Maelfu ya watu wameandamana katika mji wa bandari wa Durban Afrika Kusini hii leo kulalamikia ghasia dhidi ya wageni kote nchini humo zilizokwisha sababisha vifo vya watu watano. Takriban watu elfu nne waliandamana katika mji wa Durban wakiimba nyimbo za kupinga chuki dhidi ya wageni na umoja wa Afrika, katika maandamano yaliyotayarishwa na wakazi, wanafunzi, viongozi wa kidini na wanasiasa wa mji huo na katika tukio jingine, polisi mjini Johannesburg, mji mkuu wa kibiashara wa Afrika Kusini, wamefiatua risasi za mipira na gesi ya kutoa machozi kutawanya mkusanyiko wa watu wanaopinga wahamiaji katika vitongoji mbalimbali vya mji huo, ambapo mashariki ya mji huo waliokusanyika walikuwa tayari kuvamia maduka yanayomilikiwa na wageni. Umoja wa Ulaya umerudisha dola milioni hamsini na sita laki saba za msaada kwa Tanzania kama sehemu ya mpango wa kusaidia bajeti yake ambao ulisitishwa kwa muda kufuatia shutuma za rushwa nchini humo. Kulingana na ripoti ya shirika la habari la Reuters, Tanzania ni moja ya wapokeaji ya wakubwa wa msaada kutoka EU, imekumbwa na shutuma za ubadhilifu wa fedha ndani ya sekta ya nishati wakati ikijiandaa kuanza uzalishaji wake wa akiba kubwa ya gesi ya asili iliyogunduliwa baharini kusini mashariki mwa nchi hiyo. EU ni sehemu ya kundi la wafadhili ambao lilizuia takriban dola milioni 500 katika bajeti yake ya kutoa msaada kwa Tanzania mwaka jana kutokana na shutuma za rushwa zilizohusisha malipo ya serikali kwenda kampuni binafsi ya uzalishaji umeme ya IPTL. Wakati huo huo, Rais wa Sierra Leone Ernest Bai Koroma anasema mlipuko wa ugonjwa wa Ebola umeathiri kwa kiwango kikubwa uchumi wa nchi yake baada ya kuteterisha sekta ya utalii. Katika mahojiano na Sauti ya Amerika, Bwana Koroma amesema mlipuko huo umedhoofisha juhudi za serikali yake kukuza na kupanga mikakati mipya ya uchumi baada ya miaka kadhaa ya vita ya wenyewe kwa wenyewe. Vilevile Bwana Koroma alipongeza uongozi wa Rais wa Marekani Barack Obama kwa msaada wa kupambana na Ebola. Kauli hiyo ameitoa baada ya kukutana na Rais Obama White House hapo jana Jumatano. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. na Rais wa Rusia Vladimir Putin ameishutumu Marekani kwa kujaribu kutawala mahusiano ya kimataifa, lakini akasema nchi yake bado ipo wazi kwa ushirikiano. Alizungumza hayo leo katika kipindi cha kila mwaka cha televisheni ya Rusia cha maswali na majibu ambacho hujibu maswali yaliyoulizwa na wananchi wa Rusia. Bwana Putin amesema baada ya vita ya pili ya dunia, Moscow ilijaribu kutambulisha mfumo wake wa maendeleo kwa nchi nyingi za Ulaya Mashariki kwa nguvu na jambo hilo halikuwa jema. Ameongeza kwamba Marekani nayo inafanya hivyo kwa sasa kwa kujaribu kutambulisha mfumo wake duniani kote ambapo amesema Marekani pia itashindwa. Wapatanishi kutoka Iran na kundi la mataifa yenye nguvu duniani watakuwa na duru ijayo ya mazungumzo juu ya programu ya nyuklia ya Iran wiki ijayo huko Vienna. Umoja wa Ulaya ulitangaza hii leo kwamba mazungumzo hayo yatafanyika Aprili 22 na 23. Pande hizo mbili zitafanya kazi juu ya mpango wa mkataba waliokubaliana nayo mwanzoni mwa mwezi huu na kugeuza kuwa makubaliano ya mwisho kufikia muda waliojiwekea wa Juni 30. Kundi ambalo linajumuisha Uingereza, China, Ufaransa, Russia, Marekani na Ujerumani wanataka Iran kupunguza mpango wake wa nyuklia ili kuhakikisha haijengi silaha za nyuklia na kwa upande wake kuondolewa vikwazo ambavyo vimeumiza uchumi wa Iran. Balozi wa Umoja wa Mataifa Jamal Ben Omar anaondoka katika wadhifa wake katika nchi ya ye Yemen. Huko, huko kampeni ya waasi wa hodhi kudhibiti taifa hilo ikiendelea kuimarika, Umoja wa Mataifa unasema atakayechukua nafasi yake atatangazwa kutokana na utaratibu, wakati juhudi zinaendelea za kuanzisha tena mipango ya amani ambayo haikwenda vizuri chini ya Bwana Ben Omar. Wakati hayo yakiendelea, balozi wa Saudi Arabia nchini Marekani anasema muungano unaoongozwa na Saudi Arabia utahakikisha wahodhi wanashindwa kuitawala Yemen. Balozi Al-Jubeir amewaambia wanahabari hapa mjini Washington kwamba nchi yake sasa inaanza kuona mapungufu ya utawala wa waasi hao. Na Umoja wa Mataifa unawasihi maafisa huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo DRC kufukuza zaidi kufukua zaidi ya miili mia nne iliyozikwa kwenye kaburi la pamoja karibu na mji mkuu wa Kinshasa ili kuchunguza watu hao waliokufa. Maafisa wa Kongo wanasema miili isiyopungua arobaini mia nne ishirini na moja imezikwa kwenye kaburi hilo. Wanasema mabaki ya miili mingine ni ya watoto wachanga waliozaliwa na kufa pamoja na watu wasio na makazi, lakini mkuu wa ofisi ya haki za binadamu kwenye Umoja wa Mataifa nchini Kongo, Jose Mari Arnaz, anasema ni muhimu kuchunguza kwa kina kufahamu nini kilichotokea kwa watu hao.