waziri wa mambo ya nje ya marekani john kery hivileo akiwa nchini kenya amewakumbuka waathirika wa, wa bomu la 998 kwenye ubalozi wa marekani mjini nairobi na mlolongo wa mashambulizi ya kigaidi wakati akiahidi kwamba nchi yake itaendelea kutoa msaada kupambana dhidi ya ugaidi kery alishiriki katika sherehe ya kuweka shada la maua kwenye kumbukumbu mahali ambako ubalozi wa marekani ulipigwa bomu akisema magaidi siku zote watashindwa katika juhudi zao za kuchochea hofu na kuwagawa watu na kwamba hali ya baadae haimo mikononi mwao ndio wanaweza kuligeuza jengo kuwa kifusi amesema keri na ndio wanaweza kuwa raia wasio na hatia lakini hawawezi kumpa mtu yeyote kitu ambacho kwa hakika kinafanya maisha yawe mazuri operesheni ya uokozi ya jeshi la nigeria ilimaliza miezi kadhaa ya kuwatafuta mamia ya wanawake na watoto ambao walitekwa nyara na wanamgambo wa kundi la boko haram lakini operesheni imesababisha vifo kadhaa kutokana na mlipuko wa bomu la kutegwa ridhini au kwa kukanyagwa na magari makubwa kwa mujibu wa walionusurika idara ya kitaifa ya huduma za dharura ilisema jana kwamba kundi la watu 25 waliokolewa wiki iliyopita huko kaskazini mashariki mwa nigeria liliwasili kwenye kambi moja ya wa wakimbizi mahala ambapo watakuwa wakipatiwa huduma madawa na ushauri wa kisaikolojia rais wa israel ruven rivlin amesema leo kwamba maandamano dhidi ya ubaguzi na ukatili kwa polisi uliofanywa na wayahudi wenye asili ya ethiopia umefungua vidonda vya zamani na lazima hayo yazungumziwe alizungumza siku moja baada ya maelfu ya watu kuandamana katikati ya tel aviv wakipinga kufungwa kwa barabara kuu na kupambana na polisi you hatukuangalia na kusikiliza vya kutosha bwana rivlyn amesema sisi si wageni kwa kila mmoja ni ndugu tusifanye mambo yawe mabaya na hivyo kuja kujuta hapo baadaye maandamano zaidi yamepangwa leo mjini jerusalem na waziri mkuu benjamin netanyahu alitarajiwa kukutana na wanachama wa jamii ya ethiopia maandamano yalizuka wiki iliyopita baada ya kuonyeshwa kwa kanda ya video inayomwonyesha polisi akimpiga mwanajeshi wa israel mwenye asili ya ethiopia. Ethiopia. unaendelea kusikiliza unaendeleakuskiliza ikitangaza kutoka jiji iuu la arekaniwmlipaji bomu wa kujitoa mhanga katika mji mkuu wa mkuuafnistan alishambulia basi moja leo asubuhi ambalo liliwabeba wafanyakazi kutoka ofisi mwana wa ya mwanasheria mkuu shambulizi hilo watu wasiopungua wawili na kajeruhi ishirini wizara ya mambo ya ndani nchini humo imelaani shambulizi hilo ikisema linaonyesha kiwango cha ukatili unaofanywa na magaidi ya raia wasio na hatia na wasioweza kujitetea kundi la taliban lilidai kuhusika likisema wafanyakazi wa idara ya ujasusi ya afghanistan pia walikuwemo ndani ya basi kundi hilo la uwasi lilisema shambulizi lilimaanisha kulipiza kisasi kwa jinsi wafungwa wanavyotendewa kwenye gereza la bagram linalodhibitiwa na marekani uwanja wa kuwania urais marekani mwaka elfumbilina kminast unaendelea kukua huku wanachama watatu maarufu wa chama cha republican wakiingia katika kinyanganyiro hicho wiki hii ben carson alisema katika mahojiano yake hapo jana kwamba atawania nafasi hiyo ambayo tayari ina washindani wanaotaka uteuzi wa chama amepanga kutangaza rasmi hatua hiyo hii leo huko detroit calson aliibuka kwa mtu mwenye umaarufu mkubwa miaka miwili iliyopita kwa hotuba yake aliyomkosoa rais barack obama juu ya juhudi zake za huduma za afya lakini pia amekosolewa kwa kuielezea kwamba programu ya utumwa na kwa maoni yake kuhusu ushoga rais wa china shi jinping amekutana na erik chu mkuu wa chama tawala cha taiwan cha chai party ambaye anaitembelea nchi hiyo kujadili maendeleo ya uhusiano juu ya mlango wa bahari wa taiwan bwana shii pia ni mkuu wa chama cha kikomunisti nchini china chu alisema kabla ya mkutano huko great hall of the hukoho mjinibein hii leo kwamba ana matumaini taiwan na china zitaendelea kufanya kazi kwa ajili ya amani katika eneo na kushirikiana juu ya masuala kama vile mazingira na uchumi shu ambaye anaonekana kuwa mgombea urais huko taiwan mwaka ujao hakuelezea ujenzi wa njia ya kupita ndege unaofanywa na china na miundo mbinu katika visio vya sray vyenye mzozo ambavyo pia vinadaiwa na majirani kadhaa wa china ikiwemo e taiwan ufilipino na vietnam The The way. Way.