kikosi cha ulinzi kimepelekwa katika maeneo ya mji wa baltimore maryland wakati mamlaka zinajaribu kurudisha hali ya utulivu siku moja baada ya kuzuka ghasia kufuatia maziko ya fredi gray kijana mweusi mwenye umri wa miaka inamitano ambaye alikufa kutokana na majeraha akiwa mikononi mwa polisi mapema mwezi huu gavana wa maryland ari hogan ametangaza hali ya dharura mjini baltimore ambapo shule za serikali za mji huo zimefungwa leo jumanne mea wa mji huo ambaye ameita ghasia hizo kama moja ya siku mbaya za mji huo kuwahi kuiona na ametangaza sharti la watu kutotoka majumbani nyakati za usiku kwa wiki nzima watu waliokumbwa na tetemeko la ardhi nchini nepal bado wapo katika mahitaji makubwa ya maji na mahitaji mengine muhimu wakati w wafanyakazi wa uokozi na makundi ya misaada ya kibinadam yakiendelea ya kujaribu kufika nchini humo na kuwafikia wale waliofukiwa wali na kifusi umoja wa mataifa umesema maafa hayo yameathiri watu bilioni nane ambapo watu milioni4 wanahitaji chakula maafisa wamesema leo kwamba idadi ya vifo inaweza kuongezeka na kufikia watu na t huku wengine wakijeruhiwa wamesema idadi hiyo inaweza kuongezeka wakati wafanyakazi wakiondoa vifusi zaidi ili kuweza kufika katika maeneo ya ndani ya nchi baraza la seneti la marekani leo limepanga kuendelea na mjadala wa muswada ambao utalipatia bunge nafasi ya kupitia makubaliano yoyote ya nyuklia yaliyofikiwa na iran na mataifa sita yenye nguvu hata ya hiyo lazima ku hatua hiyo lazima ipite kwa kupigiwa kura katika baraza la senat na nyingine kwenye baraza la wawakilishi kabla ya kwenda kwa rais barak obama ambaye ameshaweka wazi kwamba atatia saini wawakilishi wanataka kutafakari maelezo yaliyomo kwenye makubaliano ya nyuklia kuhakikisha iran haiwezi kutengeneza silaha za nyuklia na waziri wa mambo ya nje wa marekani john kerry anatoa ripoti ya namna marekani na idara ya nyuklia ya umoja wa mataifa wataweza kupitia yale yaliyoahidiwa na iran unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka voa express ikitangaza kutoka washington dc rais barack obama anamkaribisha waziri mkuu wa japan shinzo abe White house leo kwa ziara rasmi ya kikazi ambayo inatarajia kuongeza ushirikiano katika ulinzi na uchumi kabla ya ziara ya bwana abe maafisa wengine wa ngazi ya juu wa japan walikutana na wenzao wa marekani new york siku ya jumatatu na kukabiliana na kukubaliana kuongeza ushirikiano wao wa ulinzi hatua ambayo inaonekana ni kujibu ukuaji wa nguvu ya china miongozo iliyoangaliwa upya inasaidia japan kushiriki kuwa na nafasi kubwa katika migogoro ya kimataifa kuiruhusu tokyo kuilinda nchi ya tatu na kuimarisha jukumu lake katika ulinzi wa makombora madini na ukaguzi wa meli mahakama ya rufaa ya korea kusini imetoa hukumu ya kifungo cha maisha gerezani kwa naodha wa meli ya sewol iliyozama mwaka jana na kutupilia mbali hukumu ndogo iliyotolewa na mahakama nchini humo mahakama kuu katika mji wa kusini mwa gongju leo jumanne ilimweka hatiani lee john sel kwa makosa ya mauaji ya abiria mia tatu na wanne ambao walikufa baada ya meli hiyo kuzama mwezi aprili katika mwombao wa kusini magharibi mwa nchi hiyo mwezi novemba mahakama ya nchi hiyo ilimhukumu li miaka 36 gerezani baada ya kumkuta na hatia ya kutowajibika na kutofuata utaratibu wa kazi yake pale alipoacha abiria ambao wengi wao walikuwa wanafunzi wa shule ya sekondari na indonesia inafanya maandalizi ya mwisho kuwanyonga watu tisa waliokutwa na hatia ya usafirishaji haramu wa dawa za kulevya ikijumuisha wageni wanane pamoja na kuwepo na upinzani kutoka makundi ya haki za binadamu na viongozi wa dunia mmojawapo ni raia wa australia miuran sukumaran watanyongwa kwa kupigwa risasi wakati, usiku, wakati wa usiku kwa saa za huko kwa mujibu wa mama yake alipozungumza na wanahabari mapema leo maafisa bado hawajatoa muda maalum wa tukio hilo lakini siku ya jumamosi waliwapo wafungwa hao taarifa ya saa 7bb za kunyongwa kwao kama inavyotakiwa na sheria za indonesia mapema leo darzeni ya magari ya kubeba wagonjwa yalionekana yakibeba majeneza tis kuelekea katika gereza lenye ulinzi mkali katika kisiwa cha nusu kambangan