waziri wa mambo ya nje wa marekani john kerry anasema atajadiliye msaada wa kibinadamu uliowasilishwa kutokana na vita vya yemen wakati atakapofanya ziara nchini saudi arabia mwandishi wa sauti amerika pan dowkins aliyeandamana na waziri kerry anasema pia ametangaza msaada mpya kutoka marekani wa dola milioni 8 kwa yemen wakati aliposimama katika nchi ya jibuti iliyoko karibu na guba ya eden mapema leo waziri wa mambo ya nje anasema fedha hizo zitasaidia mashirika yanayotoa msaada kwa chakula maji malazi misaada mingine kwa raia wa yemen na milioni wanaohitaji msaada ripoti mpya inasema kwamba ifikapo mwisho wa mwaka wa 24, pakistani imekuwa na idadi ya asilimia4 ya zaidi ya watu milioni 4n waliokoseshwa makazi na mzozo na gasia katika eneo la asia kusini ugunduzi huo ni sehemu ya utafiti wa ulimwenguni uliotolewa hivi leo na baraza la kufuatilia watu waliokoseshwa makazi ndani ya nchi zao la norway ama maidmi kwenye ofisi ya umoja wa mataifa huko jeneva ripoti hio inasema idadi ya watu waliokoseshwa makazi ndani ya nchi huko u- pakistan umeongezeka kutoka watu 117, 467, mpaka takriban watu milioni wakati uwasi na operesheni za kukabiliana na uwasi zilipozidishwa mwenendo huo ulika, ulibadilika na kuwa katika kiasi cha polepole tangu mwaka wa 29 ripoti inasema wengi wa wale waliokoseshwa makazi bado mpaka mwisho wa mwaka jana walikuwa wakiishi katika hali hiyo ngumu unaendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti america kutoka hapa jiji kuu uh, la marekani uh, wala uh, washington uh, dc tunaendelea na habari uh, za dunia ugiriki leo imelipa shirika la fedha duniani imf riba ya dola milioni ia2a 2ib lakini bado kuna malipo makubwa yanaikabili nchi hiyo na, na haiko wazi kama aens itaweza kulipa aens inatakiwa dola bilioni moja kutoka kupeleka kwa imf kufikia mei kumi na iwapo itashindwa wanachama wa ugiriki katika eurozone huenda ukawa na wasiwasi wasi umoja wa ulaya unasema jumanne kwamba unaimani kuwa ugiriki na wakopeshaji wake watachukua hatua wa muhimu za kuiweka nchi hiyo katika hali imara ya kiuchumi na, kuka, na kubaki ndani ya eurozone waziri wa fedha wa ugiriki yanis yarufakis akiwa kule rome hivi leo na kufanya mashauriano na mwenzake wa italy pia caro anatarajiwa kuenda madrid baadaye ijumaa kukutana na waziri wa fedha wa spain wachunguzi wa ajali ya ndege ya wa ufaransa wa wanasema rubani msaidizi aliangusha ndege ya german wins kwa makusudi katika milima ya alps iliyoko ufaransa mwezi machi na kuwa wote waliokuwa ndani0 alikuwa amefanya jaribio la kuiangusha ndege hiyo katika safari ya awali siku hiyo wachunguzi wametangaza leo kwamba adres lubis kwa mara kadhaa alirusha ndege na kuirudisha juu wakati wa safari kutoka mji wa ujerumani wa dwesdorf kwenda barcelona kule uhispania kwenye ripoti wachunguzi wanasema rubani msaidizi huyo alikuwa peke yake kwenye chumba cha marubani wakati ndege ya erman wins ilipojaribu kutua visivyo saa kadhaa mapema afisa wa marekani ameelezea kwa mara nyingine wasiwasi wasi wake kutokana na kutokuwa na habari sahihi kuhusu idadi ya wanajeshi na polisi wa marekani wanaohudumu afghanistan akionya kuwa ni vigumu kwa viongozi wa kijeshi wa afganistan na washauri wao wa marekani kubaini uwezo wa kikosi cha taifa john sopko ambaye ni jenerali maalum wa ujenzi mpya wa afghanistan anatafuta ukweli udhaifu na ufisadi unaohusishwa na zaidi ya dola bilioni 1 za marekani zilizotolewa kujenga tena na kuiendeleza afghanistan kwenye hotuba aliyoitoa jumanne mjini new york sopko alisema kutof, kutofautisha ukweli na mzaha nchini afghanistan ni changamoto unaendelea kusikiliza idha ya kiswahili ya sauti ya amerika kutoka jiji kuu la cool, marekani washington dc uongozi wa rais barack obama umechukua hatua nyingine katika juhudi za kurejesha uhusiano wa kawaida na cuba kwa kurudisha huduma za usafiri wa feri za abiria baina ya mataifa haya mawili yaliyokuwa mahasimu wakati wa kipindi cha vita baridi wizara ya fedha ya marekani imetoa leseni kwa kampuni zilizopungua tatu kusafirisha abiria na mizigo kwa njia ya maji kwenye kilomita 50 kati ya pembe ya kusini mwa florida na havana nchini cuba kampuni hizo tatu zafuni zote ni za kutoka florida hapa marekani wakati huo huo kampuni ya ndege ya je blu hapa marekani imetangaza juma nne itaanza usafiri wa ndege kati ya mji wa new york na havana kuanzia mwezi julai na mahakama nchini india imetoa hukumu ya kifungo cha miaka mitano kwa mwigizaji nyota wa bolywood a salman can cha miaka mitano gerezani baada ya kumkuta hatia ya uajibikaji kwenye mauaji ya ajali ya kuua kwa gari iliyotokea mwaka 12, 12. wa elbna mbili jaji wa mahakama ya mumbai ametoa hukumu hiyo mapema leo hata hivyo kan alikuwa anakabiliwa na hukumu ya mpaka miaka kumi gerezani waendesha mashtaka wanadai salman kan alikuwa akiendesha gari aina ya toyota toyotae akiwa melewa wakati alipogonga watu watano waliokuwa amelala kando ya barabara ambapo mmoja wao alikufa na wengine kuachwa wamejeruhiwa <tune>