Rais mteule wa Nigeria Muhammad Buhari anasema nchi yake imeonyesha inaweza kukuza demokrasia na kufikisha kikomo utawala wa chama kimoja. Bwana Buhari amezungumza leo mjini Abuja, saa kadhaa baada ya tume ya uchaguzi kumtangaza yeye ni mshindi rasmi wa uchaguzi wa urais uliofanyika siku ya Jumamosi, kwa kumshinda rais aliyeko madarakani Goodluck Jonathan kwa zaidi ya kura milioni mbili. Bwana Buhari alimuita bwana Jonathan mpinzani wa kuheshimiwa na anamkaribisha katika ushirikiano wa kuiongoza nchi mbele. Chama cha People's Democratic Party kimeongoza Nigeria tangu mwaka 1999. Bwana Buhari wa chama cha All Progressives Party anatarajiwa kuapishwa Mei 29 mwaka huu. Viongozi wa kigeni wanawapongeza viongozi hao wawili kwa kuhakikisha uchaguzi umefanyika kwa amani. Rais wa Niger Yusuf anasema mwisho wa kundi la Boko Haram unakaribia. Bwana Isif alizungumza na Sauti ya Amerika idhaa ya Kifaransa hapo jana wakati akiwa katika ziara ya hapa Washington. Amesema kundi la Boko Haram halijatokomezwa, lakini limevunjwa nguvu zake kwa kiasi kikubwa kutokana na mashambulizi yaliyofanywa na vikosi vya mataifa jirani mwishoni mwa mwezi Januari. Tangu wakati huo wanajeshi kutoka Nigeria, Niger, Niger, Chad na Cameroon waliwa vurumusha kundi hilo la Kiislamu lenye msimamo mkali kutoka katika miji mingi iliyokuwa ikidhibiti huko kaskazini mashariki mwa Nigeria. Rais huyo wa Nijeria alisema kundi la Boko Haram halina muda na alibashiri kwamba katika wiki chache au miezi tutaona mwisho wa kundi la Boko Haram katika eneo la Ziwa Chad. Wapatanishi kutoka Iran na mataifa sita yenye nguvu duniani walifanya kazi leo kukamilisha mianya iliyobaki katika juhudi zao za muda mrefu za kufikia muda wa mkataba juu ya kusitisha programu ya nyuklia ya Iran katika kuweza kulegeza vikwazo dhidi ya nchi hiyo. Pande hizo mbili zilishindwa kufikia makubaliano kwa tarehe ya mwisho waliojiwekea wenyewe la lakini walikubaliana kuendelea kuzungumza katika utaratibu ambao ulianza tena huko Uswisi kukiwa na mikutano kati ya waziri wa mambo ya nje wa Iran , Javad Zarif na viongozi wenzake kutoka Marekani, Uingereza na Ujerumani. Unaendelea kusikiliza idhaa ki ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA kutoka hapo Washington DC. Mlipuko mmoja kwenye kiwanda cha maziwa huko magharibi mwa Yemen umeua watu wasiopungua 25 hii leo, lakini kulikuwa na ripoti za mkanganyiko kuhusu kama mashambulizi ya anga yanayoongozwa na Saudi Arabia au wapiganaji wanaoipinga serikali walihusika. Maafisa na mashahidi wamesema kulikuwa na mashambulizi ya anga yaliyofanywa na majeshi ya ushirika mapema leo katika mji wa bandari wa Hodeida, mahala ambako kiwanda hicho kipo. Wengine pia waliripoti makombora ya waasi yamepiga katika eneo Umoja wa Mataifa umesema jana kwamba raia tisini na watatu waliuawa na 364 walijeruhiwa katika siku tano za kwanza za mashambulizi ya anga ambayo hivi sasa yameendelea kwa muda wa wiki moja. Shirika la kuhudumia watoto la Umoja wa Mataifa UNICEF linasema watoto wasiopungua sitini na wawili wameuawa na thelathini walijeruhiwa nchini Yemen katika muda wa wiki moja iliyopita. Mwakilishi wa UNICEF kwa Yemen, Julian Hanis, alisema jana kwamba watoto wanahitaji ulinzi. Shirika hilo lilionya hali hiyo tayari imepelekea watoto kukabiliwa na matatizo ya chakula pamoja na lishe. Mapigano yameongezeka haraka huko Yemen tangu shirika unaoongozwa na Saudi Arabia mwishoni mwa wiki kufanya mashambulizi ya anga ya kuzuia waasi wa ki wajulikanayo kama wahodhi kusonga mbele. Majeshi ya Iraq yaliendelea kupambana na wapiganaji wa kundi la Islamic State katika mji wa Tikrit huko Iraq hii leo katika lengo la kumaliza juhudi zao za wiki moja za kudhibiti tena eneo ambalo wanamgambo wamekuwa wakilidhibiti tangu mwezi Juni. Waziri wa mambo ya ndani wa Iraq, Muhammad Salem Al-Khabab, alisema majeshi ya Iraq yalikuwa yakifanya kazi ya kudhibiti maeneo ya mwisho yaliyokuwa yameshikiliwa na wanamgambo hao. Waziri mkuu wa Iraq, Haider Al-Abadi, aliyapongeza majeshi ya Iraq mwanzoni mwa siku juu ya kile alichokiita hatua ya kihistoria. Mbunge mmoja wa Iraq Abdul Bar Zebari aliambia sauti ya Amerika VOA kwamba majeshi Iraq, ya Iraq yalikomboa maeneo makubwa ya Tikrit na kwamba mji wa kaskazini mwa Iraq ulikuwa chini ya udhibiti wa jeshi la Iraq.