ongozi wa kimataifa na timu za kutoa misaada wako katika mji mkuu wa nepal katmandu siku mbi baada ya tetemeko kubwa la ardhi kuuwa zaidi ya watu 37 na maelfu kadhaa kujeruhiwa utafutaji unaendelea kwa kuchimba kwenye vifusi kujaribu kupata walionusurika maporomoko ya ardhi na vifusi vinazuia misaada kufika kwenye maeneo ya ndani zaidi nje ya mji mkuu kwa mujibu wa shirika la misaada katika eneo hilo na ripoti za mitandao ya kijamii mawasiliano amekatika katika baadhi ya maeneo ya vijijini na kuongeza uwasiwasi mkubwa kwa huenda idadi ya vifo ikaongezeka mtendaji mkuu wa oxfam helen sowki ameiambia voa kuwa tetemeko la ardhi limesababisha mapigo mawili kwa nchi hiyo janga la kibinadamu na kiuchumi na kuharibu miundombinu katika nchi inayotegemea utalii rais wa sudan omar al bashir ameshinda kipindi kingine cha uongozi akiwa amepata aslimia94 ya kura katika uchaguzi ambao ulisusiwa na upinzani maafisa wa uchaguzi wametangaza matokeo hivi leo baada ya siku nne za upigaji kura mapema mwezi huu ambapo imetarajiwa kwa kiasi kikubwa kuwa bwana bashir ataendelea kuwa raisi bwana bashir amekuwa madarakani tangu mwaka199 mkuu wa tume ya uchaguzi nchini humo amesema takriban asilimia46 ya watu walijitokeza kupiga kura umoja wa ulaya marekani uingereza na norwey wote wamekosoa uchaguzi wakisema ukosefu wa ahadi ya kuwepo kwa mjadala wa kitaifa kumeiacha sudan bila utaratibu wa kisiasa unaowajumuisha wote watu nchini togo wanaendelea kusubiri matokeo ya uchaguzi wa rais ambayo unatarajiwa kuendelea kumuweka madarakani rais raisi katibu mkuu wa umoja mataifa ban bankimun amepongeza upigaji kura wa jumamosi na kuwataka viongozi wa kisiasa nchini humo kuendeleza hali ya amani katika utaratibu wa uchaguzi msimamizi mmoja kutoka taasisi ya kieneo ya ecoas amesema jana kuwa hakuna matokio makubwa yaliyojitokeza wakati wa upigaji kura tume huru ya taifa ya uchaguzi nchini togo ina muda wa siku sita baada ya vituo vya kupigia kura kufungwa kutangaza matokeo maafisa wamesema kati ya wapiga kura milioni tatu na nusu wanaostahili kushiriki uchaguzi ni kati ya asilimia hamsini na tatu na hamsini na tano ndio walijitokeza ikiwa ni chini ya idadi ya theluthi mbili ya wapiga kura ambao walijitokeza katika uchaguzi wa rais wa mwaka elfu mbili na kumi waziri wa mambo ya nje wa marekani john kery na mwenzake wa iran mohammad javad zarif watakutana leo jumatatu huko new york kwa mara ya kwanza tangu kutangaza muundo wa makubaliano kwa programu ya nyuklia ya iran kwa mabadilishano ya ahweni kwa vikwazo afisa mwandamizi wa wizara ya mambo ya nje amesema jana kuwa mkutano utafanyika pembeni ya mkutano wa umoja wa mataifa kuhusu mkataba wa kuzuia kuenea kwa nyuklia wapatanishi kutoka iran na kundi la mataifa sita yenye nguvu duniani wamejipa hadi june 30 kufikia makubaliano ya mwisho kuzungumzia programu ya nyuklia ya iran na wasiwasi kwamba huenda wakatengeneza silaha za nyuklia iran kwa muda mrefu imesistiza kwa harakati zake za nyuklia ni kwa malengo ya amani na inataka kufutwa kabisa kwa vikwazo ambavyo vimeumiza uchumi wa iran kwa kiwango kikubwa rais wa aafisa amelazimika kuchelewesha ziara yake nchini india na badala yake kukutana na kamanda wajuu wa nato jenerali john campbel baada ya mamia ya taliban kushambulia vituo vya ukaguzi wa polisi na kijeshi katika jimbo la kaskazini la kunduz hivi leo jumatatu mapigano yalizuka ijumaa kuadhimisha kuanza kwa mashambulizi mfululizo ya taliban kundi la wanamgambo linadai kupata nguvu katika mji mkuu wa jimbo na msemaji wake wakeibu ameandika kwenye mtandao wa twitter hivi leo kwa kwameingia kirahisi huko kunduz wakati huo huo msemaji wa wizara ya mambo ya ndani ya afghanistan sedik sediki ameiambia voe kuwa jeshi limepeleka vifaa na wanajeshi wa ziada katika eneo hilo kukabiliana na hali ilivyo katika juhudi ya mwisho kuwa wa kuwaokoa wasafirishaji wawili wa madawa haramu kuuwao kwa kupigwa risasi huko nchini indonesia wizara ya mambo ya nje ya australia imeisihi jakata leo jumatatu kuchelewesha kuuliwa kwao kwa, mpa, mpaka shutuma za rushwa katika kesi yao zichunguzwe vizuri waziri wa mambo ya nje wa australia julie bishop amedai kwa majaji katika kesi waliomba maelfu ya dola kuwahukumu watu hao wawili chini ya kifungo cha miaka ishirini jela maafisa wa indonesia wanasema raiya hao wa australia wametumia njia zote kukata rufaa wakili wa, wa, wa indonesia kwa ajili ya watu hao wawili myuran sukmaran na endrew chan anasema anataka uchunguzi ufanywe kwa kile anachosema ni utaratibu usio wa haki wa kisheria katika kesi zao no