Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry na waziri wa mambo ya nje wa Iran Mohammed Javad Zarif wanakutana tena Jumatatu huko Switzerland wakati wanaendelea kushinikiza kufikia makubaliano katika mashauriano ya muda mrefu kuhusu programu ya nyuklia ya Iran, Kerry na Zarif wameungana na wanadiplomasia na wataalamu kutoka pande mbili ambao walianza duru ya pili ya mazungumzo Jumapili. Wana takriban wiki mbili zilizobaki kabla ya kufikia siku ya mwisho iliyowekwa ya kupata muundo wa makubaliano ili kuhakikisha kuwa programu ya nyuklia ya Iran ni ya amani kwa mabadilishano na kuondolewa vikwazo vya uchumi. Kerry alisema Jumapili kwamba vikwazo vilivyobaki ni vya kisiasa kuliko kiufundi. Jumuiya ya Ulaya imekiri leo Jumatatu kwamba haitambui unyakuzi uliofanywa na Russia mwaka jana wa eneo la Crimea na kuelezea wasiwasi wake juu ya ukiukwaji wa haki za binadamu katika eneo hilo. Katika taarifa leo, mkuu wa masuala ya nje wa jumuiya hiyo Federica Mogherini amesema unyakuzi huo ni ukiukwaji wa sheria za kimataifa na kwamba jumuiya hiyo ya Ulaya ina wasiwasi juu ya ongezeko la majeshi katika eneo hilo. Wakati huo huo, Rais wa Ukraine Petro Poroshenko anafanya mazungumzo leo jini Berlin na kansela wa Ujerumani Angela Merkel huku akitafuta msaada wa kijeshi kutoka nchi za magharibi ili kumaliza uasi wa wanaotaka kujitenga na kujiunga na Russia. Mkutano huo unafuatia onyo la wiki jana kutoka kwa mwana diplomasia wa ngazi ya juu wa Ujerumani dhidi ya kutoa silaha kali kwa Ukraine. Rais wa Siria Bashar al-Assad alisema Jumatatu kwamba anasubiri hatua kuchukuliwa kutoka Washington, kulinganisha na maneno ya waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry, ambaye siku moja kabla alieleza azma katika mashauriano na viongozi wa serikali ya Siria. Bado tunasikia matangazo na tunatakiwa kusubiri hatua kuchukuliwa, baadaye tuamue, alinukuliwa Asad na vyombo vya habari vya serikali ya Siria akisema katika televisheni ya Iran. Katika mahojiano Jumapili, Kerry alisema ma Marekani inatakiwa kufikia makubaliano na kiongozi huyo kwa ajili ya kipindi cha mpito wa kisiasa wakati Syria inafikisha miaka minne ya vita vya wenyewe kwa wenyewe ambapo zaidi ya watu laki mbili wamewawa. Maafya raia wa Brazil jana waliandamana kote nchini wakitaka Rais Dilma Rousseff ajiuzulu kwa madai ya ufisadi ndani ya serikali. Asira nyingi kutoka kwa umma zimechochewa na kufichuliwa kwa ufisadi ndani ya kampuni ya mafuta ya Petrobras inayosimamiwa na serikali. Waendesha mashtaka wametaja sakata hili kuwa kubwa zaidi nchini Brazil zaidi ya dola milioni mia nane zilitolewa kama hongo na mahitaji mengine kwa kampuni ya ujenzi na uhandishi uhandisi ili kupewa kandarasi zilizolipwa fedha nyingi kuliko kiwango kinachostahili dazani ana wanasiasa wengi wao wakiwa washirika wa karibu wa rais pamoja na waliokuwa wakuu wa Petrobras wanachunguzwa hakuna yeyote aliyohukumiwa ingawaje manaibu ishirini na mbili maseneta kumi na tatu na magavana wawili umehusishwa na madai ya kupokea hongo. Unaendelea kusikiliza VOA Air Express kutoka Washington DC. Wakristo kote Pakistan wanaadhimisha siku ya maombolezo leo, siku moja baada ya mashambulizi mawili ya mabomu ya kujitoa mhanga kutokea nje ya makanisa mawili mjini Lahore na kuua watu 15 ikiwemo mtoto mmoja mvulana mwenye umri wa miaka 9. Shule za Kikristo nchini Pakistan zimefungwa leo kwa ajili ya mazishi. Inayoathirika watu sabini wamejeruhiwa na mashambulizi haya ya Jumapili, wakati watu wawili waliokuwa na silaha walipojaribu kuvamia katika makanisa hayo wakati wa ibada kwenye kitongoji chenye Wakristo wengi mjini Lahore Wakati walinzi walipojaribu kuwasimamisha washambuliaji kwenye lengo kuu, walitegua milipuko yao. Kundi la wanamgambo lenye ushirikiano na kundi la Taliban la Pakistan limedai kuhusika na shambulizi. Na watu kaskazini mashariki mwa jimbo la Boston wanatarajia kupata majira ya machipuko Ijumaa, baada ya kupata theluji kubwa iliyovunja rekodi. Theluji ilianguka jana Jumapili na kufikia sentimita 7.4, hivyo kuongeza idadi iliongezeka katika zile 275.8 sentimita. Hiyo ni zaidi ya mara mbili ya kiwango cha theluji cha sentimita 110 katika majira ya baridi. Be no