mkutano huo salamu, wa siku mbili jijini dares salamu unajumuisha wakuu wa nchi za uganda burundi rwanda kenya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo darc na mwenyeji tanzania katika mkutano huo rais wa tanzania jakaya kikwete ameelezea nia yake ya kuboresha miundo mbinu ya usafiri wa reli na barabara kwenye ukanda wa kati wa nchi hii ili kusaidia wananchi wa ukanda huu sambamba na uingizaji na usafirishaji wa bidhaa kwa nchi zisizo na bandari miongoni mwa hatua ambazo tanzania imechukua kuboresha sekta ya miundo mbinu kwa ajili ya kukuza ukanda wa kati unaotegemewa kwa usafirishaji wa mizigo na mataifa ya uganda burundi rwanda na jamhuri ya kidemokrasia ya kongo drc ni kuboresha reri ya kati baada ya kuifanya kuwa mojawapo ya vipaumbile sita vya mpango wa matokeo makubwa sasa dr shabani mwinjaka ni katibu mkuu wizara ya uchukuzi tanzania kwai ndio maana unaona leo tumeweza kupata eh, kwanza kabisa marahisi wa kuongea ili kuonesha utayari wao wa mashirikiano lakini pili kutakweko na wa wawekezaji lengo ni kuona ni kiasi gani na wenyewe watachangia badala ya hela serikali peke yake tuone nafasi ya watu binafsi kushiriki kwa mfano kuchangia katika ujenzi wa hizi reli tunategemea kuwa na reli ya kutoka uvinza msongati kwenda burundi kwa ajili ya kubeba madini ya niko na vile vile hii tutukawahimarisha kwenda kigoma kubeba madini kutoka drc kongo na vile vile kubeba mizigo yetu ya ndani profesa benu mdulu gavana wa benki kuu ya tanzania amezungumzia umuhimu wa kuboresha miundo mbinu ya reli katika kukuza uchumi wa ukanda wa kati sahii barabara zina beba mzigo mkubwa sana kushinda unavyotakiwa kwa sababu reli haiwezi kuisaidia lakini reli itakapokuwa imefufuka imechanganya huduma yake basi tunajua kabisa gharama za kubebaji mizigo zitaenda chini na barabara zetu zitadumu muda mrefu zaidi sasa usafiri ni sehemu kubwa sana ya kuendesha shughuli zote za kiuchumi kwa hiyo tukiboresha usafiri tunajua tumeboresha sio tu kwetu sisi tumeboresha pia kwa nchi zingine naye rais ueli museveni wa uganda ameuelezea mkutano huu wa daresalamu kuwa mambo yatakayostawisha viwanda na wakulima wa nchi za ukanda wa kati ni kusimamia usalama nguvu kazi yenye ujuzi na afya pamoja na kuwa na uhakika wa soko kubwa kwa upande wake rais pier nkurunzinza wa burundi amepongeza hatua zinazochukuliwa za kuboresha ukanda wa kati kwa manufaa ya wananchi wa mataifa husika katika kuboresha ustawi wa maisha ya wananchi wa mataifa hayo rwanda na jamhuri ya kidemokrasia ya kongo drc zimewakilishwa na mawaziri wa miundo mbinu james mussoni kwa rwanda na injinia justin kalumba kwa drc huku waziri wa mambo ya nje wa kenya amina mohamed akimwakilisha rais uhuru kenyatta nikiripoti kiripoti kutoka dares salamu kwa niaba ya sauti amerika mimi ni dina chahali