Wakenya wanaomboleza vifo kutoka mauaji halaiki ya wiki iliyopita kwenye chuo kikuu cha Garissa ambapo wamekusanyika leo kuasha mishumaa kwa siku ya mwisho ya kipindi rasmi cha maombolezo ya siku tatu. Waandamanaji walikusanyika kwenye bustani ya umma mjini Nairobi kuchangia hadithi za wanafunzi 148 waliouawa na kutoa wito wa kuimarisha usalama wa taifa. Waandaaji waliwaomba waombolezaji kuvaa nguo nyeusi na kushikilia maua na kuandika ujumbe Kwe, kwa mkono wakitoa heshima kwa watu hao waliokufa. Kundi la wanamgambo wa Al-Shabab lilidai kuwajibika kwa shambulizi lililofanyika wiki iliyopita, wakisema lilikuwa ni kulipiza kisasi kwa ushiriki wa Kenya katika jeshi la Umoja wa Afrika kupambana na wanamgambo nchini Somalia. Shirika la kuhudumia watoto katika Umoja wa Mataifa, UNICEF, linasema watu laki moja wamekoseshwa makazi kufuatia mgogoro wa Yemen, huku watoto wakiendelea kuwawa na kuwa kwenye hatari ya magonjwa UNICEF taarifa ikisema kote Yemen watu wameondoka kwenye nyumba zao wakitafuta mahala salama pa kuishi, na kupelekea kuongezeka shinikizo kwenye mahospitali na huduma nyingine. Inasema aina kama hiyo ya ukoseshaji makazi unaowaweka watoto kwenye hatari ya afya na kuvuruga elimu yao. UNICEF inatoa mtazamo maalum na ulinzi kwa watoto hawa na familia zao, pamoja na sheria ya kimataifa ya binadamu. India inasema nchi ishirini na tatu zimeomba msaada wake katika kuwaondoa raia wake kutoka nchi inayokumbwa na vita ya Yemen baada ya New Delhi kufanya operesheni kubwa ya kuwaondoa raia wake ikitumia usafiri wa njia ya anga na bahari. Katika ujumbe kwenye ukurasa wake wa Twitter, Waziri Mkuu Narendra Modi alielezea uungaji mkono wake katika juhudi za uokozi, akisema juhudi za kuwaondoa watu Inamulika nia yake ya kuwahudumia watu wetu na kuwa tayari kusaidia wengine katika majanga. India imewaokoa watu wasiopungua elfu tatu hadi sasa. Kiasi cha nusu ya raia wake wanaofanya kazi huko Yemen ni wauguzi. Pia imewasaidia raia kadhaa wa mataifa mengine. Unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Mtu wa nne huko New York City hapa Marekani anakabiliwa na mashtaka ya njama iliyotangazwa azwa kabla ya kusaidia kwa kutoa msaada wa vifaa kwa wanamgambo wa kundi la Islamic State. Maafisa wa serikali kuu wa jimbo walitangaza jana kwamba Dikhayot Kasimov mwenye umri wa miaka ishirini na sita alishtakiwa na baraza kuu la mahakama pamoja na watu watatu wengine ambao walikamatwa mwezi Februari. Kasimov anashutumiwa kufanya kazi na mtu mwingine Abrol Habibov na kukusanya dola elfu moja na mia sita ili kumsaidia mtu wa tatu Akhror Saidahmetov kusafiri kuelekea Siria kwa ajili ya kujiunga na kundi lenye msimamo mkali wa Kiislamu. Nakala za mahakama zinasema Said Ahmetov alikamatwa kwenye uwanja wa ndege wa John F Kennedy wakati akijaribu kupanda ndege kuelekea Istanbul, Uturuki. Rais wa Marekani Barack Obama amekataa wito wa Israel kwamba mkataba wa wowote wa mwisho wa nyuklia na Iran ujumuishe ahadi ya dhati iliyo wazi ya Iran kutambua haki ya Israel kuwepo kama taifa. Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu alitoa ombi hilo siku ya Ijumaa huku akikosoa vikali mpango wa mkataba wa nyuklia uliofikiwa kati ya Iran na mataifa sita yenye nguvu duniani. Israel inasisitiza mpango wa makubaliano wa mkataba wa nyuklia uliofikiwa huko Uswisi unatishia uhai wake na Bwana Netanyahu anasema atawashinikiza wabunge wa Marekani kutoipatia Iran njia yote ya wazi ya kutengeneza bomu. Rais Barack Obama alizungumzia suala hilo wakati wa mahojiano hapo jana na kituo cha redio cha NPR. Baraza kuu la Malaysia limepitisha mswada ambao unarudisha tena kipengele cha sheria kinachoruhusu kuwaweka mtu au watu kizuizini bila kuwafungulia mashtaka akishukiwa na vitendo vya ugaidi, hiyo ikiwa ni hatua inayowasababishia watetezi wa haki za binadamu kukosoa kuwa inarudisha mambo nyuma. Wabunge wa Malaysia walisema serikali inahitaji The Prevention of Terrorism Act ambayo ilipitishwa leo kukabiliana na kitisho kinachotokana na wanamgambo wa Kiislamu huko Malaysia. Kundi la Human Rights Watch liliita sheria mpya hatua moja kubwa kurudi nyuma kwa haki za binadamu huko Malaysia, na kuonya ilikuwa ikidhoofisha sheria ya usalama wa ndani ambayo iliwekwa mwaka 2012.