mahakama ya katiba nchini burundi imeruhusu rais peren kunziza kuania urais wenye utata kwa mhula watatu mahakama hiyo imefanya uamuzi mapema leo na kusema kuwa rais anaweza kuania wadhfa huo bila kukiuka katiba lakini naibu wa mahakama amepinga uamuzi huo na kutorokea nchi jirani ya rwanda silve, silve mpagatitse amesema kuwa dhamira yake haimruhusu kutia sahihi uamuzi unaokiuka katiba rais uziza kwa mara ya kwanza alijipatia alijipatiaarais kupitia kura ya bunge wanaomuunga mkono wanadai kuwa ameongoza kwa mhula mmoja tu kupitia kura ya wananchi na kwa hiyo ana haki ya kuwania kwa mhula mwingine wapinzani wake wanasema bwana bwsinza anakiuka katiba na pia mkataba wa amani wa mwaka wa elb mjini arusha uliosaidia kukomesha mapigano nchini humo waziri wa mambo ya nje wa marekani john kerry amefanya ziara iliyokuwa haijapangwa nchini somalia na kumfanya kuwa mwanadiplomasia wa kwanza kutoka marekani marekani kufanya hivyo wizara ya mambo ya nje ya mambo nje imesema kuwa yaarekai alitua kwenye wenye wa ndege wa mogadishu ogadishu leo na alikutana na maafisa wa serikali nchi hiyo anatarajiwa kufanya mashauriano kuhusu hali ya usalama marekebisho na malengo ya maendeleo kabla ya uchaguzi uliopangwa kufanyika mwaka ujao Keri pia anatarajiwa kukutana na viongozi wa makundi ya kijamii ili kushauriana kuhusu mashirika yasiyo ya kiserikali ya, na pia kuwashukuru viongozi wa umoja wa afrika kwa mchango wao katika kurejesha hali ya utulivu nchini somalia jumatatu bwana keri aliahidi msaada wa mamilioni ya dola kwa afrika akiwa nchini kenya kundi la wanamgambo wa islamic state limedai kuhusika na shambulizi la jumapili lililotokea kwenye ukumbi mjini dallas katika jimbo la texas hapa marekani mahala ambapo mashindano ya kuchora vibonzo vikimwonyesha mtume mm alikuwa yakiendelea serikali ya marekani haijasema lolote kufuatia madai hayo kundi hilo lenye msimamo mkali limetoa madai hayo mapema leo kupitia redio yake likisema wanajeshi wawili wa uhalifa wake walitekeleza mashambulizi hayo polisi wameshamtambulisha mshambuliaji mmoja kama elton simpson na mwenzake nadil sofi ambao waliishi pamoja kwenye mji wa nix ulioko katika jimbo la jirani la arizona wawili hao walianza kupiga risasi kwenye ukumbi baada ya kumjeruhi mlinzi lakini hatimaye waliuawa na kupigwa risasi na askari wa wagalad hati za mahakama zinaonyesha kuwa simpson amekuwa kisakwa tangu mwaka wa2 na kuwahi kushtakiwa kwa kudanganya maafisa wa fbi kuwa alitaka kujiunga na vita vya jihad nchini somalia unaendelea kusikiliza voa express kutoka jiji kuu la marekani washington dc juhudi za hivi karibuni za kimataifa kubuni suluhisho kwa mzozo nchini syria zimeanza leo mjini geneva ambapo mjumbe wa umoja wa mataifa stean dmistura atakuwa na wiki kadhaa kushauriana na wale wanaohusika na mapigano pamoja na wote wanaotaka yakomeshwe mazungumzo haya si mashauriano rasmi ya amani lakini ni kile ambacho maafisa wa umoja wa mataifa wameelezea kuwa ni juhudi za kuona kama kuna nia na hali ya kuanza tena kwa utaratibu wa amani dmistura na serikali ya upinzani kwa nyakati tofauti watakutana hata hivyo kundi la islamic state na jabat al nusra lenye uhusiano na al alqaida hawajaalikwa kushiriki misaada inaendelea leo nchini nepal ambapo imekuwa vigumu kufikia maeneo mengine wiki mmoja baada ya tetemeko kubwa la ardhi kutokea huku waokozi na watu wa misaada wakiendelea kufukua kwenye vifusi vya nyumba na mabaki mengine serikali inasema kuwa idadi ya waliokufa imefika 75 kutokana na tetemeko hilo lililotokea aprili 25 na kuacha zaidi ya watu 145 wakiwa wamejeruhiwa umoja wa mataifa unasema kuwa watu milioni nane ambao ni zaidi ya robo ya idadi ya watu nchini humo wameadhiriwa na mkasa huo idadi hiyo ni pamoja na watoto milioni mbili na shirika la watoto la umoja wa mataifa yani unicef jumatatu lilisafirisha tani ya 40 za misaada ikiwa juhudi za kuhakikisha kuna maji safi ili kuzuia mlipuko wa magonjwa na shirika la Save the children limeripoti kuwa kuna uwezekano darzeni ya watu huenda wamekufa kwenye mkasa wa jumapili wakati wa juhudi za kukuokoa boti, boti iliyokuwa na uhamiaji kati ya libya na sisili kulingana na manusura walioweza kufika kwenye ufukwe msemaji wa save the children amesema jumanne kuwa wahamiaji wameletwa sisli na waokozi wakisema kuwa walishuhudia madarzeni ya wenzao wakianguka kutoka kwenye boti wakati manuari ya uokozi ilipotokea wahamiaji hao ni miongoni mwa 6 ambao maafisa wa italy walikuwa wanajaribu kupatia hifadhi mjini sisli na barani baada ya kuokolewa baharini jumapili karibu na ufukwe wa libya mamlaka yanasema kuwa takriban watu kumi wamezama maji katika kipindi cha siku chache zilizopita wakijaribu kutoroka libya wakitafuta maisha bora barani ulaya no