ndia bila kutarajiwa imefunga chuo kikuu cha taifa kufuatia upinzani wa kisiasa dhidi ya uteuzi wa rais raisruzinz kugombea urais kwa muhula watatu ripoti zinasema chuo hicho kilichoko mjini bujumbura kimefungwa mapema leo na wanafunzi wote waliokuwa wakikaa chuoni kuagizwa kwenda nyumbani takriban watu watano wamekufa kutokana na maandamano yaliyoanza jumapili ambapo yalizuka baada ya uteuzi wenye utata huku polisi wakipambana na mamia ya waandamanaji ambao wamekuwa mitaani tangu wakati huo wapinzani wamesema kuruhusiwa kwa rais kugombea kiti cha kwa muhula watatu kuwa ni kinyume cha katiba na jumanne katibu mkuu wa mmoja wa mataifa Banki moon alitangaza kwamba angetuma mjumbe maalum wa eneo la maziwa makuu said dini nchini burundi ili kufanya mashauriano na rais viongozi serikali na viongozi wa vyama vya kisiasa siku nyingine ya maandamano mjini baltimore kufuatia kifo cha kijana mweusi akiwa mikononi mwa polisi ilipita kwa amani jumatano usiku wakati wa kazi wa eneo hilo walipotii amri ya kutotoka nje wakati wa usiku baada ya gasi ya kuzuka mapema wiki hii kiongozi wa jamii akiwemo mwakilishi elija cumin ambaye mji wa baltimoe uko katika eneo lake la uwakilishi alikuwepo kuwasihi waandamanaji kurudi majumbani kabla ya saa nne za usiku ikiwa ndio wakati uliowekwa wa amri ya, kufa, ya kutotoka nje maafisa wamesema idadi ya vifo kutokana na tetemeko la ardhi liliyotokea jumamosi nchini nepal imeongezeka na kufikia karibu tano, wakati timu za uokozi zikiendelea kufanya na kufukua vifusi huku wafanyikazi kutoa misaada wakipeleka misaada kwa walionusurika waokozi kwenye mji mkuu wa kathmandu walimkoa kijana mmoja akiwa hai kutoka kwa mabaki ya nyumba siku tano baada ya tesemeko hilo kutokea mamlaka nchini ufaransa zinachunguza madai kwamba wanajeshi wake walinyanyasa kingono watoto kadhaa wakati walipokuwa katika operesheni za ulinzi wa amani katika jamhuri ya afrika ya kati mwaka jana serikali ya ufaransa iilifahamishwa haya, haya mwisho wa mwezi julai mwa w b na shirika la umoja wa mataifa la haki za binadam kwamba kulikuwa na shutuma kutoka kwa watoto kwamba walinyanyaswa kingono na wanajeshi wa ufaransa wizara ya ulinzi imetoa taarifa jumatano kundi la wanaharakati wa free world limesema takriban wanajeshi kma sit wa ufaransa wanatuhumiwa kwa kuwadhulumwa vulana kumi wakati ya miaka 8 na miaka k atano unaendelea kusikiliza aexe kutoka kuu la marekani washington dc mchoraji wa picha za vichekesho aliyemchora mtume mohammad kwenye jarida la ufaransa la vichekesho la charlie hebdo amesema hataki tena kumchora mtume reynald luzia ambaye anajulikana pia kama luz ameliambia gazeti moja la ufaransa kuwa sasa hana hamu ya kumchora mtume tena luzia alikuwepo wakati ofisi za chalihebdo ziliposhambuliwa mjini paris januari 7 wakati waislamu wenye msimamo mkali waliposhambulia na kuwaua watu kumi na wawili kwa kuwapiga risasi tokeo la mwisho la jarida hilo liliuza zaidi ya magazeti 2 huku likimalizia kwa kuuza zaidi ya milioni nane na serikali, serikali ya korea kusini na china zimemkosoa waziri mkuu wa japan shinzo abe kwa kushindwa kuzungumzia kile wanachokiona ni kuomba msamaha unaofaa kwa kwa ukatili uliofanywa zamani na nchi yake kwa nchi yake hizo mbili kwenye hotuba ya jumatano kwenye bunge la marekani waziri abe aliomba msamaha kwa mwongozo mbaya wa japan katika miaka iliyopita akisema kwamba ni lazima tokyo ikumbuke mateso yaliyosababishwa na tabia yake wakati wa vita vya pili vya ulimwengu hata hivyo akutumia lugha rasmi ya kuomba msamaha iliyotumiwa na mawaziri wakuu wa zamani wa japan badala yake amesema kwamba ataendelea kuunga mkono maoni ya wenzake waliomtangulia hotuba hiyo haikuwaridhisha haikuwa wa korea wengi na wachina na wanapokumbuka maovu waliotolewa wakati wa vita vya pili vya dunia