Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi ine nusu jioni Mei tarehe uh, nne mwaka um, naonwa elfu 2:15 katika matangazo ya VOA Express hii leo, waziri wa mambo ya nje wa Marekani afanya ziara nchini Kenya na kuliguzia swala la usalama. The only place for Al-Qaeda, Al-Shabaab, Boko Haram is in the past. The future belongs to the children who are laughing and playing right now in the streets of Nairobi, of New York, of Dar es Salaam, of Mogadishu ni sauti ya waziri Kerry akizungumza mjini Nairobi nchini Kenya. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi. Na mimi ni Harrison Kamau. Nao madereva wa mabasi nchini Tanzania wasusia kazi, je, kuna nini? na kuanzia sasa, utaratibu wao iwe ni kukutana si chini ya mara moja kila mwezi, bila kujali kama kuna ajali ama hakuna ajali. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express, lakini kwanza ni habari za dunia, ukisomewa na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Waziri wa mambo ya nje ya Marekani John Kerry hivi leo akiwa nchini Kenya amewakumbuka waathirika wa bomu la mwaka 1998 kwenye ubalozi wa Marekani mjini Nairobi na mlolongo wa mashambulizi ya kigaidi, wakati akiahidi kwamba nchi yake itaendelea kutoa msaada kupambana dhidi ya ugaidi. Kerry alishiriki katika sherehe ya kuweka shada la maua kwenye kumbukumbu -kumbu, mahali ambako ubalozi wa Marekani ulipigwa bomu, akisema magaidi siku zote watashindwa katika juhudi zao za kuchochea hofu na kuwagawa watu na kwamba hali ya baadaye haimo mikononi mwao. Ndio wanaweza kuligeuza jengo kuwa kifusi, amesema Keri, na ndio wanaweza kuwa raia wasio na hatia, lakini hawawezi kumpa mtu yeyote kitu ambacho kwa hakika kinafanya maisha yawe mazuri. Operesheni ya uokozi ya jeshi la Nigeria ilimaliza miezi kadhaa ya kuwatafuta mamia ya wanawake na watoto ambao walitekwa nyara na wanamgambo wa kundi la Boko Haram, lakini operesheni imesababisha vifo kadhaa kutokana na mlipuko wa bomu la kutegwa ardhini au kwa kukanyagwa na magari makubwa, kwa mujibu wa walionusurika. Idara ya kitaifa ya huduma za dharura ilisema jana kwamba kundi la watu 275 waliokolewa wiki iliyopita huko kaskazini mashariki mwa Nigeria liliwasili kwenye kambi moja ya wa wakimbizi mahala ambapo watakuwa wakipatiwa huduma ya madawa na ushauri wa kisaikolojia rais wa israel ruven rivlin amesema leo kwamba maandamano dhidi ya ubaguzi na ukatili kwa polisi uliofanywa na wayahudi wenye asili ya ethiopia umefungua vidonda vya zamani na lazima hayo yazungumziwe alizungumza siku moja baada ya maelfu ya watu kuandamana katikati ya tel aviv wakipinga kufungwa kwa barabara kuu na kupambana na hatukuangalia na kusikiliza vya kutosha, Bwana Rivlin amesema. Sisi si wageni kwa kila mmoja, ni ndugu. Tusifanye mambo yawe mabaya na hivyo kuja kujuta hapo baadaye. Maandamano zaidi yamepangwa leo mjini Jerusalem, na Waziri Mkuu Benjamin Netanyahu alitarajiwa kukutana na wanachama wa jamii ya Ethiopia. Maandamano yalizuka wiki iliyopita baada ya kuonyeshwa kwa kanda ya video inayomwonyesha polisi akimpiga mwanajeshi wa Israel mwenye asili ya Ethiopia. Ethiopia. Unaendelea kusikiliza VOA express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mlipuaji bomu wa kujitoa mhanga katika mji mkuu wa Afghanistan alishambulia basi moja leo asubuhi ambalo liliwabeba wafanyakazi kutoka ofisi ya mwanasheria mkuu. Shambulizi hilo liliua watu wasiopungua wawili na kuwajeruhi ishirini wengine. Wizara ya mambo ya ndani nchini humo imelaani shambulizi hilo ikisema linaonyesha kiwango cha ukatili unaofanywa na magaidi dhidi ya raia wasio na hatia na wasioweza kujitetea. Kundi la Taliban lilidai kuhusika likisema wafanyakazi wa idara ya ujasusi ya Afghanistan pia walikuwemo ndani ya basi. Kundi hilo la uasi lilisema shambulizi lilimaanisha kulipiza kisasi kwa jinsi wafungwa wanavyotendewa kwenye gereza la Bagram linalodhibitiwa na Marekani. Uwanja wa kuwania urais Marekani mwaka elfu mbili na kumi na sita unaendelea kukua huku wanachama watatu maarufu wa chama cha Republican wakiingia katika kinyang'anyiro hicho wiki hii. Ben Carson alisema katika mahojiano yake hapo jana kwamba atawania nafasi hiyo ambayo tayari ina washindani wanaotaka uteuzi wa chama amepanga kutangaza rasmi hatua hiyo hii leo huko Detroit. Carson aliibuka kuwa mtu mwenye umaarufu mkubwa miaka miwili iliyopita kwa hotuba yake aliyomkosoa Rais Barack Obama juu ya juhudi zake za huduma za afya, lakini pia amekosolewa kwa kuielezea kwamba programu ya utumwa na kwa maoni yake kuhusu ushoga. Rais wa China Xi Jinping amekutana na Eric Chu, mkuu wa chama tawala cha Taiwan cha Nationalist Party ambaye anaitembelea nchi hiyo kujadili maendeleo ya uhusiano juu ya mlango wa bahari wa Taiwan. Bwana Shi pia ni mkuu wa chama cha kikomunisti nchini China. Cho alisema kabla ya mkutano huko Great Hall of the People, mjini Beijing hii leo kwamba ana matumaini Taiwan na China zitaendelea kufanya kazi kwa ajili ya amani katika eneo na kushirikiana juu ya masuala kama vile mazingira na uchumi. Cho ambaye anaonekana kuwa mgombea urais huko Taiwan mwaka ujao, hakuelezea ujenzi wa njia ya kupita ndege unaofanywa na China na miundombinu katika visiwa vya Spratly vyenye mzozo ambavyo pia vinadaiwa na majirani kadhaa wa China mo Taiwan, Ufilipino na Vietnam. Unaendelea kusikiliza VOA express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, tunapoendelea tu na habari na matukio mbalimbali mbali kutoka kote ulimwenguni. Waziri wa mashauri ya nchi za kigeni wa Marekani John Kerry anatarajiwa kushauriana na Rais Uhuru Kenyatta Mwigai Kenyatta wa nchini Kenya uh, wakati kule Nairobi pamoja na viongozi wa upinzani, jaji mkuu pamoja na mashirika yasiyo ya kiserikali. Hii ni baada ya kuweza kuwahutubia na kuwapa pole waathiriwa wa Imekuwa ni ziara yenye shughuli nyingi hapo mjini Nairobi kwa waziri wa mashauri ya nchi za kigeni wa Marekani Bwana John Kerry, siku moja baada ya kuwasili nchini Kenya kwa ziara rasmi ya siku tatu. Aliwasili hapo mjini Nairobi kutoka Sri Lanka na alitarajiwa kushauriana na, na rais Huru Kenyatta, viongozi wa upinzani Raila Odinga na Moses Wetangula, jaji mkuu nchini Kenya Dr Mutunga na mashirika yasiyokuwa ya serikali. Baadaye alitarajiwa kuwahutubia waandishi wa habari kuhusu matokeo ya ziara yake nchini Kenya, lakini mapema asubuhi bwana John Kerry amewahutubia waathiriwa walilea shambulio la magaidi wa Alqaida kwenye ubalozi wa zamani wa Marekani hapo mjini Nairobi mwaka 1998 ambapo watu wasiopungua 213 waliwawa na wengine 4000 kujeruhiwa na akizungumza kwenye hafla hiyo, bwana John Kerry amesema makundi ya kigaidi kama vile Al-Qaida, Al-Shabab, Boko haram na kadhalika hayana matumaini yoyote ya siku zijazo, maisha yayo yanategemea mambo yaliyopita, kwa sababu maisha na matumaini ya siku zijazo yanategemea sana watoto wenye nyuso za furaha wanaocheza na kujiburudisha kwenye barabara za miji ya Nairobi, New York, Kano, Dar es Salaam, kwani inatangulia ziara ijayo ya rais Barack Obama wa Marekani hapa nchini Kenya mwishoni mwa mwezi wa Julai mwaka huu. Lakini hii ni ziara ya kiwango cha juu cha afisa mkuu wa serikali ya Marekani katika siku za hivi karibuni, na mazungumzo yake na viongozi wa Kenya anagusia masuala ana husika na vita dhidi ya ugaidi, hususan magaidi wa Al-Shabab. Wadadisi wa masuala ya kisiasa na diplomasia wanahisi waziri Keri pia anachukua nafasi hii ili kuzungumzia masuala yanaohusika na, na haki za binadamu na uhuru wa waandishi wa habari. Mwaiki kwenye Vio Express Nairobi. Nam na tukitoka mjini Nairobi nchini Kenya ni kwamba madereva wa mabasi nchini Tanzania leo wamesusia kazi na kuadhiri shughuli za usafiri nchini humo, wakitaka kufanya mkutano na viongozi wa serikali na washikadau wengine ili kutoa malalamishi yao kuhusu hali yao ya kufanya kazi. Mwandishi wetu Dina Chahali ana ripoti kamili kutoka Dar es Salaam. Kwa mara ya kwanza mgomo wa madereva wa mabasi ya abiria nchini ulifanyika Aprili 1 mwaka huu, madai makubwa ya madereva hao yakiwa ni kuishinikiza serikali kusikiliza madai yao ya msingi, ikiwemo kupinga agizo la kutakiwa kurudi chuo cha usafirishaji mara leseni zao zinapoisha muda wake, pamoja na madai ya malipo ya mishahara na kupatiwa mikataba ya kazi kama ilivyo kwa waajiriwa wengine. Katika kituo cha mabasi ya Ubungo jijini Dar es Salaam na maeneo mbalimbali nchini, mpaka mchana wa leo, mabasi yote ya abiria yalikuwa yameegeshwa, huku madereva wakishinikiza kutaka kuonana na uongozi wa juu wa nchi akiwemo waziri mkuu Mizengo Pinda, kutaka kusikilizwa madai yao. Akizungumzia mgomo huo ofisini kwake jijini Dar es Salaam, waziri wa uchukuzi Samuel Sita amesema kwamba baada ya kutafakari mgomo huo wa madereva imebainika kwamba madai yao yanahusu taasisi mbalimbali mbali na pia yanagusa sheria mtambuka na kwamba yamefanyika mashauriano ndani ya serikali, na Mei mbili mwaka huu waziri mkuu Mizengo Pinda ameunda kamati ya kudumu ya kusimamia usafiri wa barabarani nchini, lengo likiwa ni kuhakikisha kwamba wakati wote, bila kusubiri migomo kuwe na majadiliano shirikishi ya wadau wote, ili kuyapatia ufumbuzi matatizo ya wadau mbalimbali katika usafirishaji barabarani. Kazi yake ya kwanza ifanye uchambuzi wa yale yote yaliyowasilishwa kwa serikali huwa ni matatizo, ili yabaki tu yale ambayo yanahitaji mabadiliko ya, ya sheria ndiyo yaje ngazi ya mawaziri na kuanzia sasa, utaratibu wao iwe ni kukutana si chini ya mara moja kila mwezi, bila kujali kama kuna ajali ama hakuna ajali. Wao wanapima na kutathmini ikiwa yale ambayo yaliyokubalika na wadau yanatekelezwa. Akizungumzia kuhusu namna ya kumaliza mgomo wa leo ambao umeleta adha kubwa kwa Watanzania, waziri wa uchukuzi Samuel Sita amesema ana matumaini kwamba kamati iliyoundwa na waziri mkuu italeta ufumbuzi wa kudumu wa migomo hii, na hivyo kuwataka madereva kurudisha magari barabarani na hivyo kuwataka madereva kurudisha magari barabarani na kumaliza tatizo hili kwa mazungumzo, na kutoa tahadhari kwamba watakaobainika kuendelea kuchochea mgomo watachukuliwa hatua kali za kisheria. Kamati ya kudumu ya kusimamia usafiri wa barabarani nchini itaongozwa na katibu mkuu wa wizara ya uchukuzi Shabani Munjaka, na kuhusisha pia wadau wengine wa usafirishaji serikalini, wamiliki wa mabasi, madereva na wamiliki wa magari ya mizigo. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yaani live, juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Live Talk kila Ijumaa saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii. VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, hapa Washington DC ikiwa Jumatatu. Uh, poa kabisa, mambo yanaendelea vizuri kabisa tunapotazamia kujitosa katika ulingo wa ngoma. Na leo hii mkamiti, um, nataka tumtazame mwimbaji aliyebobea mwimbaji Ben E King, ambaye alikuwa e, kiongozi ama mbunifu wa miondoko ya Rhythm and Blues mm -hmm. na alipata kuaga dunia siku ya Alhamisi akiwa na miaka uh, yake sabini na sita. mwenda zake Benny E. King aliaga dunia akiwa yes, na miaka ya 76, mwisho wa juma lililopita na wimbo wake Stand By Me namna nna na. Leo katika hoja kwa hoja tunazungumzia mgomo wa madereva wa mabasi nchini Tanzania. Je, nani wa kulaumiwa? Ni serikali ama ni madereva? Tunaye bwana Victor Nyangalima kutoka Jombe na Mbaga Karim wa Dar es Salaam, wakitoa wa hoja zao. Tunachokuja kuiomba serikali kwa muda mwingi sana na kila siku kuzungumza ni pale inaposhindwa kuwa sikivu, na hasa kujua madereva nini wanahitaji. Wanachokuja kushindwa kama serikali, wanaposhindwa kuwahudumia kwa, kwa yale mahitaji muhimu, kwa sababu imeshatokea mara ya kwanza na hii ni ya mara ya pili, na ilishakuwepo tamko ambayo ilikuwa linahitaji kukaa kwa pamoja kwa mazungumzo meza moja kati ya hawa watu wa usafiri, lakini pia na serikali, kwamba wangeweza kufika mwafaka kiasi gani, lakini serikali imekaa kimya, na utazama hapa sasa una limejirudia sasa na hii ni awamu ya pili hapo kwa, kwa kwa sasa hivi, ambao wanatakiwa kulaumiwa ni madereva, sababu madereva ndio wamepewa jukumu la kusafirisha abiria kwenda kazini na vilevile viongozi. Sasa wanapofanya mgomo kama huu, wanaathiri watu wengi, kwa sababu leo kama hivi kuna wanafunzi ambao wanatakiwa kufanya mtihani wameshindwa kuwahi. Sasa hili swala kwa sababu ni, ni swala ambalo lishaongelewa na serikali na serikali nalifanyia kazi, wao wangetakiwa wafanye kazi embeni huko serikali ikiendelea kufuatilia hili swala, kwa sababu leo wamegoma, hatujui kwamba watakaa mpaka lini. Mfano, kama mimi mwenyewe nimeshindwa kazi kwenda kazini kwa sababu nimekosa usafiri wa kwenda kazini. Ni, ni kweli, lakini kuna kitu kimoja kwamba tunapozungumzia serikali inahitaji kuwa makini sana kwenye hili, kwa sababu ndio maana tukasema toka mara ya kwanza walikaa kulizungumza. Kwa nini serikali inasubiri e, mpaka migomo itokee ndipo walitatia tatizo hili? Kwamba tunachokuja sasa kukifata hapa ni kwenye sekta husika, kwenye upande wa serikali, wao wanajaribu kufanya ule uwezo mkubwa wa kujiongeza eh, kuhakikisha kwamba ni namna gani wanatatua ile migogoro ya, ya, ya watu wao ambao wanawaongoza kwa Njombe. Leo hii kama huu mkoa, kumekuwa kuna athari kubwa sana, watu wengi hawajasafiri kwenda katika majiji. Tukiangalia leo hii katika mkoa wa Njombe kumekuwa kuna usafiri mdogo mdogo kama bajaji na pikipiki na zitaksi kwa ajili ya abiria tu, lakini hakuna zile daladala. Kama usafiri wa umma umekuwa una shida kidogo, leo hii limeathiri sana biashara za watu wengi sana, kwa sababu wadereva jukumu la kutusafirisha sisi kutoa majumbani mwetu na kwenda kazini. Hili jukumu la kudai masilahi yao ni kweli sawa, wanatakiwa wadai masilahi lakini, vile waangalia wa wa na sisi wananchi kwamba tutapata usafiri vipi, usafiri kwenda kazini. Wao warudi barabarani, wasafirishe huku, wakiendelea kufanya mazungumzo na serikali ili waweze kuwatimizia wajibu wa wao, kwa sababu kweli madereva wanafanya kazi, wana mikataba ya kazi, lakini hasa swala la mikataba ya kazi, wangetakiwa wakae na, na, na, na waajiri wao na na washinikize serikali iwaajibishe waajiri ili waweze Ku, ku, ku, kuandika mkataba iweze kuangalia wenyewe na huku sisi tukiendelea ku, ku, kupewa huduma na na, na madereva kwenda kwenda kazini kurudi kazini. Kama serikali inabidi kuwa mapema sana kutumia uwezo wake mkubwa kwenye maamuzi magumu, hasa pale anapotatua kero za wananchi, kwa sababu wao ndo wenye hatua ya mwisho kuhakikisha wanaweka wa sawa maswala haya. Mimi kwa kuwashauri madereva anasema kwamba warudi kazini waweze kutufikisha kazini, na vilevile wawe makini katika kuendesha magari yao wakikishe salama na hao ambao kwenye safari wa watembezi wafike salama ili usafiri ujudi katika hali yake ya kawaida. Unaendelea kusikiliza VOA Express hii kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Naj Mkamiti, kwenye mambo na fani ya Hollywood na mambo ya wasanii na usanii na ma celebrity, kuna nini leo Mkamiti? <laughs> na msikilizaji, katika Hollywood leo ni kwamba macelebrity kadhaa ni miongoni mwa mashabiki waliokuwepo kuangalia pambano la ngumi mwishoni mwa wiki kati ya Mayweather na Pakiao. Kwa mujibu wa jarida la Vogue ni kwamba macelebrity hao walikuwa kivutio kwa watu kabla na hata wakati pambano likiendelea, na si wengine bali alikuwemo mwanadada Beyonce akiambatana na lazizi la wake Jay-Z. Vilevile Mary J. Blige alikuwepo, Michael Jordan, Charlie Rose, Leonardo DiCaprio, Denzel Washington, Michael J. Fox pamoja na Justin Bieber. Basi Beyonce aliwaacha hoi mashabiki pale alipovalia vazi la jioni la rangi nyekundu lililoacha wazi sehemu za kifua chake. Hali kadhalika, Mary J. Blige aliacha wazi mabega yake yaliyoshiba mazoezi. Katika dondoo nyingine ni kwamba Rihanna, mwanamuziki kijana na anayependwa na wengi. Basi hivi sasa amebadilisha mwonekano wa nywele zake. Mwanadada huyu hivi sasa ana nywele nyekundu ambazo amezifunga mbele kwa kutumia chupio na kuonyesha vyema sura yake. Kwa mujibu wa jarida la Daily Mail, ni kwamba hiyo jana Rihanna aliweka kwenye mtandao picha yake akiwa amevalia tisheti nyeupe na sketi fupi nyeusi iliyoonyesha misuli ya miguu yake pamoja na buti nyeusi. Hii yote ni katika harakati zake za kutangaza nguo za michezo kwa kinadada ambazo bazo zinatarajiwa kuzinduliwa wiki hii na mwimbaji ambaye pia mshindi wa tuzo za Grammy Brandy Norwood, mwenye umri wa miaka 36, mwishoni mwa wiki katika mahojiano yake na Wendy Williams katika kipindi cha Wendy Williams Show alielezea mahusiano yake na Ryan Price, namna walivyoachana huku akiwa wamevishana pete ya uchumba. Kumbuka basi Brandy ni msiri mno kujua maisha yake yanavyoishi, basi lakini alikubali kuzungumzia hali hii kwa Wendy akisema hivi sasa wamerudiana na Ryan, japokuwa hawawezi kusema kwamba ni wapenzi kweli kweli, lakini ni marafiki wa karibu mno, mm, kwani kila mmoja aliumia kivyake pale pendo lao lilipogawanyika. Brandi anasema ni kutokana na malezi ya kila mtu, kwa hiyo hana sababu yeyote ya kumlaumu Ryan kwa kile kilichotokea. <laughs> Mambo kweli kweli ni mengi kabisa, Mkamiti. na msikilizaji, unaendelea kusafiri na, na VOA Express. Na sasa ni wakati wa kusikiliza Yavumayo Mitandaoni. kuna yapi hapo? Asante <laughs> sana. um, kwa hakika, bila shaka, mambo ni mengi ya Mkamiti. Natumai uh, kila mmoja aliweza kujipatia wikendi yenye raha. Mengi kwa hakika yamefanyika na kusisimua hisia tofauti miongoni mwa watu wa tabaka mbalimbali na kote ulimwenguni, hili eh, likidhihirika kwenye mitandao ya kijamii. Suala so, ambalo linaonekana kupepea zaidi kwenye mitandao ni kuhusu mchezo wa dondi uliofanyika usiku wa kuamkia Jumapili, ambapo wanadondi wa kimataifa kwenye uzani wa welterweight Mmarekani Floyd Mayweather na Mfilipino Manny Pacquiao walipopokezana makonde makali mbele ya ulimwengu. Kando na mamilioni ya watazamaji waliokuwa wakitazama mchezo huu kupitia runinga, kulikuwa na mkusanyiko wa mashabiki zaidi ya elfu kumi na sita na mia tano kwenye ukumbi ambapo wengine walilipa zaidi ya dola elfu arobaini kuweza kukaribia ulingo wa ndondi. Pigano hilo lilicheleweshwa kwa zaidi ya nusu saa kutokana na idadi kubwa ya waliokuwa wakiulipia mchezo huu kupitia televisheni. Sasa swala ambalo limewachangamsha wengi na kutia eh, ni kitita cha dola milioni moja ambazo um, Mayweather alitia mfukoni baada ya kujinyakulia ushindi. Mayweather, baada ya kupokea hudi lake, alitoa kwenye bahasha, lakini hakutaka apigwe picha na wanahabari. alisema kwamba anatazamia kufanya pigano lake la mwisho mwezi Septemba, akiongeza kuwa anataka kula matunda ya jasho lake. La ajabu ni kwamba Mayweather aliambia wanahabari kwamba licha ya kuwa yeye ni mwanadondi, kwake yeye hapendi kutazama mchezo huo ukichezwa na wengine. Mayweather amekuwa mshindi kwenye mapigano yote 48 katika kipindi cha miaka 19 ambao amekuwa akicheza ndondi. Matokeo mato hayo yamefanya wengi kutoa maoni yao kwenye mitandao, hasa swala la fedha alizotia kibindoni Mayweather zikizingatiwa. Scott anasema kuwa sawa tu, Mayweather alishinda, lakini muda mwingi alikuwa na hepa hepa. Kwa hivyo huyo, hakuwa haukuwa mchezo wa kuvutia milioni 100. Chris anasema kwamba mpende mspende, ukweli ni kwamba Mayweather ndiye mshindi Will naye anaongeza kusema, lo, milioni mia moja kwa kipindi cha saa moja tu. Mimi nikipewa hata dola elfu kumi na nakuambia nitaingia ulingoni. William anasema kwamba yanaonekana kwamba mchezo wa dondi umebadilika sana, kwa sababu mchezo huo haukusisimua hata kidogo na tamani siku zake Tyson. Na nchini Kenya mkuu wa jeshi Julius Karangi anastaafu ambapo nafasi yake itachukuliwa na General Samson Mwadhedhe aliyeteuliwa siku za karibuni tu na Rais Kenyatta wanakarangi amehudumu kwa muda na inasemekana kwamba watafanya sherehe kubwa sana za, kuwa, za, kuwa, za, kuwa, za kustafu kwake. Kwa, kwa hivyo Wanakenya wanatoa maoni na wengine kusema kwamba wakati nchi inapoendelea kutafuta usalama, hatutakiwi kutumia pesa ili kuweza kumpa sherehe. Ni mambo tu yanavyovuma mitandaoni. Na ufuatao sasa ni muktasari wa habari. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry hivi leo akiwa nchini Kenya amewakumbuka waathirika wa bomu la mwaka 1998 kwenye ubalozi wa Marekani mjini Nairobi na mlolongo wa mashambulizi ya kigaidi, wakati ya kiahidi kwamba nchi yake itaendelea kutoa msaada kupambana dhidi ya ugaidi. Operesheni ya uokozi ya jeshi la Nigeria ilimaliza miezi kadhaa ya kuwatafuta mamia ya wanawake na watoto ambao walitekwa nyara na wanamgambo wa kundi la Boko Haram, lakini operesheni imesababisha vifo kadhaa kutokana na mlipuko wa mabomu wa bomu la kutegwa ardhini au kwa kukunyagwa na magari makubwa, kwa mujibu wa walionusurika. Rais wa Israel Ruven Rivlin amesema leo kwamba maandamano dhidi ya ubaguzi na ukatili kwa polisi uliofanywa na wayahudi wenye asili ya Ethiopia umefungua vidonda vya zamani na lazima hayo yazungumziwe. Alizungumza siku moja baada ya maelfu ya watu kuandamana katikati ya Tel Aviv wakipinga kufungwa kwa barabara kuu na kupambana na polisi. Tom Hanga katika mji mkuu wa Afghanistan alishambulia basi moja leo asubuhi ambalo liliwabeba wafanyakazi kutoka ofisi ya mwanasheria mkuu. Shambulizi hilo liliua watu wasiopungua wawili na kuwajeruhi ishirini wengine. Uwanja wa kuwania urais Marekani mwaka elfu mbili na kumi na sita unaendelea kukua huku wanachama watatu maarufu wa chama cha Republican wakiingia katika kinyang'anyiro hicho wiki hii. Ben Carson alisema katika mahojiano yake hapo jana kwamba atawania nafasi hiyo ambayo tayari ina washindani wanaotaka uteuzi wa chama. Rais wa China Xi Jinping amekutana na Eric Chu, mkuu wa chama tawala cha Taiwan cha Nationalist Party, ambaye anaitembelea nchi hiyo kujadili maendeleo ya uhusiano juu ya mlango wa bahari wa Taiwan. Bwana Shi pia ni mkuu wa chama cha kikomunisti nchini China. Chu alisema kabla ya mkutano huko Great Wall of the People mjini Beijing hii leo kwamba ana matumaini Taiwan na China zitaendelea kufanya kazi kwa ajili ya amani katika eneo na kushirikiana juu ya masuala kama vile mazingira na uchumi. Basi, tunakushukuru kwa kusikili, kutusikiliza rasli hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi wa matangazo aliyekuwa mwamoyo moyo Hamza, mwelekezi Dwin Collins, mimi ni Harrison Kamau na mwenzangu naitwa Mkamiti Kibaya, tukikuaga kutoka Washington DC.