani na umoja mwandishi wa sauti ya america ge joslow ambaye yupo katika mji mkuu bujumbura anasema kulikuwa na furaha katika mji baada ya jenerali kutangaza hivyo lakini anasema haijawawazi kama jenerali anaungaji mkono wa kutosha wa jeshi josl anasema wanajeshi wamezunguka kituo cha tangazo cha serkali anaripoti kuwa kumekuepo na mapigano ya risasi katika mji siku nzima huku polisi wakipambana na waandamanaji mashahidi wanasema waandamanaji walikuwa wakirusha mawe wakati polisi wanafiatua risasi moja kwa moja gesi ya kutoa machozi na maji ya kuasha nepal iliendelea kupata matetemeko zaidi wakati wafanyakazi wa kutoa msaada wakiendelea kujaribu kusambaza vifaa kufuatia tetemeko la ardhi la kiwango cha 7 kipimo cha rikta ambalo lilipiga wiki kadhaa baada ya tetemeko jingine ambalo liliua zaidi ya watu el8 wizara ya mambo ya ndani nchini humo ilisema watu 6 w walithibitishwa kufariki kutokana na tetemeko la ardhi la jana na takriban 2 wengine walijeruhiwa idadi hiyo ilitarajiwa kuongezeka wakati maafisa wakiyafikia maeneo zaidi ya ndani watu wengi walikuwa nje usiku kucha kama ambavyo walivyofanya wakati wa tetemeko la ardhi la april 23. Tano, na hofu kwamba baada ya tetemeko hilo majengo mengi yataanguka jeshi la marekani leo linaendelea kuitafuta helikopta moja ya jeshi la marin la marekani ambayo ilipotea huko nepal ikiwa kwenye sehemu za operesheni ya uokozi baada ya tetemeko la ardhi kutokea msemaji wa kikosi cha pacific marekani alisema helikopta hiyo ilipotea jana usiku karibu na kijiji cha chariot katika moja ya maeneo yaliyopigwa vibaya sana na tetemeko la jana la kiwango cha 7ab nuktattu rikta msemaji huyo alisema helikopta mbili zilishiriki katika utafutaji wa mapema leo pamoja na ndege nyingine inatarajiwa kuungana na operesheni hiyo unaendelea kusikiliza oa express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la dc waziri wa mambo ya nje ya marekani john kerry anasema hivi sasa ni wakati muhimu kwa rusia na waungaji mkono wa rasia wanaotaka kujitenga kutekeleza kikamilifu mkataba wa amani wenye nia kumaliza ghasia huko mashariki mwa wa oa matamshi hayo huko antalia uturuki mahala ambapo wamekutana jana na mawaziri wa mambo ya nje wa nato matamshi ya keri yanafuatia mikutano ya jana na rais wa rasia vladimir putin na waziri wa mambo ya nje wa rasia sergei lavrov katika mji wa mapumziko wa sochi huko rasia keri akiwa rasia alisema hakuna kitu kitakachochukua nafasi ya mazungumzo ya moja kwa moja na watoaji wakuu wa uamuzi juu ya masuala ya ulimwengu kama vile migogoro huko ukraine na syria wachunguzi wa serikali kuu wamewasili kaskazini mashariki ya mji wa philadelfia nchini marekani kwenye eneo ambalo treni ya abiria ilipata ajali jumanne usiku na kuuwa watu wasiopungua watano na kujeruhi darzeni wengine treni aina ya Amtrak, North East region iliyokuwa na abiria 24 na wafanyakazi iliachanjia jana usiku wakati ikiwa inasafiri kutoka washington dc kuelekea new york city na kusababisha abiria na mizigo kuchanganyika pamoja wakati injini na na mabehewa sita yalipogeuka kupinduka abiria wengi walifanikiwa kukimbia kutoka kwenye vifusi huku wengine wakijikuta omekwama. hadi wafanyakazi wa huduma ya ya dharura walipofanikiwa kukata ya mabehewa na waa abiria hao salama maafisa wanasema abiria wasiopungua m a thelh watano walikimbizwa katika hospitali iliyo karibu na eneo la ajali kwa ajili ya kupatiwa huduma wakiwemo watu sita ambao ni mahututi baraza la usalama la umoja wa mataifa limekaribisha kuanza kwa usitishaji wa mapigano huko yemen kwa sababu za kibinadamu na lilisi pande zinazopigana kuruhusu msaada wa haraka unaohitajika wa chakula madawa na mafuta kuwafikia raia katika taarifa baada ya usitishaji mapigano kufanyika hapo jana baraza hilo pia lilitoa wito kwa katibu mkuu wa umoja wa mataifa ban kimon kufanya mkutano wa kuongoza kupata suluhisho la kisiasa kwa mgogoro wa yemen mapigano ya yemen yameua zaidi ya watu 5 huku waasi wa, wa haudhi wakipambana na majeshi ya serikali na ushirika wa jeshi la anga linaloongozwa na saudi arabia ambao umekuwa ukifanya mashambulizi ya anga tangu mwezi machi be