Taarifa ya serikali iliyotolewa mapema hapo mjini Nairobi inasema serikali imechapisha kwenye gazeti rasmi la serikali karibu akaunti 86 za za benki za watu binafsi na taasisi zinazoshukiwa kuyasaidia makundi ya kigaidi ya Al-Shabab. Pia baadhi ya mashirika yaliyopigwa marufuku ni yale yanayojulikana sana kama Hawala ambao kwa miaka mingi iliyopita yamekuwa yakihusika na usafirishaji wa fedha kutoka mataifa ya nje hadi hapo mjini Nairobi na hatimaye nchini Somalia. Mji mkuu wa Nairobi umekuwa ni makao makuu ya mashirika hayo ya fedha na nimezungumza na mtaalamu wa maswala ya Somalia bwana Mohamed kuhusu swala hilo. Taarifa ambazo mpaka sasa tunazo ni chache, lakini e, athari zake, lakini tunajua hivi kwamba mashirika mengi ya kimataifa yanapelekaga pesa yana makao yao makuu hapa Nairobi, na haya ni mashirika ya kufadhili Somalia. Kwa hiyo haya mashirika yatakumbwa na matatizo, itakuwa watabadilisha mahali ambapo wanapeleka pesa. Pia raia wa kawaida wataathirika, kwa sababu kumbuka kwamba kuna watu wengi wanapata pesa kutoka kwa diaspora na hutumia haya mashirika ya hawala, si, ni wa, Kenya, wa, Sudan, wa Somali wa Ethiopia watu mbalimbali hutumia hawala hizi, na pia kumbuka kwamba kule Somalia hakuna banking system, system ambayo inatumiwa mfumo unaotumiwa ni mfumo wa hawala bureaus eh, yaani transfer money transfer companies. Kwa hiyo kutakuwa na matatizo lakini, nadhani kwa sasa eh, serikali ya Kenya itafanya upelelezi na pengine wengine wataruhusiwa na wengine watakatazwa. Pia kama unavyojua akaunti 86 zimefungwa. Hizo kwa uchache ni 86 ninavyoelewa, na nyingine ni zile za NGOs, ya, ya mashirika ya kibinafsi ya kusaidia watu ya wafadhili, kwa hiyo na wafanyabiashara wakubwa. Baadhi ya akaunti zilizofungwa ni zile zilizokuwa kwenye makampuni hayo ya usafirishaji wa fedha yani hawala, kwa mfano Dahabshiil, Juba Express, Amal na Amana. Pia mashirika ya haki za binadamu yaliyofungiwa akaunti zake ni pamoja na Haki ya Afrika, Muhuri mjini Mombasa Agency of Peace and Development na vilevile makampuni kadhaa ya usafirishaji wa mabasi kama vile G Coach na E Coach yamefungiwa akaunti kwenye benki. Serikali ya Kenya inasema uamuzi huu ni wa mwisho na umechukuliwa baada ya mashauriano marefu kwenye serikali, lakini hii yote inafuatia mauaji ya wanafunzi mia moja hamsini katika chuo kikuu cha Garissa kaskazini mashariki mwa Kenya. Sauti ya America, Nairobi.