ndege za kivita zimeshambulia waasi wahaudhi nchini yemen leo siku mbili baada ya kile kilichotarajiwa kuwa mwisho rasmi wa kampeni ya mashambulizi yanayoongozwa na saudi arabia mashuhuda wamesema mashambulizi yalilenga sehemu za mji mkuu wa bandari wa aden ambapo mapambano yanaendelea baina ya wahaudhi na wanaotii serikali ambayo imeondolewa saudi arabia ilitangaza kumalizika kwa mashambulizi ya anga siku ya jumanne saa kadhaa baadaye ndege za muungano zililenga sehemu kadhaa mjini aden na mji wa katikati mwa nchi wa tais kampeni hiyo ilichukuliwa mwezi imeshaua imesha mamia ya watu na kusababisha hali mbaya ya kibinadam nchini yemen lakini yameshindwa kurudisha nyuma waasi hao wa kishiha wakuu wa mataifa ya umoja wa ulaya wanakutana mjini mjinibusl ubelgiji leo kujadili mapendekezo mbalimbali ikijumuisha hatua za kijeshi kushughulikia wakimbizi wanaotarajiwa kuingia ulaya kwa njia ya bahari baada ya takriban wahamiaji 9 kufa maji wakati boti yao ilipozama siku ya jumapili katika mwambao wa kisiwa cha italia baadhi ya mapendekezo yanayotarajiwa ni kuweza kutambua kukamata na kuangamiza meli zinazotumiwa na wasafirishaji ambao mara nyingi hupakia watu kwenye boti zao wanaokimbia migogoro ya hali duni ya afrika mashariki ya kati na bara la asia viongozi hao wanatarajia kuongeza mfuko wa ulinzi katika mipaka ya jumuiya ya ulaya katika bahari ya mediteranean na mpango wa kushughulikia wakimbizi kutoka nchi za mediterranean na mataifa mengine ya jumuiya ya ulaya ripoti mpya inasema kwamba china inaamini korea kaskazini tayari ina vichwa vya kivita ishirini vya nyuklia idadi ambayo ni kubwa kuliko iliyobashiriwa hapo mwanzo mtaalamu wa nyuklia wa china pia anaamini pyong yang inaweza kutengeneza silaha za kutosha za kutumia madini ya uranium mara mbili zaidi ya silaha zake ifikapo mwakani kwa mujibu wa gazeti la the, the, the wall Street journal gazeti hilo limesema beijing ambayo ni washirika wakubwa wa korea kaskazini waliotoa taarifa hizo kwa wataalamu wa nyuklia wa marekani katika mkutano wa faraha mwezi februari idadi hiyo inazidi ile iliyokadiriwa na beijing ama washington unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka voa express ikitangaza kutoka washington dc waziri mkuu wa ufaransa manuel l anasema tishio la ugaidi nchini ufaransa halijawahi kuwa kubwa sana ambapo polisi wameshazuia mashambulizi matano mabaya toka mwaka elfubili na kumi natatu ikijumuisha kukamatwa kwa mwislamu mwenye msimamo mkali wiki hii ambaye inaaminika alikuwa anapanga kushambulia kanisa moja ama zaidi waziri mkuu l amekiambia kituo kimoja cha redio cha ufaransa leo kwamba mamia ya raia wa ufaransa kwa sasa wapo nchini siria ambapo wanaweza kubadilishwa fikra na kuwa na msimamo mkali shirika moja la habari la ufaransa linaripoti kwamba raia wa ufaransa ni sehemu ya kundi la zaidi raia elfu mja wa ufaransa ambao wana wanahusiano na kile kinachoitwa mtandao wa ugaidi miezi mitano baada ya uteuzi wake na rais wa marekani barack obama loreta lynch anatarajiwa kupitishwa rasmi na baraza la senate kuwa mwanasheria mkuu wa marekani hii leo uteuzi wake umekuwa ukishikiliwa kwa wiki kadhaa na maseneta wa chama cha republican na utafiti wa marekani uliofanywa kwa umma unaonyesha anaongoza kundi kubwa lenye matumaini naye katika uteuzi wa mgombea wa uraisi kwa chama chake hapo mwakani matokeo ya utafiti huo yametolewa leo na chuo kikuu cha ambapo huyo kutoka florida anavutia asilimia ya wapiga kura wa mwanzo wa republican akifuatiwa na waakifuatiwa wa zamani wa florida J. bush kwa 113, na gavana wa wisconsin scott walker kwa asilimia 11 mpaka sasa si bushwa la walker ambaye ametangaza rasmi kuingia katika mbio hizo za uraisi zitakazofanyika hapo mwakani