waziri wa mambo ya nje wa marekani john kerry amekutana na waziri wa mambo ya nje wa ufaransa laurent fabius hii leo kabla ya kushiriki katika sherehe za maadhimisho ya miaka sabini ya kumaliza avita vyapili vya dunia huko ulaya viongozi hao wawili walishiriki kwenye sherehe za kuweka shada la maua kwenye kaburi moja la mwanajeshi asiyejulikana huko paris mji ambao ulikuwa kiini cha sherehe kubwa za zai9 kuadhimisha kujisalimisha kwa wanazi wa ujerumani r anatarajiwa kukutana na mawaziri wa mambo ya nje taasisi ya ushirikiano wa wauba huko ufaransa kuzungumzia masuala ya kieneo atawasilisha mpango wa mkutano htous na viongozi wa huba wiki ijayo miongoni mwa ajenda katika mazungumzo yaleo itakuwa kuongezeka kwa ushawishi wa iran kote mashariki ya kati chama cha chaonav huko uingereza kinachoongozwa na waziri mkuu david cameron kimepata ushindi mkubwa katika upigaji kura uliofanyika nchi nzima hapo jana huku ukusanyaji maoni ukitabiri kuwa kitapata ushindi mwembamba matokeo yamechochea kujiuzulu kwa viongozi wa chama cha upinzani ed aliyeshika nafasi ya pili katika chama cha leba ushindi mkubwa wa chama cha scottish national party ni moja ya mambo yaliyoshangaza sana chama hicho kinachounga mkono uhuru kilishinda zaidi kiishinda zaiat kiishinda chama cha cha leba na na kukifanya chama chama scotland kuwa karibu kinachoongoza caifany amaariuama iachoonoz nadamu huko syria linaishutum serikali ya rais bashar al assad kwa kufanya mashambulizi mapya wakitumia gesi yenye sumu kundi la the syrian network for human rights limesema mtu mmoja aliwawa na zaidi ya watu s walijeruhiwa hapo jana wakati helikopta za serikali zilipodondosha mapipa ya mabomu yaliyejaa gesi kwenye maeneo yasiyopungua matatu kundi hilo lilisema kupitia kwenye mtandao wa twitter kwamba mashambulizi yalifanyika katika vijiji vitatu huko kaskazini magharibi mwa siria al janaudia kansafra na hizarin mahala ambapo mabomu yamepiga kwenye hospitali moja rais asad ameshutumiwa tena kwa kutumia silaha za kemikali kwa raia pamoja na wapiganaji wanaojaribu kuiondoa madarakani serikali yake unaendelea kusikiliza voa express ikitangaza kutoka jiji kuu la marekani washington dc ajali ya helikopta huko kaskazini mwa pakistan imeua watu wasiopungua saba wakiwemo mabalozi wa, wa ufilipino na norway pakistan na wake wa mabalozi wa malaysia na indonesia maafisa wanasema helikopte ilipata ajali leo huko natalvale marubani wawili na mfanyakazi mmoja pia waliuawa msemaji wa jeshi meja jenerali asin bajuar amesema kwenye mtandao wa twita kwamba mabalozi wa poland na uholanzi walikuwa miongoni mwa walionusurika lakini wamepata majeraha kadhaa kundi la taliban la huko pakistan lilidai kuhusika kuiangusha ndege hiyo ikisema ilikuwa ikimlenga waziri mkuu na uwazi sharifu wizara ya sheria ya marekani itachunguza uwezekano wa ukiukaji wa haki za kiraia kufanywa na idara ya polisi ya mji wa baltimore maafisa wamesema jana kufuatia kifo cha kijana mweusi yaliyefariki akiwa ya mikononi mwa polisi maafisa ambao wamezungumza kwa sharti la kutotajwa wameviambia vyombo vya habari kwamba mwanasheria mkuu wa marekani lareta lynch atatangaza uchunguzi wa haki za kiraia pengine hii leo wakati wamea wa mji wa baltimore baltimoe stephani blake aliomba uchunguzi wa serikali kuu katika idara ya polisi ya mji wa baltimore kufuatia kifo kilichotokea mwezi uliopita cha fredi gray mwenye umri wa miaka ishirini na mitano ambaye alifariki kutokana na majeraha kwenye uti wa mgongo akiwa ndani ya gari la polisi mei nane ni maadhimisho ya miaka sabini ya kile kinachojulikana kama ushindi katika siku ya ulaya au ve yakiadhimisha siku katika mwaka 9 wakati wa wanajeshi wa nazi hatimaye walipoweka chini silaha zao na kumaliza vita vya pili vya dunia kwenye bara hilo huko uingereza sherehe mbalimbali za kumbukumbu kumbu, zimefanyika hii leo kwa matamasha na shamra shamra mitaani zimefanyika nchi nzima katika juhudi za kuufufua tena utamaduni wa siku hiyo Be no way, no way.