Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa linaelezea kusikitishwa kwake kwa kushindwa kwa rais wa Sudan Kusini Salva Kiir na kiongozi wa waasi Riek Machar kukamilisha mkataba wa amani. Taarifa ya baraza hilo iliyotolewa Jumanne kwa mara nyingine inatishia vikwazo kwa viongozi waandamizi ambao inaonekana wanahusika kwa hatua au sera ambazo zinatishia amani, usalama na uthabiti wa Sudan Kusini. Mapigano katika nchi hiyo yenye utajiri wa mafuta yameua maelfu ya watu na kuwakosesha makazi zaidi ya watu milioni mbili. Baraza la Usalama limekuwa likifikiria kuweka vikwazo nchini humo kwa takriban mwaka mmoja. Mwanzoni mwa mwaka huu ilitangaza vikwazo kwa utawala wa Sudan Kusini, lakini ilisitisha muda mfupi wa kuweka marufuku ya safari na kuzuia mali za maafisa au kuweka marufuku ya silaha. Marekani na Umoja wa Ulaya tayari wameshaweka vikwazo kwa makamanda kutoka pande zote mbili. Maafisa nchini Yemen wamesema rais Abdirabu Mansur Hadi amekimbia kutoka katika makazi yake katika mji wa kusini wa Aden na kwenda sehemu isiyojulikana hii leo, wakati wapiganaji wa kihodhi wakiendelea kusonga mbele kuelekea kusini. Maafisa walikanusha ripoti za awali kwamba bwana Hadi aliondoka kabisa kwenye mji huo. Aden imekuwa ni hifadhi kwa bwana Hadi tangu mwezi uliopita, wakati alipokimbia kuzuiliwa ndani ya nyumba na Wahodhi katika mji mkuu Sanaa na kwenda kwenye mji wa ghuba ya Aden kujaribu kuunda serikali yake huko. Wahodhi waliuteka mji wa Sanaa Septemba mwaka jana na wamekuwa wakisonga mbele upande wa kusini kuelekea Aden. Ripoti kwamba bwana Hadi amekimbia zimekuja baada ya waasi kuchukua udhibiti wa kituo muhimu cha anga cha Al Anad kiasi cha kilomita 60 kaskazini mwa mji kufuatia mapambano na majeshi yanayomuunga mkono Hadi. Wanamgambo wa kundi la Islamic State leo wamedai kuhusika katika mlipuko wa bomu la kujitoa mhanga Jumanne, mashariki mwa mji wa Benghazi nchini Libya, ambalo liliua wanajeshi wasiopungua wa saba. Shambulizi hilo la jana Jumanne lilihusisha mshambuliaji mmoja aliyeingiza gari kwenye kituo kimoja cha ukaguzi cha jeshi. Ghasia za karibuni zimekuja wakati Umoja wa Mataifa unawasilisha mpango wenye vipengele sita vya kushinikiza kusonga mbele mazungumzo ya amani katika nchi hiyo, ambayo imeendelea kuwa dhaifu, huku serikali hasimu na wanamgambo wakipigana ili kupata udhibiti. Pendekezo linajumuisha serikali ya umoja na kamati kuandaa katiba mpya pamoja na mipango ya uchaguzi mpya baada ya katiba kupatikana. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Rais wa Afghanistan Ashraf Ghani anatarajiwa kuhutubia kikao cha pamoja cha bunge la Marekani hii leo, siku moja baada ya kufanya mazungumzo na Rais Barack Obama na kukiri kazi kubwa bado iko mbele ili kuhakikisha usalama wa nchi yake. Kwenye mkutano wa pamoja na waandishi wa habari kufuatia mkutano wao wa jana huko White House, bwana Obama alitangaza kwamba wanajeshi wa Marekani elfu tisa na mia nane waliopelekwa nchini Afghanistan wataendelea kubaki hadi mwishoni mwa mwaka akibadili mipango yake ya awali ya kupunguza idadi ya wanajeshi hao kwa nusu. Bwana Obama alisema Afghanistan bado ni eneo hatari sana, na waasi wanaendelea kufanya mashambulizi, ikiwemo mabomu ya kujitoa mhanga dhidi ya raia. Juhudi za uokozi zimeanza tena kwenye eneo lililotokea ajali ya ndege ya shirika la German Wings, aina Airbus A 320 ambayo ilianguka jana katika milima ya French Alps na kuua watu wote 150 waliokuwemo ndani. Wizara ya mambo ya ndani ya Ufaransa inasema moja ya kifaa kinachojulikana kama black box kutoka ndege ya German Wings 4U9525 kimeonekana japokuwa kimeharibika na kinafanyiwa uchambuzi mjini Paris ili kujua chanzo cha ajali hiyo. Chancellor wa Ujerumani Angela Merkel, Rais wa Ufaransa Francois Hollande na Waziri Mkuu wa Spain Mariano Rajoy wanatarajiwa kutembelea eneo la ajali hii leo. Ajali hiyo ilitokea Jumanne asubuhi bila kutoa ishara zozote za tatizo wakati ndege ikiwa njiani kutoka Barcelona, Spain, kuelekea mji wa Dusseldorf, Ujerumani. Maelfu ya waombolezaji nchini Singapore walijaa mitaani hii leo kutoa heshima za mwisho kwa mwanzilishi wa taifa hilo, Lee Kuan Yew ambaye mwili wake ulisafirishwa kwenye gari maalum la kijeshi kutoka makazi ya rais kuelekea bungeni. Mwili huo uliwekwa katika jeneza la kioo na utalazwa hapo kwa taifa kutoa heshima zao hadi mazishi yatakapofanyika siku ya Jumapili ambapo yanatarajiwa kuhudhuriwa na viongozi wa kigeni kutoka duniani kote. Singapore imetangaza kipindi cha wiki moja cha maombolezo ya kitaifa kwa Bwana Lee, waziri mkuu huyo wa zamani ambaye aliongoza taifa hilo kutoka mwaka 1959 hadi mwaka 1990, alifariki Jumatatu akiwa na umri wa miaka tisini na mmoja. no