serikali ya nijar inasema wanajeshi 46 na raia 28 waliwawa mwishoni mwa juma wakati vikosi vikipambana na wanamgambo wa boko haramu kudhibiti kisiwa kimoja katika ziwa chad maofisa wanasema kwamba wanamgambo 156 pia waliwawa katika mapambano ambayo yalianza baada ya boko haramu kushambulia kisiwa cha karamga siku ya jumamosi jeshi la niger limesema toka kipindi hicho wamefanikiwa kushikilia kisiwa hicho ni pamoja na nigeria chad na camen siku za karibuni zimekuwa zikifanya mashambulizi kumaliza kadhia inayofanywa na boko haram ambayo imeshagharimu maisha ya watu na kuwakosesha makazi zaidi ya watu milioni moja kaskazini mashariki mwa nieria mamlaka ya uchaguzi nchini togo zimemtangaza raisi aliye madarakani faure kuwa mshindi katika uchaguzi wa jumamosi na kuendeleza utawala wa muda mrefu wa familia yake mwenyekiti wa tume ya uchaguzi tafa tabiu amemtangaza bwana nasibe baada ya kupata kura milioni l sawa na asilimia akimshinda mpinzani wake jean pierre fabre ambaye amechukua nafasi ya pili kwa kupata asilimiahan kama bwana nasibe akithibitishwa ataendelea kuongoza ataendelea kuongeza muda zaidi wa familia yake kuwa madarakani katika nchi hiyo ya afrika magharibi kwa zaidi ya nusu karne alishika madaraka baada ya kifo cha baba yake nacibe adema ambaye aliongoza nchi hiyo iliyokuwa koloni la ufaransa kwa miaka thathini na minane kamishna wa polisi wa mji wa baltimore katika jimbo la maryland hapa marekani anasema kwa sasa hali ni shwari wakati maafisa waliopo walitekeleza katazo la watu kutotoka usiku baada ya ghasia za siku ya jumatatu baada ya kifo cha kijana mweusi ambaye yalifia mikononi mwa polisi mapema mwezi huu polisi wakiwa katika mavazi pamoja na vifaa vya kutuliza ghasia walikabiliana na vikundi vidogo vya waandamanaji vilivyobaki mitaani kabla ya kutekelezwa kwa masharti ya kutoonekana mitaani kuanzia saa 4 usiku kwa saa za hapa marekani umoja wa mataifa unasema unaanza kusambaza chakula na dawa leo katika maeneo ya karibu na kulikotokea tetemeko la ardhi siku ya jumamosi nchini nepal ambapo idadi ya vifo imeongezeka na kufikia zaidi ya watu afu tano juhudi za shirika la mpango wa chakula duniani katika maeneo ya gorha zimekuja huku maafisa wa nepal wakisema mambo yataboreshwa kuanzia leo kuhudumia wale wote wenye mahitaji ya chakula maji na mahala pa kulala wakati huo huo wafanyakazi wa uokozi na utafutaji wanaendelea kuondoa vifusi vilivyosababishwa na tetemeko hilo kubwa la ardhi unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka e ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji mwanasheria mkuu wa indonesia muhammadi prasetio ametetea uamuzi wa kisheria wa kuwanyonga wasafirisha dawa za kulevya kwa kile alichokiita kitendo hicho kama hatua ya kulinda taifa hilo na hatari ya dawa za kulevya bwana prasetio aliyesema hayo wakati akithibitisha kunyongwa kwa watu wanane waliokutwa na hatia ya kusafirisha dawa za kulevya ambapo saba walikuwa ni raia wa nje kitendo ambacho kimeshutumiwa vikali na nchi kadhaa akithibitisha rasmi kufanyika kwa tukio hilo pracetio amesema watu hao walipigwa risasi na walenga shabaha majira ya saa saba na nusu siku mapema leo kwa sa za huko na walitangazwa wamekufa baada ya nusu saa idara ya ujasusi ya korea kusini inasema kiongozi wa korea kaskazini kim jong un ametoa amri ya kunyongwa kwa viongozi 1naw5 wa ngazi ya juu mwaka huu maafisa wa ujasusi wa soul wametoa wa taarifa hizo kwa wabunge wakati wa mkutano wa farha na bunge mapema leo kwa mujibu wa mbunge shin kim min mmoja wa maafisa walionyongwa inasemekana alikuwa naibu waziri wa misitu ambaye aliuawa baada ya kulalamika kuhusu mpango w bwanakim lakini taarifa hizo bado hazijathibitishwa mpaka sasa korea kaskazini nchi yenye usiri mkubwa haijazungumzia chochote kuhusu madai hayo kim jong un siku za nyuma amewahi kutoa amri ya kunyongwa viongozi wa juu waliokuwa manaibu hata wale waliokuwa karibu naye na waziri mkuu wa japan shinzo abe atapata heshma adhimu pale atakapohutumia mkutano wa pamoja wa bunge la le marekani leo jumatano akiwa anaendelea na ziara yake ya wiki nzima hapa marekani waziri mkuu abe alikuwa mgeni rasmi katika hafla ya chakula cha jioni white house jana jumanne usiku katika ukumbi wa mashariki wa ikulu hiyo ambao ulipambwa na kunakshiwa rais barack obama wa marekani alimkaribisha bwana abe na shairi la asili ya japani haiku pia alitumia kinywaji chenye asili ya japani sake badala ya utamaduni wa kugon, kugonganisha glasi zenye mvinyo wa champn