Naam, sasa tumesikia umeweza kupenya ukatoroka. Unaweza kutueleza hali yako ikoje hivi sasa? Kwa sasa, nashukuru Mwenyezi Mungu, hali yangu iko salama kabisa e, kiafya, kiusalama na mengine yote. Ukichukua hatua kama hiyo, kukimbia, kunakuwa na ile hali ya hofu na usalama. Je, usalama wako uko na hakika mahala ulipo? Naweza kusema kwamba sina tatizo lolote Eh, kwa sababu eh, kuhusu faili langu na utawala wa rais Pierre Nkurunziza nziza, kila mtu anafahamu kwamba ni mambo tu ya unyonge, mambo ambayo hayana msingi, mambo ambayo hayana kichwa wala miguu, ni ile hali tu eh, ya kutaka upande wake kuweza eh, kuongoza chama kinyume na katiba ya nchi, ikiwa ni warundi eh, na jamii la kimataifa E, wote wanajua kwamba e, nilikuwa sina hatia yoyote e, na ndiyo maana e, ndugu zangu ambao tulihangaika pamoja msituni waliweza kuchukua hatua wakishirikiana nami kufanya kila liwezekanalo ili niweze kuwa huru e, sababu ukitizama hali ya Burundi, e, mimi ndiye mwanasiasa wa pekee ambaye ameweza kupata adhabu kali nchini Burundi. Wapo ambao waliweza kumuua rais Ndadaye, wapo ambao waliendesha mauaji miaka nenda rudi sabini na mbili, na kusababisha halaiki ya Warundi kuweza eh, kulikimbia taifa la Burundi. Hakuna ambaye amekwishapata adhabu kama hii ambayo eh, rais P-Pierre Nkurunziza, ndugu yangu Pierre Nkurunziza, aliweza kunipa mimi. E, naweza kusema ni ile ya kutoweza kuridhika e, na mapato ambayo aliyokuwa nayo, sababu ukitizama katiba ya Burundi hakuna ambaye anaruhusiwa kukiongoza chama na kuweza kuliongoza taifa kulingana na mkataba wa Arusha. Aidha uko kwenye executive, yani uongozi wa taifa, aidha uko kwenye chama E, sasa sisi tukiwa e, viongozi wawili ambao tulikuwa kwenye ngazi ya juu ya chama CNDDFDD, tuliweza kuelewana, mimi upande wangu niweze kuwa mwenyekiti wa chama na kukiongoza chama, na yeye kwenda kuweza kuliongoza taifa la Burundi. Kwa hiyo kuliko kuwa na ule ushirikiano, aliamua kutumia mbinu zake na kuweza kuunda e, chombo ambacho E, hakitambuliki kikatiba hakitambuliki kisheria ya chama ambacho aliita ni baraza la busara. Kupitia hilo hilo baraza la wazee wa busara, ndiyo aliweza kama mwenyekiti wa baraza hilo kuweza e, kukiongoza chama na kusambaratisha viongozi wa chama katika kunitia korokoroni na kuweza kumtimua aliyekuwa katibu wa chama E, mbunge Manasenzo Bonima na kukiacha chama e, kama yatima. Kwa hivi sasa wengi wanajiuliza imekuwaje hivi sasa umepata nafasi kuweza kukimbia, umepata vipi nafasi ukapenya? Naweza kusema kwamba e, sio kukimbia kama kukimbia, nilitoka vizuri kwa heshima kabisa, sababu wanavyokijua chama cha CNDD FDD ni chama ambacho kiko kimezagaa kote katika nyanja mbalimbali mbali nchini e, Burundi kwenye vyombo vya usalama e, upande wa, wa, wa uongozi mbalimbali mbali. Sasa kwa hiyo ikiwa niliweza kusubiri muda wote huu ilikuwa ni kutaka Warundi na jamii la kimataifa waweze kujua ukweli ukweli wa kila kitu sababu, rais Pierre Nkurunziza alianza kubuni e, mambo mbalimbali na kuyaweka kwenye kichwa cha mwenyekiti wa chama ambaye ni mimi. Sasa tulitaka jamii la kimataifa tulitaka e, Warundi wenyewe waweze kujua e, lipi tatizo la Burundi wakati huo, na hivi kila kitu kiko wazi kila kitu kiko wazi. Ni ile kutoheshimu heshimu demokrasi, ni ile kutoheshimu mali ya umma, ni ile kutoheshimu e, mambo yote ambayo tulikuwa tuliweza e, kuafikiana ili tuweze kusababisha e, Warundi waweze kupumua katika hali mbayo waliokuwa nayo nyakati za utawala wa kimabavu.