habari za hivi punde zasema kufikia hivi sasa watu watatu wamekufa kufuatilia shambulio hilo la kigaidi ambapo baadhi ya watu waliokufa ni maafisa wa wawili wa polisi na yule mwingine alikuwa ni raia wa kawaida na ingawa hakuna kundi lolote la kigaidi limedai kuhusika na shambulio hilo watu hao wa watatu waliokufa walikuwa kwenye msafara wa gavana wa jimbo hilo ali roba uliokuwa safarini kurejea afisini baada ya shughuli za kikazi na gari moja limeharibiwa kabisa kwenye shambulio hilo na duru za kiusalama za shema shambulio hilo limetokea karibu sana na barabara ya arabia ambapo abiria wasiopungua ishirini na wanane waliwawa mwezi novemba mwaka jana kwenye basi iliyokuwa safarini kurudi mjini nairobi kutoka mji wa mandera na kwenye shambulio hilo la mwaka jana magaidi wa al walidai kuhusika na shambulio hilo lakini habari hizi znasema gavano wa jimbo hili la mandera ya ali robo hakujeruhiwa wakati wa shambulio hilo kwa sababu gari lake lilikuwa tayari limepita sehemu hiyo na kutokana na shambulio hilo wakazi wa mji wa mandera wanasema mji huo umejaa wasiwasi wa mashambulio ya kigaidi na sio kuwa wakristo peke yake lakini pia jamii ya kiislamu wacha habari ya mkristo nini sisi wenyewe waislamu katika manyumba yetu tunajisikia ofu kabisa tunakuwa na wasiwasi kubwa hata tuwezi kulala usingizi mzuri hata kitu tu ikipita uu nyumba tunaistuka mtu anaamuka mchana tuko na serikali ya kenya lakini usiku ni kama tunatawaliwa na serikali nyingine tutapambana na magaidi ambao walifanya kazi kama hii hatuezi ya kugopeshwa ambao wao walikuwa nia yao ni kuleta ile ekonom ya hii kaunti chini Manaki, juzi walikuwa uh, na habari za ivipunde znasema maafisa wa usalama wanawasaka magaidi waliohusika na shambulio hilo ambao pia walitoroka na gari moja la gavano wa jimbo hilo la mandera hata hivyo mauajia wametokea siku chache tu baada ya kuwawa kwa kiongozi mmoja wa al-shabab adan garal katika eneo la berel nchini somalia na ndege zilizokuwa na rubani pia mauaji hayo ya mandera yametokea muda mfupi tu baada ya kuapishwa kwa inspekta general mpya wa polisi joseph boynett ambaye ameapa kupambana vikali na makundi ya kigaidi mwaiki konye voa expessnairobi