akiwa na umri wa miaka 33 victor chen ameingia katika kumbukumbu kumbu za daftari kwa kuwa mtu mwenye rika la chini zaidi duniani kuwahi kuteuliwa kuania tuzo la amani la nobel mwk 215 ocen alizaliwa na kukuzwa katika wimbi la vita la waasi wa lords resistance army lra kaskazini mwa uganda maisha yake yote ya utotoni yalishamiri katika kambi ya wakimbizi wa ndani waasi wakiwateka nyara watoto kutoka kambini na kuwafanya wapiganaji harakati zake za kutafuta mani zilianza akiwa na umri wa miaka kumi na minne niliwaona wenzangu wenye umri wa chini ya miaka kumi nawili wakisajiliwa nilikuwa na umri wa miaka kuina nne nikaunda chama cha mani ndani ya kambi lengo kubwa lilikuwa kusambaratisha usajili wa watoto na wasi wa lra nia kuu ilikuwa kuwaleta pamoja na kueleza kwamba kweli tulikuwa tunateseka lakini tusingetengeneza mazingira yatakayotuletea matatizo na machungu zaidi japo hakuweza kunakili matunda ya juhudi za kutafuta amani kwa uwepesi hakukata tamaa kijana wochen aliweka vijana wa rika lake katika kikundi na kuwahimiza kutojiunga na kundi la wasi la lra wakiwa kambini akiwataka kutoishi maisha ya mtu tawabunduki idadi kubwa ya vijana wenzangu waliuawa katika vita najaribu kuwasaidia watu wanaoishi maisha ya vita chaguo langu la mani ndilo watu wa jamii yangu wanataka na ninafuraha kwamba idadi kubwa ya vijana wanahimiza amani na baada ya kutoka kambini ocena aliamua kuanzisha chama cha kusaka amani cha african youth initiative network kikiwa na lengo la kuwasaidia wahanga wa vita wa lra kwa kutoa msaada wa kimatibabu kwa waliokatwa midomo mapua na masikio pamoja na msaada wa kisaikolojia kwake uteuzi wa kuania tuzo la amani la nobel si ushindi dhidi ya vita lakini ni ujumbe tosha wa kuhimiza amani kaskazini mwa uganda kuishi katika kambi ya wakimbizi haimaanishi kwamba imani yako yote imeisha kuishi kama wakimbizi haimaanishi kwamba wewe sibini adamu niliishi maisha mabaya zaidi lakini alinifanya kuwaza mema kuhusu maisha baadaye na kunipa fursa ya kuwaza kama raia ambaye siye tu anayeogopa vita lakini anayestahili kuhakikisha vita vinakoma na kujenga amani akiwa mwenye furaha tele victo chen atamenyana na watu wenye sifa tele duniani kama demon tutu jimy kata na martin luther king jr katika tuzo la amani la nobel mwaka huu wa elfumbili kmi 5n kennes bwire sauti ya amerika kampala