waasi wa kehuti wamechukua udhibiti wa, wa makao makuu ya kambi ya kijeshi huko tais mji watatu kwa ukubwa nchini yemen wakati mapigano yakiendelea huko na katika mji wa kusini wa bandari wa aden baada ya waasi kuchukua kambi hiyo kutoka kwa wanajeshi wanaomuunga mkono rais abdurabu mansur hadi shambulizi la anga lilipiga eneo hilo saudi arabia ilitangaza kuwa imekamilisha kampeni yake ya mashambulizi ya mwezi mmoja yaliyolenga kuzuia kusonga mbele kwa wahuti na kusema jumanne kwamba lengo lao jipya la, la kuunga mkono suluhisho la kisiasa ambapo pia inaweza kujumuisha hatua za kuwazuia waashi kupata au kutumia silaha kutoka jeshi la yemen taarifa ya saudi arabia pia iliweka kipaumbele juu ya kurudia mazungumzo ya amani juu ya yemen yanayoongozwa na umoja wa mataifa waziri mkuu wa italy mateo renzi anasema mmoja wa ulaya lazima usaidie katika tatizo la kukabiliana na usafirishaji haramu wa wahamiaji katika mataifa ya kiafrika baada ya wahamiaji wapatao mia ts kuzama jumapili wakati boti yao ilipozama kwenye bahari ya mediterranean bona renzi ametoa matamshi hayo leo akizungumza na wabunge wa italy mjini rome siku moja kabla ya viongozi wa ulaya kukutana kwa kikao cha dharura kuzungumzia matatizo hayo wabunge pia waliomboleza kukaa kimya kwawakumbuka watu waliofariki kutokana na ajali hiyo kundi la haki za binadam, la save the children liliripoti leo kwamba limepata taarifa kwamba watoto wadogo wapatao sitini walikuwa ndani ya boti wakati ilipozama na kundi linaonya kwamba kama hali hii ya sasa inaendelea watoto wa wahamiaji wasiopungua elfubilna miata wataweza kufariki katika ajali kama hizo kwenye bahari ya mrnen mwaka huu maafisa wa ufaransa wanasema wamemkamata mwislamu mmoja mwenye kufuata itikadi kali ambaye alikuwa na silaha nzito na kushukiwa kupanga mashambulizi katika kanisa moja au zaidi polisi wamesema hii leo jumatano kwamba wamemchukua mwanafunzi wa, wa sayansi ya kompyuta mwenye umri wa miaka ishirina huko paris baada ya kuita huduma za dharura ili kutaka matibabu yandani, ya jeraha la risasi afisa wa wizara ya mambo ya ndani amemsema raia huyo mtu wa algeria ambaye amerundika silaha na koti la kuzuia kupinya risasi kwenye nyumba yake pamoja na nyaraka zinazoonyesha kwamba alikuwa anapanga mashambulizi kwa walau kanisa moja na pengine mengine zaidi waligundua kwamba alikuwa mwislam mwenye msimamo mkali lakini hakuna ushahidi kwamba alikuwa akihusiana na kundi lolote la kigaidi mnaendelea kusikiliza habari za dunia hii ni oae rais wa china jinping na waziri mkuu wa japan shinzo abe wamekuwa na mazungumzo hileo kando ya mkutano wa viongozi wa nchi za afrika huko asia na mashariki ya kati huko indonesia ikiwa ni mara ya pili kwa viongozi hao kukutana tangu kuchukua madaraka viongozi hawa wawili walikuwa na mazungumzo juu ya uhusiano kati ya nchi zao mbili kwa mujibwa waafisa wa japan ambao hawakusema mkutano huo ulikuwa muda gani au ni mambo gani yalizungumzwa uhusiano kati ya mataifa hayo mawili makuu ya asia ulikuwa si mzuri kwa muda kutokana na ugomvu juu ya umiliki wa ardhi na kile serikali ya beijing inachukulia kwamba serikali ya tokyo kutokuwa tayari kupunguza au kuacha hasira zake za kikoloni kuelekea china na mataifa mengine ya asia talibani wa afghanistan wanasema wataanza mashambulizi yao ya msimu wa mchepuko ijumaa wakidai kuondolewa mara moja kwa vikosi vya kigeni nchini mwao operesheni hiyo imepewa jina la am la kulinga walowezi wa kigeni kambi zao za jeshi ujasusi na vituo vya kidiplomasia kundi la kigaidi lilitoa taarifa kwa njia ya barua pepe kwa sauti amerika taliban walidai kwamba shirika la ujasusi la afghanistan wizara ya mambo ya ndani na ulinzi zitalengwa iliongeza kwamba licha ya majeshi ya nje kutangaza kufunga kwa kambi zao za jeshi huko afghanistan baado wanadhibiti mambo ya ndani ya nchi kupitia mkataba wa usalama kundi moja la kimataifa linasema wanachama wa kundi wa kiislamu huko jamhuri ya afrika ya kati wanashikiliwa na wapiganaji wa kristo wenye msomo mkali na wapo katika hali ya hatari kufanyia udhalilishaji wa kijinsia kundi la Human rights watch limeripoti leo kwamba wapiganaji wanaopambana dhidi ya waislamu hao waliopewa jina la balaka wanawashikilia waislamu 4na wawili wengi wao wakiwa ni wanawake na watoto huko kusini magharibi mwana hiyo na kufanya vitendo ambavyo vinatajwa kama uhalifu wa kivitaa