mamlaka za mji wa mashariki ya marekani wa baltimore zinatoa wito wa utulivu na uvumilivu wakati waendesha mashtaka wanaamua endapo watafungua mashtaka dhidi ya maafisa wa polisi walioshiriki kumkamata kijana mweusi ambaye alifia mikononi mwao polisi waliwasilisha ripoti yao wenyewe ya kifo katika ofisi ya mwanasheria wa jimbo jana alhamisi siku moja kabla ya siku ya mwisho iliyowekwa majumbuisho ya uchunguzi wa ndani bado hayajatolewa hadharani usiri wa polisi kuhusiana na kesi hiyo umeongeza kuwashangaza wengi ambao wanalalamika mamlaka kutowajibika ipasavyo kuhusiana na kifo cha chafredi aliyekuwa na umri wa miaka ishirini na mitano kilichotokana na majeraha katika uti wa mgongo idadi ya vifo katika tetemeko la ardhi nchini nepal inazidi kuongezeka na kufikia watu 6 na 2 mpaka leo ijumaa idadi hiyo inatarajia kuongezeka wakati kikosi cha uokoaji kutoka sehemu mbalimbali duniani wakitoa miili kwenye vifusi vilivyosababishwa na tetemeko la aprili 25 serikali ya nepal inatoa dola za kimarekani el m kwa kila familia iliyopoteza jamaa na dola 4 kwa gharama za maziko katika mji mkuu wa kathmandu harufu ya miili ya watu imekuwa jambo kuu linalosumbua wakazi ambao wamekuwa wakilala katika maeneo ya wazi toka jumaa na hawawezi kurudi majumbani mwao saudi arabia inasema imeua darzeni ya waasi wa kishiha ambao walikuwa wakifanya mashambulizi makubwa ya kuvuka mipaka katika nchi hiyo ya kifalme taarifa ya waziri wa ulinzi wa riadh imesema wanajeshi watatu wa saudia waliwawa katika mapambano ya alhamisi usiku katika jimbo la kusini la najran wizara hiyo inasema waasi walishambulia ofisi za posta za mpakani na vituo vya ukaguzi kwa pamoja walishambuliwa na mashambulizi ya ardhini na angani inaaminika hilo lilikuwa ni shambulizi kubwa la kuvuka mpaka kufanywa na waasi hao toka muungano unaoongozwa na saudi arabia huanze kufanya kampeni ya mashambulizi ya anga dhidi ya waasi hao wiki tano zilizopita unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka voa aepe ikitangaza moja kwa moja kutoka wasito dc raisi wa liberia len johnson sli amepongeza msaada mkubwa wa kifedha na usaidizi wa serikali ya marekani wakati wa mlipuko wa ebola huku akitaarifu marekani kwamba liberia hivi sasa inakabiliana na changamoto za kufufua mipango ya maendeleo baada ya ebola kwa mujibu wa shirika la habari la ikiwa zaidi ya wiki moja tu kwa liberia kutangazwa kutokuwa na ugonjwa huo tena serikali ya marekani ilikamilisha rasmi shughuli zake jana alhamisi katika kituo maalum cha matibabu kilichojengwa kuwahudumia wafanyakazi wa afya walioambukizwa ugonjwa huo karibu kabisa na uwanja wa ndege wa kimataifa wa roberts mjini monrovia karibu wanafunzi mia tano walikaa kwa usiku mzima nje ya ubalozi wa marekani katika mji mkuu wa burundi bujumbura wakiomba ulinzi wa marekani wakati waandamanaji huku maandamano ya mitaani ikiwa ni siku ya sita leo kupinga uamuzi wa, wa rais pierre nkurunziza kugombea mhula watatu shirika la habari la laape lina ripoti katika kitongoji cha musaga waandamanaji walipita vizuizi vingi wakiwa na fimbo za mbao na fito za chuma walijaribu kufika katika barabara kuu lakini walizuiliwa na polisi wa kutuliza ghasia waandamanaji hao walikabidhi fimbo zao huku wakiimba wimbo wa taifa hilo la burundi na baadaye na baada ya kukaa kwa dakika moja kwa ukimya waliandamana kurejea katika kitongoji hicho na wafanyakazi duniani kote wanaadhimisha siku ya kimataifa ya wafanyakazi ambayo maarufu hujulikana kama mei mosi ikiambatana na maandamano pamoja na shauri la kutaka kuongezeka kwa mshahara pamoja na mazingira bora ya kazi maelfu waliandamana nchini indonesia na philippines ambapo wafanyakazi wanaishi chini ya dola mbili kwa siku wakishinikiza kuongezwa kwa kiwango cha kima cha chini cha mshahara ulinzi wa ajira na kuondolewa kwa kile walichokiita mikataba wafanyakazi walio katika mikataba hawana haki sawa na wale wa kawaida nchini humo Gil-ə-waksa.