Kumekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya alfajiri, anaanza saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya kati na saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Khadija Riami, nami ni Harizon Kamau nikikukaribisha katika matangazo yetu ya leo, Jumatano asubuhi, Aprili mosi, mwaka wa 2015. Karibuni katika matangazo yetu ya leo asubuhi. Tutawaletea ripoti kuhusu makundi ya kijamii na wanawake nchini DRC waisihi serikali ya Kinshasa kuwalinda kinamama na watoto wakati wa operesheni za kijeshi Wakati vita inaendelea, namna gani hawa watu wanakaa wapi? Kwa sababu wa FDLR wanasema wakiendelea kuwapiga nao, wataendelea kutesa na kuua na kunyanyasa population. Vilevile tunaripoti kuhusu wasanii wa DMV All Stars wakizungumzia wimbo wao najivunia Tanzania, amani na upendo kwetu sisi miamia. Sisi wa Tanzania sote tupo nje mmoja. Nam hayo basi ndio tuliokuandalia asubuhi ya leo. Mpenzi msikilizaji, tunapenda kukukumbusha kwa matangazo haya pia husikika kupitia mtandao wetu www voaswahili com. Lakini kwanza ni habari muhimu za dunia zikisomwa na Harrison Kamau. Maafisa wa Marekani wanasema hatua kubwa zimepigwa kwenye mazungumzo ya nyuklia yanayoendelea kati ya Iran na mataifa sita yenye nguvu duniani kiasi cha kuongeza muda wa mashauriano hadi leo Jumatano. Wapandanishi walikuwa wamelenga kuma, kumaliza makubaliano ya kwanza kufikia usiku wa kuamkia leo kwenye mazungumzo yanayofanyika mjini Lausanne kule Uswizi, lakini bado kuna tofauti juu ya muundo wa mkataba mapema Jumanne, mmoja wa wapatanishi wa Iran, Hamid Bainejedan, alisema kwamba maafisa wa Iran wataendelea na, mashauri, na mashauriano yao hadi masuala yote yenye utata yasuluhishwe na makubaliano kuafikiwa. Tofauti zingalipo kwenye masharti ya utafiti na usindikizaji wa uranium, muda ambao mkataba utachukua, vikwazo dhidi ya Iran vitachukua muda uh, gani kuondolewa, na ni hatua zipi zitakazochukuliwa Iran iwapo itakiuka mkataba. Kiongozi wa Nigeria Goodluck Jonathan amewashukuru wa Nigeria wote kwa kumpa nafasi ya kuwaongoza wakati akikubali kushindwa kwake katika uchaguzi ambao umemalizika. Aliyekuwa wakati mmoja mtawala wa kijeshi Muhammadu Buhari wa chama cha upinzani cha All Progressives Congress alimshinda Bwana Jonathan na chama chake cha Kecha People Democratic Party kwa karibu kura milioni mbili 2. Rais anayeondoka madarakani pia alisema kwamba aliweka hadi yake ya kufanyika kwa uchaguzi wa huru na wa haki, akiongeza kwamba kama kuna yoyote ambaye hajaridhika na matokeo, basi atumie njia za kisheria kwa mujibu wa katiba kutoa malalamishi yake. Bwana Jonathan pia alisema kwamba hakuna tamaa ya yeyote inayotakiwa kubadilisha ama kuleta umwagikaji wa damu ya mnigeria yeyote yule. Mji wa pili kwa ukubwa nchini Nigeria, mji wa Kano, ulikuwa na shamra shamra pale alipotangazwa kuwa Jenerali Muhamadu Buhari ameshinda uchaguzi wa rais wa nchi hiyo. Aida Isa anaisoma ripoti kamili. Wanaume waliokuwa wamevaa majoho na wanawake wakiwa wamefunika vichwa vyao waliandamana katika mitaa ya Kano, ngome kuu ya wafuasi wa Muhammadu Buhari na mji mkuu wa jimbao ambao umempa umtawala wa zamani wa kijeshi zaidi ya kura milioni 9.1 katika upigaji kura wa jumamosi na Jumapili. Nguvu hiyo imempa fursa ya kumshinda rais Goodluck Jonathan. Chama cha bwana Jonathan cha Peoples Democratic Party kimeshinda kila uchaguzi nchini tangu Nigeria irejee katika demokrasia mwaka 1999. Lakini licha ya kampeni kali, rais aliyekuwa mamlakani alishindwa kuushinda ujumbe wa mabadiliko wa bwana Buhari. Mfanyabiashara Alfazazi baba Dala alikuwa mmoja wa waliokuwa wakisherekea, huku magari yakienda mwendo wa kasi na abiria wakitokeza vichwa vyao kwenye madirisha na kupeperusha ufagio, ambao ilikuwa ndiyo nembo ya chama cha bwana Buhari cha All Progressive Congress. Bwana Dala amesema mabadiliko waliyoyaona yamelengwa kwa muda mrefu, lakini hivi sasa ndio wameweza kuyapata. Majukumu ya Bwana Buhari ni pamoja na kukabiliana na bajeti yenye matatizo kutokana na kushuka kwa bei za mafuta, moja ya sekta kubwa inayoipatia Nigeria mapato yake, pamoja na kuushinda uasi wa kundi la Boko Haram upande wa kaskazini mashariki mwa nchi. Yote hayo yanatakiwa yafanyike mara tu sherehe zitakapokwisha. Mnaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Rais wa Marekani Barack Obama ameeleza Rais wa Misri Adel Fata El Asisi kwamba ataondoka, ataondoa vikwazo vyote vya misaada ya kijeshi ilivyowekewa Kairo baada ya mapinduzi ya kijeshi nchini humo. Ikulu ya White House imesema Bwana Obama ataondoa vikwazo kwa kutuma ndege za kivita za aina ya F16 makombora ya hapun na vyuma vya kutengenezea vifaru vya M1 A1. lakini White House imesema kwamba bado haijathibitisha kama Misri imepiga hatua za kidemokrasia. Hata hivyo, Marekani imeshikilia kwamba misaada hiyo ni kwa minajili ya usalama wa taifa la Marekani. Rais wa Marekani, hata hivyo, amesema bado kuna wasiwasi kutokana na Misri kuendelea kufunga jela waandamanaji wasio na fujo na hukumu za halaiki. Amesema heshima ya uhuru wa kujieleza na kukusanyika bado ni swala linaloangaliwa kwa kina na Marekani. Umoja wa Mataifa umesema kwamba kikundi cha mwisho cha wafanyakazi wake wa kimataifa kimeondoka Yemen, wakati mkuu wa Umoja wa Mataifa wa masuala ya haki za binadamu akionya kwamba nchi hiyo iko katika hali ya kusambaratika kabisa. Msemaji wa Umoja wa Mataifa Fahan Hak alisema Jumanne kwamba wafanyakazi wote kumi na tatu wa kimataifa waliokuwa wamebaki Yemen wameondolewa hadi pale hali itakaporuhusu kurudi kwao. Aliongeza kusema kwamba balozi wa Umoja wa Mataifa nchini Yemen Jamaa bin Omar ba, ba, ame, amehamishwa na kupelekwa kupele Jordan. Haka anasema kwamba kazi zote za Umoja wa Mataifa hivi sasa zitafanywa na mamia ya wenyeji wa Yemen. Umoja wa Mataifa jana ulitoa taarifa kwamba raia 93 waliuawa na wengine 364 kujeruhiwa katika kipindi cha siku tano zilizopita wakati wa mashambulizi ya anga yaliyofanywa na muungano unaoongozwa na Saudi Arabia dhidi ya waasi wa kihudhi wa dhehebu la Kishia. Idara ya Umoja wa Mataifa ya kuhudumia watoto inasema takriban watoto 62 wameuawa wa na 30 kujeruhiwa nchini Yemen katika muda wa wiki moja iliyopita. Mwakilishi wa UNICEF nchini Yemen, Julian Hannes anasema jana kuwa watoto wako katika haja kubwa ya kulindwa. Idara hiyo imeonya kuwa hali mbaya inawakabili watoto, wakiwemo mzozo wa chakula na utapiamlo uliokithiri. Mapigano yamesambaa haraka nchini Yemen tangu ushirika unaoongozwa na Saudi Arabia ulipoanza mashambulizi ya anga mwishoni mwa wiki na kuwazuia waasi wa kishia wanaojulikana kama wahodhi kusonga mbele. Pia jana katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki Moon amesema ana wasiwasi mkubwa wa ripoti ya vifo vya raia ikiwemo shambulizi la Jumatatu kwenye kambi ya watu wasiokuwa na makazi ambao dazeni waliuawa. <tik> Mnaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Na habari iliyobeba uzito wa juu asubuhi ya leo ni mashambulizi ya anga ya muungano dhidi ya waasi wa kihuthi nchini Yemen. Yameanza wiki iliyopita lakini tayari wataalam wa usalama wanaonya, mgogoro wa Yemen unaweza kuleta changamoto mpya Afrika Mashariki. Mwandishi wa Sauti ya Amerika ana taarifa zaidi kutoka kituo chetu cha Nairobi, na Id Ligongo anayesoma taarifa kamili. Saudi Arabia inaongoza katika muungano wa nchi za kiarabu kufanya mashambulizi ya mabomu ya anga kuwazuia waasi wa kishiha wa hodhi kusonga mbele katika mji wa bandari wa Aden na kuihakikishia serikali inayotambulika kimataifa inayoongozwa na Rais Abdurabu Mansur Hadi kurudi madarakani mpaka sasa mataifa kumi ya kiarabu yenye asili ya kisuni ikijumuisha baadhi ya guba Sudan, Misri na Moroko, nazo zinashiriki katika muungano unaoongozwa na Saudi Arabia nchini Yemen. Hatua hiyo imechochea kukua kwa orodha ya mataifa yanayoondoa wananchi wake kuepuka kuwa wakimbizi, ambapo wengi wao wana uwezekano kukimbilia mataifa ya pembe ya Afrika kama Eritrea, Jibouti na eneo tata la Somalia mchambuzi wa masuala ya usalama Andrew Franklin anasema kuto kuwepo kwa utawala wa uhakika kunaweza kuweka tahadhari kubwa ya makundi ya kigaidi kukua. Kweli ni kwamba hii ni halisi ya wahamiaji haramu wanapitia port, port, and Yemen and kutoka Somalia that... Somaliland na Eritrea kuna idadi kubwa ya biashara baina ya Yemen na bandari nyingi, bandari ndogo za uvuvi, bandari ndogo za usafirishaji ambazo zilikuwa na ulinzi mkubwa wakati wote. Ukweli ni kwamba zilikuwa zikilindwa na serikali kuu ya Sanaa, ambapo serikali hiyo haipo. Katika mazingira kama haya, hasa kama Libya, makundi yaliyo dhabiti ama yale yanayotafuta mahala kama Alqaida yanaweza kuongeza kukubalika kwao. Wachambuzi wa usalama wameiambia Sauti ya Amerika kwamba kuna uwezekano Al-Shabab ikaandaa mashambulizi dhidi ya serikali ya Somalia na kuongeza ushawishi wake wa kutaka kujiunga na makundi mawili ya kigaidi yanayoshindana ya Al Qaida na Islamic State. Inaaminika kwamba miezi miwili ijayo itakuwa muhimu, wakati Al-Shabab ambayo imeonyesha kutii muungano na Al Qaida kuangalia matendo yake nchini Yemen kuona kama itaendeleza ushirikiano wake ama la. Na Franklin anasema Kenya inabidi kuongeza umakini na shughuli za ulinzi ambazo zipo sasa katika eneo la mpaka na Somalia. Kuongezeka kwa silaha na wapiganaji wenye mafunzo wenye msimamo mkali kwa sasa kutawezekana kuenea nchini Yemen na kote Somaliland kaskazini mwa Somalia na kufungua njia kupitia eneo la mwambao mpaka kaunti ya Lamu. Lengo kuu la Al-Shababu nchini Kenya mpaka sasa limekuwa hasa kuleta hali ya ghasia katika maeneo ambayo yapo tulivu, lakini hasa kuiondoa serikali ya Kenya kutoka maeneo ya mpakani na Somalia. Baada ya mashambulizi ya kuvuka mpaka ya wanamgambo wa Al-Shabab, maafisa wa Kenya wanajenga ukuta katika mpaka ili kuhakikisha usalama. Mnaendelea kusikiliza kumekucha Afrika kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Ikulu ya White House jana ilitoa pendekezo la Rais Barack Obama la kupunguza utoaji wa gesi chafu nchini Marekani hadi asilimia 28 chini ya kiwango cha mwaka wa 2005 katika kipindi cha muongo mmoja kama sehemu ya mkataba wa kukubaliana na, na mabadiliko ya hali ya hewa ulimwenguni. Mapendekezo pendekezo hilo linahusisha sera nyingi ambazo tayari zinafanyiwa kazi kama vile matumizi ya magari yasiyotumia mafuta mengi, kupunguza matumizi ya nishati kwenye majengo na vifaa na programu ya kuondoa gesi ya HFC itokao kwenye friji. Taarifa iliyotolewa kwenye mitandao Whitehouse iliashiria sheria mpya zitakazopunguza moshi kutoka kwa wachimba mafuta na gesi ya carbon kutoka kwa viwanda. Mpango huu unafuatia ahadi ya bwana Obama ya mwezi Novemba mwaka jana mjini Beijing ya kupunguza kiwango cha gesi chafu kwa asilimia 26 hadi 28. Haya yamejiri kabla ya mazungumzo ya Umoja wa Mataifa kuhusu mabadiliko ya hali ya hewa kufanyika mjini Paris, Ufaransa, baadaye mwaka huu. Mapigano yaliendelea jana katika mji mkuu wa Tikrit nchini Iraq licha ya Waziri Mkuu Haider Al Abadi kutangaza ushindi uliofuatia wiki kadhaa za mapigano kuukomboa tena mji huo kutoka mikononi mwa kundi la Islamic State. Bwana Abadi kwenye ukurasa wake wa Twitter amewapongeza wanajeshi wa Iraq pamoja na vikosi vya kujitolea kwa hatua hii ya kihistoria kwenye taarifa tofauti amesema kwamba maafisa wa usalama wamekomboa upande wa kusini wa magharibi mwa tikrit huku wakikaribia kuchukua tena mji wote mbunge wa iraq abdul bari zebari ameiambia voa kwamba vikosi vya iraq vimechukua udhibiti wa maeneo muhimu ya tikrit na kwamba mji huo ulioko kaskazini mwa iraq sasa uko chini ya jeshi la iraq vikosi maalum vya iraq pamoja na mashambulizi ya anga yanayoongozwa na Marekani yalianza kusonga mbele kuingia katikati ya Tikrit wiki iliyopita baada ya siku nyingi za mashambulizi. na mshukiwa mkuu kwenye mashambulizi ya bomu lililotokea kwenye mbio za Boston Marathon, Zokaza Naev alirudishwa mahakamani Jumanne, ikiwa siku ya pili ya kujitetea kutoka kwa upande wake. Mawakili wa Zanaef walianza kuwaita mashahidi Jumatatu baada ya upande wa mashtaka kumaliza kutoa hoja zake. Iwapo Tsanaev atapatikana na hatia huenda akapewa adhabu ya kifungo cha maisha kutokana na mashambulizi hayo ya Aprili 15 mwaka wa 2013. Watu watatu waliuawa na wengine 264 kujeruhiwa kwenye mashambulizi mawili yaliyotokea kule upande wa Boston. Wanawake huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hasa eneo la mashariki mwa nchi hiyo wameomba ulinzi kwa akina mama na watoto wakati huo wa operesheni za kijeshi dhidi ya makundi mbalimbali ya mbali wapiganaji hasa FDLR na ADF. Mwandishi wetu Auster Malivika anatupasha zaidi kutoka Goma. Wamesema hayo akina mama hapa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kupitia mashirika mbalimbali. Jilian Lusenge ni kiongozi wa shirika la akina mama SOFEPADI. Kitu kiharaka kwa kufanya ni kwanja kukaa na kufikiri kisha kutusaidia hiyo wale wa FDL waweze kuona namna gani wakati wanawapiga, wakumbuke namna gani ya kukinga wananchi, wamama na wababa wa vijana wanakuwa katika Ruchuru katika Masisi, wakati vita inaendelea, namna gani hawa watu wanakaa wapi? Kwa sababu wa FDL wanasema wakiendelea kuwapiga, nao wataendelea kutesa na kuua na kunyanyasa population. Sasa sherti wa, wale wanaopiga kwa FDLR waweze kufikiri namna gani watakinga mataifa kwa sababu tumeona kama wababa wameshindwa, hata kwa uongozi wababa wameshindwa, tunakuwa katika shida miaka na miaka hivi. Tunataka sisi sisi wenye kuwa, kila mara kukiwa vita, ni mama ndiye anapata tatizo na mtoto wake, na hivi tunataka sisi wenye ku, wa victims tuweze kusimama na kujenga amani. Na huyu hapa ni akina mama kutoka eneo la Ruchuru, eneo ambalo lilidhibitiwa kwa muda mrefu na waasi wa M23, ambaye amesema kwamba hivi sasa kuna makundi mengine ambayo yameundwa sehemu hiyo, huku akijiuliza ni kwa nini. Mama huyu, akihifadhi jina lake: ndio katika mtaa wetu wa Ruchuru hakika kumeonekana vikundi vya wenye kushika silaha, na vikundi hivi vinakuwa karibu vikundi kumi na sita na vinaenea katika mtaa wote wa Ruchuru. Tunaogopa vile kwa sababu tunajiuliza, silaha zinatoka wapi? Inaonekana vile kuna njia ambayo serikali haichungi silaha, ili wakina vijana, kwa sababu hivi vikundi vyote vina silaha. Na hiyo ni swali ambayo sisi wakina mama tunapokaa tunajiuliza, tunajiswali, silaha ya hivi vikundi vyote, vikundi karibu kumi na sita, vyote vina silaha. Na labda zile silaha sasa, ni nani anagaia sisi tunafikiri ya kuwa labda kunakuwa vile mkono ya serikali ya wapolitisie, yaani manipulation wanasiasa ambayo wanaendelea vile kushika hivyo vikundi katika ka nchi. Hata hivyo, nimezungumza naye Tomada Kimwiti, kiongozi wa mashirika ya kiraia mkoa wa Kivya Kaskazini, kuhusiana na swala hilo. La kwanza ni kukaa na wakuu viongozi wanaohusika na usalama na hata haki ama justice tutakapokaa nao, tutachangia, tutazungumza na tutakamata azimio mbalimbali mbali. Tunapotarajia kwenda kwenye uchaguzi, kuna wale wa, wanasiasa wamoja ambao wanaweza wakawaambie wale vijana wao wanaomiliki silaha, eti mfanye hiki na kile, ili tuwaogopeshe watu wengine ambao wangetarajia kutia makandidata zao. Upande wa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni kwamba hivi sasa kuna operesheni za kijeshi ili kuhakikisha usalama katika maeneo hayo hasa sana kabla uchaguzi ufanyike, na kuwa raia lazima wawe watulivu. Nikiripotia Radio 1 Oser Malivika Nipashe, idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Sasa inakuletea Jukwaa la Vijana. Leo katika Jukwaa la Vijana, mwenzangu Sande Shomari amezungumza na kundi zima la DMV All Stars wenye makao yao hapa mjini Washington. Kundi hilo linaunganisha pamoja vijana AJ Ubao, Ebrizy, San TZ, Domi na Prince Harry wametoa kibao chao na jivunia, na kwanza wanaanza kueleza juu ya wimbo huo. Hii ilikuwa ni, ni idea ya rafiki yetu mmoja DMK promotion, ambaye alikuja na idea kama hiyo ya kusema kwamba alimwita mtu wa kwanza, nilikuwa alinita mimi kunipa hiyo idea and then uh, akanimesheni kuhusu Domi, akamesheni kuhusu Ibrizi Harry na Jumbe as well. So, kwa hiyo alivyoleta ile idea ikawa ikawa ni idea nzuri, kasema isikuna itakuwa ni idea nzuri ambayo kila mtu wa DMV ambayo yeye angependa kumshirikisha kama ni msanii mzuri mwenye kipaji na uwezo mzuri kufanya kitu pamoja as a a group ambayo tukaiweka kama a DMV All Star, ukaipa jina ya. Domi, unaweza kaendelea. Mmetengeneza kibao kibao kizuri, watu wamekisikia. Hebu tupe yale ya maudhui mlivyokaa chini mpaka kuyatengeneza na kuja na ule wimbo wajivunia yapi, mliokuwa mkialenga mpaka kuandika ule wimbo? Unajua, ni kwamba vile watanzania ambao tuko mbali na nyumbani huwa tunakuta na tuna, unakuwa una misi nyumbani sana. Um, mambo mengine ambayo anatokea ni kwamba, yani kitu kinachoendelea, unajua kwa sababu mpaka hivi, lakini still yani you, you wanna unataka kupeleka message kwamba jamani, ya yani I wish mgejua sisi, ya ni mgejua jinsi tunavyojivunia sisi yani yani, unajua idea tu ifa chini ni kwamba um, tulikuwa tuji tuta actually imbani lakini baada kila, kila mtu sema bana, kwa nini kama tunajivunia unajua nchi yetu hivi, unajua asili ya mali amani tulionayo vitu kama hivyo, kila mtu anajua kwamba Tanzania tunajivunia tuna sana kwa vitu tulivyo navyo sisi, kiangalia Serengeti wengine hawana, unaona? No, no. No. <laughs> wanafanya kama copycat basi uh... Tukaona bana, kwa nini tusifanye Tanzania? Naona sasa ndo kila mtu kabidi manene kafikiria hichi kitu, angalia mashiri yako tayafanya vipi. Nakumbuka hata kora, sisikuo natoka kazini, niko ndani ya basi, unaiandika huo <laughs> <laughs> ndo unaitwa usanii kwamba uko ndani ya basi lakini yeah, bado unaendelea, unakaa chini, unaandika <laughs> kitu gani ambacho utakitoa hii brizi? Hebu tuambie wewe, yale uliokuja na kujifunza paka ukaa na ile kundi, umejifunza mambo mengi pengine mpaka wembao ukatengenezwa, nini hasa ambacho unaweza ukatuelezea? Unajua, mara nyingi um, kwa sisi wasanii tupo nje huku um, tukiwa nje huku na haturudi Tanzania mara nyingi, watu wa Tanzania, ndugu, familia, marafiki, wafanyabiashara, wanaona kama tumewasahau unaona. So kwangu mimi ilikuwa muhimu sana ku, kuambia watu kwamba hatujawasahau na kila siku tunawakumbuka na kila siku tunajaribu ku kurahisisha njia na kujielimisha wenyewe ili tufanye Tanzania iweze kuendelea. As mwananchi mimi mwenyewe wa Tanzania, na tunajaribu kuiendeleza Tanzania wakati tupo huku, na tunajaribu kuwajulisha watu zaidi, kuwapa elimu, kutoka wapi tumepotoka, kwa sababu watu wengi wanajua kwamba Tanzania au Af Afrika sio hata continent wanajua kwamba ni, ni nchi so n, ilikuwa muhimu sana kwa kwangu mimi kujieleza na kusema nini nilikuwa chuk, nimechokisema kwenye nyimbo sawa kabisa. Prince Eri kwa upande wako, najua kuna mengi umekuja nayo mpaka kutengeneza hii album hii nyimbo ukiwa na wenzako, uzoefu wako kwenye hii nyimbo ni upiasa ona, yani kuandika sometime, ujue mtu anaandika kwa meka nyumbani, mwingine akiwa labda yupo na shikaji, unapiga stori tu hivi na hivi, lakini mii nimeandika nyimbo wakati uh, nipo kazini, unaona mi naendesha gari nafikiria tu mstari, unaona nimeka beats na inaisikiliza naanza kuandika taratibu, nikipata neno linakuja naandika so da bwana, hichi kitu kita make sense kama kitakamakama ikiona kitu kama ikiona kitu ambacho unaona, nikija kwako Santz na na, na na DMK kufanya kazi na kina AJ Dom hakitoweza kuita maana nafuta na nilikuwa nashukuru kupata hiyo opportunity, so nilipata beat kuandika beat, nimeweka beat. Alafu niko chumbani niko na naandika tu. Alafu nikiandika na I repeat na I repeat na I repeat mpaka naikumbuka. Alafu naandika naandika, tena naendelea kuandika. So, nilipomaliza hiyo verse, ilikuwa nimesha memorize. Nimesha kujua kila kitu. Na pengine basi kwa sababu nyinyi wote mmeshafanya nyimbo na tuko studio, mnaweza mkanipa wanaita wataalam nyimbo isiyokuwa na kimefika. Angalia uvumilivu wapi umekufikisha. Wale waliokwepo na wasiokwepo kwenye vyeo wamefanya kazi na moyo na ubongo mpaka sasa hivi tupo kwenye. Mimi Mtanzania oh, wewe we Mtanzania hey. uhuru wetu ajivunia oh twajivunia amani hey, hey, tuliyonayo. Wangapi wana lilia, tunamuwomba Mola azidi kutujalia, udini na ukabila mbali tumetupilia. Tumshukuru Mwalimu, misingi alio tujengea, Tanganyika na Zanzibar tumeform Tanzania, amani na upendo kwetu sisi, miyamia siswa Tanzania, sote tuvonje moja. mm. Mnaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Kwa sasa basi, karibu kusikiliza muhtasari wa habari ukisomwa na Harrison Kamau. Maafisa wa Marekani wanasema hatua kubwa zimepigwa kwenye mazungumzo ya nyuklia yanayoendelea kati ya Iran na mataifa sita yenye nguvu duniani kiasi cha kuongeza muda wa mashauriano hadi ya leo Jumatano. Kiongozi wa Nigeria, Goodluck Jonathan, amewashukuru wa Nigeria wote kwa kuwampa nafasi ya kuwaongoza wakati akikubali kushindwa kwake katika uchaguzi ambao umemalizika. Rais wa Marekani Barack Obama amemweleza rais wa Misri Abdel Fatah El Sisi kwamba ataondoa vikwazo vya, vya, vya misaada ya kijeshi vilivyowekewa Kairo baada ya mapinduzi ya kijeshi ya nchini humo. Umoja wa Mataifa umesema kwamba kikundi cha mwisho cha wafanyakazi wake wa kimataifa kimeondoka Yemen, wakati mkuu wa Umoja wa Mataifa wa masuala ya haki za kibinadamu akionya kwamba nchi hiyo iko katika hali ya kusambaratika. Idara ya Umoja wa Mataifa ya kuhudumia watoto inasema takriban watoto tisini na wawili wameuawa na wengine 30 kujeruhiwa nchini Yemen katika muda wa wiki mbili iliyopita. Na hapa basi ndo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo ya kumekucha Afrika kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA. Msikose kujiunga nasi na matangazo yetu ya leo ya VOA Express kama kawaida, saa 10:30 alasiri kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo ya asubuhi ya leo mwelekezo wa matangazo haya Aida Isa. Mimi ni Khadija Riami, nami ni Harrison Kamau nikisema kwaherini, na kuwatakia asubuhi njema kutoka Washington DC.