Kundi la wanamgambo wa al-Shababu limeshambulia chuo kikuu cha Garissa kaskazini mashariki mwa Kenya karibu na mpaka wa Somalia na kuwa watu wasiopungua 17 na kujeruhi zaidi ya 60. Wizara ya mambo ya ndani ya Kenya imeeleza kwamba kuna mtuhumiwa mmoja ameshakamatwa alipokuwa anajaribu kukimbia kutoka eneo la mashambulizi. Vikosi vya usalama vimefunga njia zote kuingia na kutoka chuo kikuu. Kwa tha, kwa wa saa kadhaa wakijaribu kuwasaka washambuliaji wanaoaminika wanaoshikilia watu mateka katika mojawapo ya ukumbi wa chuo kikuu hicho. Haijulikani kuna washambuliaji wangapi na msemaji wa Wizara ya Mambo ya Ndani amesema vikosi vya usalama vimesha wazingira katika mojawapo ya mabweni ya wanafunzi. Rais Uhuru Kenyatta amelihutubia taifa hivi punde juu ya shambulio hilo na ameamrisha zaidi ya polisi wapya elfu kumi kuandikishwa na kupewa mafunzo mara moja katika juhudi za kuimarisha usalama nchini humo. Kundi hilo la kigaidi lilidai kuhusika na mashambulizi hayo saa chache baada ya kuanza. Katika taarifa yao Alshababu imeeleza kwamba shambulio hilo ni la kulipiza kisasi kwa majeshi ya Kenya yanayopambana huko Somalia. Msemaji wa kundi aliiambia Reuters kwamba wapiganaji wake wanashikilia mateka wa Kristo ndani ya maeneo ya makazi katika chuo kikuu lakini imewaachia huru Waislamu wote. Msemaji mwingine aliliambia shirika la habari la Ufaransa kwamba mpango wa kundi hilo ni kuua wale wanaopinga Al-Shabab. Wanamgambo wa Kaida wameshambulia jela moja kusini mwa Yemen jana na kuwatorosha wafungwa mia tatu wakati mapambano yakiendelea katika maeneo mengine ya nchi, kati ya waasi wa Shia Wahuti na majeshi yanayounga mkono serikali. Maafisa wa usalama wamesema Khalid Barchafi, mwanachama maarufu wa Qaida katika Ghuba ya Kiarabu, ni mmoja waliotoroshwa kutoka jela huko Almulala. Wakati huo huo, waasi wa kihuti walipambana katikati ya kati Aden, mji wa bandari ambao ndio ngome ya mwisho ya wale wanaounga mkono rais Abdurabu Mansur Hadi. Waziri wa mambo ya nje wa Iran Javad Zarif alisema hii leo kuwa kuna maendeleo makubwa katika mazungumzo juu ya mpango wa nyuklia wa nchi yake, lakini Iran na kundi la nchi sita zenye nguvu kubwa duniani bado hawajakubaliana. Zarif alizungumza na waandishi wa habari huko Lausanne Swiss wakati wa muda wa mapumziko katika mazungumzo hayo ambayo yaliendelea katika siku ya pili kupita siku iliyopangwa hapo awali ya saa sita usiku Jumanne, ili kuweza kufikia muundo wa makubaliano wa kuzuia mpango wa nyuklia wa Iran na hatimaye wapewe ahweni katika vikwazo. Zarif alikutana kwa saa kadhaa hi leo na waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry na wataalam kutoka ujumbe wa Iran na ule wa kimataifa. Hii ni VOA Express, naendelea kusikiliza habari za dunia. Mlipoma bomu wa kujitoa muhanga ameua watu 17 na kujeruhi hamsini wengine huko mashariki mwa Afghanistan katika jimbo la Coast. Msemaji wa gavana aliambia sauti ya Amerika kwamba mlipwoaji huyo alishambulia mkutano wa hadhara uliokuwa ukifanyika dhidi ya tabia ya ufisadi katika serikali ya jimbo. Mbunge mmoja wa Afghanistan, Hamayun Hamayun, ni mmoja wa waliojeruhiwa. Wanaharakati wa mashirika ya kiraia na baadhi ya wabunge wamekuwa wakiongoza maandamano ya kupinga serikali ambayo yalianza wiki moja iliyopita huko Coast, jimbo linalopakana na Pakistan. Msemaji wa Taliban amesema kundi hilo halijahusika na shambulio la Coast. Watu wapatao 54 wamefariki dunia baada ya meli ya Rusia kuzama katika bahari ya Ost huko mashariki ya mbali ya Rusia Jumatano maafisa wa usalama wanasema watu 63 kati ya 132 kwenye meli hiyo waliokolewa baada ya Dalni Vostok kuzama kwenye maji yaliyo na barafu karibu na huba ya Kamchatka. Watu 15 bado hawajulikani walipo. Maafisa wanasema meli hiyo ilizama ndani ya dakika 15. Huko maji yakiwa katika yakiwa na baridi kufikia kiwango cha kugeuka barafu. Wale waliojeruhiwa sana walibebwa na kwa njia ya anga katika mji wa Magadan, kiasi cha kilomita mia mbili na hamsini upande wa kaskazini. Mkuu wa Umoja wa Mataifa wa haki za binadamu amewakosoa viongozi wa kijeshi wa Thailand kwa kuondoa sheria ya utawala wa kijeshi na kuweka amri iliyo kali zaidi inayolipatia baraza tawala la kijeshi katika taifa hilo la kifalme nguvu mpya za madaraka kamili. Waziri Mkuu Pieruth Chan Ocha amesema wiki hii amemwomba mfalme wa nchi hiyo ruhusa ya kuondoa sheria za utawala wa kijeshi ambazo ziliwekwa baada ya jeshi kuondoa serikali iliyochaguliwa kidemokrasia mwezi Mei. Sheria hiyo ya utawala wa kijeshi ambayo jeshi iliitumia kuwakandamiza wakosoaji na wapinzani wa kisiasa, nafasi yake itachukuliwa na kipengele katika katiba ya mpito inayotumiwa sasa, ambayo wengi wanasema itaondoa vikwazo vyovyote vilivyokuwepo kwa jeshi kuweza kutumia nguvu.