Msomaji ni mkamiti Kibayasi. Maafisa nchini Tunisia wamewakamata watu tisa kwa kuhusika na mauaji halaiki kwenye jengo la makumbusho mjini Tunis, ambayo yaliua watu ishirini na watatu. Ofisi ya rais wa Tunisia ilisema watu wanne kati ya hao waliokamatwa wanaaminika kuwa na uhusiano wa moja kwa moja na shambulizi la Jumaatano kwenye makumbusho ya kitaifa ya Bardo. Watu watano wengine inasemekana kuwa na uhusiano na washukiwa fiatu wa fyatuaji risasi au wapangaji wa shambulizi. Maafisa wa serikali walisema awali kwamba polisi walikuwa wakiwatafuta waliohusika vikosi vya usalama kwenye eneo viliofyatulia risasi na kuwaua watu wawili wenye silaha waliotambuliwa kama Yasin Labid la na Hatem Khashnaui Wawili hao walifyatua risasi kwa watalii nje ya jengo la makumbusho ya Bardo kabla ya kuwashikilia mateka kundi dogo la watu. Maafisa nchini Yemen wanasema watu wasiopungua sita waliuawa katika mapambano kati ya majeshi hasimu yanayomuunga ya mkono rais wa nchi hiyo anayetambuliwa kimataifa na kiongozi wa zamani ambaye aliondolewa madarakani kufuatia ghasia za mwaka 2011. Majeshi ya usalama yanayomtii kiongozi wa zamani Ali Abdallah Saleh hii leo yalishambuliwa kwenye uwanja wa ndege wa kimataifa huko kusini mwa Yemen kwenye mji wa Aden mahala ambako wana gambo walipambana na wale wanaomtii rais Abdurabu Mansur Hadi. Mapigano yalilazimisha kufungwa kwa uwanja wa ndege. Majeshi kutoka pande zote pia yalipambana katika maeneo mengine ya mji wa bandari. Vyanzo vinasema wapiganaji wanne wanaomuunga mkono Sale na wanamgambo wawili waliuawa katika mapambano, pia kulikuwa na idadi kadhaa ya majeruhi. Rais wa Malawi anatoa wito wa juhudi kali za kuwakamata na kuwaadhibu watu wanaohusika na mifululizo ya mauaji ya watu wenye ulemavu wa ngozi, yani albino. Katika hotuba yake kwa taifa hii leo, Rais Peter Mutharika alielezea mashambulizi kuwa ya kinyama na aliamuru idara za usalama kuzidisha msako kwa wauaji hao. Rais pia aliomba idara ya mahakama kuharakisha kesi za washukiwa wa mashambulizi. Watu wenye walemavu wa ngozi wapatao kumi na watano wanaripotiwa kutekwa nyara na kuuawa nchini Malawi tangu mwanzoni mwa mwaka huu. Matamshi ya bwana Mutharika yamekuja siku moja baada ya kanisa la Kikatoliki nchini Malawi kumshutumu kwa mwelekeo usio na nguvu juu ya matatizo yanayowakumba watu wenye ulemavu wa ngozi. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa Washington. Maafisa nchini Afghanistan wanasema mlipwaji bomu wa kujitoa mhanga amemuua mkuu wa polisi wa jimbo katika mji mkuu Kabul. Matiula Khan, mkuu wa polisi wa jimbo la kaskazini la Oruzgan, aliuawa katika shambulizi lililosababisha kifo Jumatano jioni. Kundi la Taliban linadai kuhusika. Maafisa wa Afghanistan wametoa taarifa chache kuhusiana na shambulizi hilo na haijao wazi kwa nini Khan alikuwa mjini Kabul. Wakati huo huo, msemaji wa kundi la Taliban nchini Pakistan alidai mmoja wa makamanda wake waandamizi Khaurei Mahsud aliuawa pamoja na wapiganaji wawili katika shambulizi moja la Marekani la ndege zisizotumia rubani drone, katika eneo la mpaka na Afghanistan. Wanamgambo wa Islamic State huenda walifanya uhalifu dhidi ya binadamu huko Iraq, ikiwemo mauaji halaiki dhidi ya watu wa kabila la Yazidi walio wachache. Haya ni kwa mujibu wa ripoti iliyotolewa na mkuu wa idara ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa. Hati iliyowasilishwa kwa Baraza la Haki za Binadamu la Umoja wa Mataifa Taifa linaelezea kwa kina juu ya mauaji, utekaji nyara na mateso mengine na ukiukwaji wa haki ulioelezewa na mashahidi zaidi ya mia moja na waathiriwa walionusurika mashambulizi yaliyofanyika kuanzia mwezi Juni mwaka jana, wakati wanamgambo hao walipoendeleza ukatili wao katika maeneo mengi ya Iraq. Ripoti hiyo inatoa mwito kwa baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kutafakari juu ya kuwasilisha ripoti juu ya matukio hayo ya Iraq kwa mahakama ya kimataifa ya uhalifu wa jinai ICC mjini The Hague. Mahakama ya juu nchini Thailand imeamua kumfungulia mashtaka ya uhalifu waziri mkuu wa zamani Yingluck Shinawatra kwa kuhusika na utawala mbaya katika ruzuku ya mchele iliyoigharimu nchi hiyo mabilioni ya dola. Jopo la majaji hii leo limeamua kwamba mahakama hiyo ina uwezo wa kuendesha kesi hiyo ambayo itasikilizwa kwa mara ya kwanza tarehe 19 mwezi Mei kulingana na taarifa ya mahakama iwapo atapatikana na hatia Bi Yingluck ataweza kuhukumiwa kifungo cha hadi miaka kumi. Waendesha mashtaka mwezi Februari walimfungulia mashtaka Bi Yingluck na kuzembe, kwa kuzembea akiwa kazini alipoiongoza programu iliyowalipa wakulima fedha zaidi ya bei ya mchele ilivyo katika soko huku wapinzani wake wakisema ilikuwa hatua ya kupata uungaji mkono wa kisiasa kutoka kwa wakulima. China na Japan wamefanya mazungumzo ya ngazi za juu yaki Salama kwa mara ya kwanza katika kipindi cha miaka minne ikiwa hatua nyingine ya kurejesha uhusiano ulioathiriwa na mzozo wa mipaka. Manaibu mawaziri wa mambo ya nje kutoka nchi zote mbili wamekutana leo mjini Tokyo kwa siku nzima ya mazungumzo huku pande zote mbili zikieleza matumaini ya kuboresha mahusiano. Naibu waziri wa mambo ya nje wa Japan, Shinsuke Sugiyama, amesema ingawa bado nchi zote mbili zina tofauti za sera za kiusalama. Nji njia mwafaka ya kutatua tofauti zilizoko ni kufanya mashauriano. Mwenzake wa kutoka China Liu Jianchao pia amesisitiza umuhimu wa mashauriano kwa vile nchi zao ni majirani zenye uwezo katika eneo hilo.