Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni, Ijumaa Machi tarehe 6 mwaka wa 2015. Katika matangazo ya VOA Express hivi leo, mfumo mpya wa kidijitali wa matangazo ya televisheni nchini Kenya waja na changamoto mpya. Sta kuona kwa nyumba yangu TV, acha niipeleke kwa jirani. Mambo si yawezi, sina hela za kununua hizo vitu ni mmoja wa watazamaji wa televisheni nchini Kenya akitoa maoni yake. Hii ni voa Express. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi nami langu jina ni Harrison Kamau. Na katika habari nyingine, wanaume je, wanatahadharishwa nini kuhusu wakati huo wa wikendi? tahadhari nyingine kubwa sana, ambayo hasa wanaume wenye ndoa zao waangalie kabisa. Wengine Ijumaa inakuwa ni siku ya mwisho wa wiki, anaondokea huko kwa kutoka kazini, aende kufanya maburudiko yake, na saa nyingine hata kwenda kwenye njia ambazo si sahihi. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia ukisomewa naye mwenzangu Mkamiti Kibayasi. Wapatanishi wa IGAD wameahirisha kwa muda usiojulikana mazungumzo ya amani yanayoendelea mjini Addis Ababa baada ya mfululizo wa mikutano kadhaa tangu Jumanne wiki hii. Rais Salva Kiir na kiongozi wa upinzani Riek Machar hawakuweza kukubaliana juu ya masuala yaliyopo katika taratibu za kuleta amani kwenye eneo lao. Masuala haya yanajumuisha ushirikiano wa madaraka, muundo wa serikali na namna ya kuendesha jeshi wakati wa kipindi cha mpito. Msemaji wa ujumbe wa serikali kwenye mazungumzo hayo Michael Makuei Lueth anasema pande zote mbili zitasubiri mwaliko mwingine kutoka IGAD ili kuanza tena mazungumzo mengine. Balozi wa Umoja wa Mataifa kwa Libya amesema jana alhamis kwamba anaamini mkataba wa amani unawezekana kati ya makundi yanayopigana nchini Libya, baada ya siku ya kwanza ya duru mpya ya mazungumzo ya amani nchini Moroko. Bernardino Leon aliwaambia waandishi wa habari kuwa hakuna hali ya matumaini na hisia kwamba inawezekana kufikia mkataba. Alisema hiyo ni ishara muhimu, kwa sababu katika muda wa miezi kadhaa iliyopita hilo lisingewezekana. Balozi Leon na wapatanishi wengine walikutana kando na wajumbe wa serikali ya Libya na makundi ya Waislamu wenye siasa kali ambao wamechukua udhibiti wa mji mkuu Tripoli na kuunda utawala wao wa kando. Mkuu wa shirika la Umoja Mataifa la UNESCO amelaani kuvunjwa kwa mji wa kale wa Nimrud katika eneo la Assyrian kaskazini mwa Syria na wapiganaji wa kundi la Islamic State na kusema uvunjaji huo wa makusudi wa utamaduni wa kale ni uhalifu wa kivita. Wapiganaji hao walianza kuvunja majengo ya mji wa Nimrud Alhamis, ikiwa ni hatua nyingine ya mashambulizi dhidi ya maeneo ya kitamaduni nchini Iraq. Maafisa wanasema wapiganaji hao walitumia magari ya kivita kuteketeza majengo ya mji huo punde tu baada ya sala ya mchana. Wizara ya utalii ya Iraq ilisema katika taarifa ya maandishi kuwa wapiganaji wa kundi la Islamic State wanaendelea kukaidi matakwa ya dunia na hisia za kibinadamu kwa mashambulizi yake dhidi ya maeneo ya kihistoria. Unasikiliza habari za dunia kutoka VOA Express hapa Washington DC. Chama cha Palestine Liberation PLO kimemwomba rais Mahmoud Abbas asitishe ushirikiano na Israel ikiwa kama hatua ya kuonyesha kutoridhika na kusimamishwa kwa mapato ya ushuru wa Palestina. Mamlaka PLO yametoa pendekezo hilo hivi leo baada ya mkutano wa siku mbili, kwa kile walichokiita kuwa ukiukaji wa makubaliano yaliyotiwa sahihi na pande zote mbili. Rais Abbas hajabainisha iwapo atachukua hatua zilizopendekezwa na PLO, huku Israel ikibaki kimya kuhusu suala hili. Israel ilisimamisha mapato ya ushuru kwa Palestina mwezi Januari baada ya mamlaka ya Palestina kutangaza kwamba yatajiunga na mahakama ya kitaifa, hatua ambayo inapingwa vikali na Israel na Marekani. Polisi wa Korea Kusini wamesema leo kwamba wanachunguza uwezekano wa kuwepo uhusiano kati ya serikali ya Korea Kaskazini na mtu mmoja ambaye alimshambulia balozi wa Marekani huko Seul. Maafisa pia walisema mtu huyo, Kim King Jong, mwenye umri wa miaka 55 anakabiliwa na uwezekano wa mashtaka jaribio la mauaji baada ya kumshambulia balozi Mark Lippert usoni kwa kutumia kisu kidogo na kumsababishia majeraha yaliyohitajika kushonwa nyuzi 80 gumza kutoka kwenye kiti chake cha kusukuma hii leo, mshukiwa aliwaambia waandishi wa habari mjini Seoul kwamba hakupatiwa maelezo ya aina yeyote kutoka Korea Kaskazini. Makamanda wawili wa ngazi ya juu wa kundi la Syrian lenye uhusiano na Al Qaida la Nusra Front wameuawa katika shambulizi ambalo linaaminika lililenga mkutano wa wanachama wa juu wa kundi hilo. Abu Hamam Al Shami aliuliwa pamoja na wafuasi wengine wa kundi hilo la Nusra Front. Vyombo vya habari vya serikali ya Siria vimeripoti kwamba vikosi vya serikali vilifanya shambulizi dhidi ya wanamgambo katika jimbo la Idlib. Kundi lenye makazi yake Uingereza la kufuatilia haki za binadamu nchini Syria limeripoti kwamba Al-Shami aliwawa, lakini bila kusema ni nani mhusika wa mauaji yake. Mmoja wa maafisa wa jeshi amesema kifo cha kamanda huyo ni pigo kubwa kwa kundi la Nusra Front. Ya, hii ni VOE express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, yani hapa Washington DC. Tukiendelea vizuri kabisa, ni kwamba siku ya jana makampuni yanayomiliki televisheni nchini Kenya yalirejelea matangazo yake ya kidijitali, lakini kwa sehemu fulani. Nalo jambo hili limechukuliwa na kupokelewa kwa njia tofauti nchini Kenya. Basi mwaikikonyo na ripoti kamili kutoka Nairobi. Kufikia jana saa moja usiku vituo hivyo vya televishen vya QTV, KTN, NTV na Citizen vimelikuwa vimeanza tena kupeperusha matangazo yake ya kawaida baada ya kuruhusiwa na mamlaka ya mawasiliano ya taifa kurusha matangazo yake kupitia mfumo uliopendekezwa na serikali wa dijitali, lakini badala ya kutumia mitandao ya makampuni yenye visimbuzi vya Signet na Pang vinavyomilikiwa na shirika la utangazaji la serikali KBC pamoja na kampuni moja ya Kichina. Vituo hivyo vya televisheni vimeunda mtandao mpya wa kupeperusha matangazo yake uitwayo AND, yani African Digital Network, yakisubiri kuagiza visimbuzi vipya kutoka nje. Na badala yake mamlaka mawasiliano nchini Kenya sasa yameanza kutoa matangazo maalum kuelimisha watazamaji jinsi ya kuhamia mfumo mpya wa dijitali. Kama unataka kujua tv yako inaweza ika migrate, kama kuna video in and out, kwa waya ya yelo tunga kwa kashimo ka yelo, chukua hii waya ya white tunga kwa kashimo ka white. na tangu jana usiku, vituo hivyo vya televisheni vimekuwa vikipeperusha matangazo kwa kishindo, yakiapa kupinga hatua ya serikali ya kuyalazimisha kujiondoa kwenye biashara ya matangazo ya televisheni. na akizungumza katika hafla maalum hapo mjini Nairobi, Rais mstaafu Mwai Kibaki ameunga mkono hatua ya matumizi ya mawimbi mapya ya utangazaji wa televisheni. Tumesha migrate kutoka tulipokuwa tumekwenda dunia nyingine. Lakini mawimbi ya matangazo ya vituo hivyo yanapatikana mjini Nairobi pekee na viungani vya mji mkuu na sio sehemu za mashambani, hii ikimaanisha kwamba vituo hivyo vya televisheni bado kufikia maeneo yote hapa nchini Kenya, lakini hapo mji Nairobi, zaidi ya watu milioni nne wana uwezo wa kununua visimbwizi vinavyotumia matangazo hayo, ingawa ni ghali zaidi. Sitaka kuona kwa nyumba yangu TV, acha niipeleke kwa jirani. Mambo siyawezi, sina hela za kununua hizo vitu. Tunapata TV hata aina, maana kwetu kwanzia hiyo wakati hatujawai nunua, mpaka sahii umekaa tu, hatuna namna yoyote ya kujikimu. Yani ununue uweze kupata pesa ununue hiyo dikoda, hatuna. Mi naogopa At, kurudi hu mjioni lakini vituo hivyo vya television vimesema licha ya gharama na matatizo ya kuhamia mawimbi mapya dijitali matangazo yake yatatolewa bila malipo yote, kinyume na yale ya makampuni mengine ya Kichina na serikali, lakini hayatakubali matangazo yake kusambazwa na makampuni ya Signet au pang kutoka Uchina. Mwaigi Konyo View Express, Nairobi. Live Talk, Live Talk, Live Talk. Kila Ijumaa, Live Talk na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja yaani, live juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika hapa Washington DC. Live Tok kila Ijumaa, saa 1 na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa 12 na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii. Express eh, siku ya eh, Juma, siku ikiwa ni nzuri sana, ni kitumai kwamba weekend yako imeanza kubisha hodi. Basi, tukielekea kule Afrika katika nchi ya Lesotho, basi kulikuwa na uchaguzi mkubwa uliokuwa mkali Februari tarehe 28 nchini Lesotho. Chama cha Democrat Congress kikafanikiwa na kimefanikiwa wiki hii kuunda serikali ya mseto na vyama vingine vidogo. Itakuwa serikali ya pili ya mseto katika historia ya nchi hiyo ya Lesotho, kama anavyoripoti Gillian Parker na ripoti yenyewe inasomwa na Estegiat. Uchaguzi wa Lesuto ulipambanisha vyama vya All Basutu Convention, ABC, chini ya waziri mkuu Thomas Tabane dhidi ya wapinzani wao wakuu Democratic Congress DC kinachoongozwa na waziri mkuu wa zamani Pakalita Musisili na pia chama cha Lesutu Congress for Democracy kikiongozwa na aliyekuwa naibu waziri mkuu Mutijua Mesing. Chama cha DC cha Mosisili kilipata viti vingi katika uchaguzi huo lakini kilishindwa kupata viti 61 vinavyotakiwa kwa ushindi kamili na hivyo kusababisha mashauriano ya kisiasa kati ya vyama kadhaa. Lesotu ililazimika kufanya uchaguzi mwaka huu badala ya mwaka 2017 kutokana na mgogoro wa kisiasa uliozuka mwaka jana ikiwa ni pamoja na majaribio kadhaa ya kupindua serikali. Umoja wa nchi za kusini mwa Afrika SADIK uliingilia kati mgogoro huo kwa usimamizi wa makamu rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa na kupata makubaliano ya kufungua vikao vya bunge na kufanya uchaguzi mpya miaka miwili kabla ya wakati wake. Akizungumza baada ya serikali ya mseto kutangazwa wiki hii, Ramaphosa alisema uchaguzi huo ulikuwa huru na wa haki na serikali mpya ina kazi kubwa ya kufanya lakini wakosoaji wanasema SADIK imeshindwa kutatua matatizo ya kimsingi ya nchi hiyo, ikiwa ni pamoja na wajibu wa polisi na jeshi, idara ambazo zilikuwa katikati ya mgogoro wa kisiasa uliopita. Wachambuzi wanasema pia katiba ya nchi hiyo imeyaacha mambo mengi bila majibu, ikiwa ni pamoja na endapo mbunge ataamua kuondoka katika chama kilichopo kwenye serikali ya mseto, serikali hiyo itaendelea madarakani au la. Chama cha ABC ndio kilichoanzisha mgogoro wa kisiasa nchini humo kwa madai ya rushwa iliokithiri, madai yaliosababisha uchunguzi na hatimaye mgogoro uliohusisha jeshi na polisi katika madai ya jaribio la kupindua serikali. Basi, mambo mazuri na ripoti nzuri sana hiyo kutoka kule Lisotho. Na ikiwa leo ni siku ya uh, juma Ijumaa, na ilivyo ada yetu hapa uh, idhaa ya Kiswahili, sisi huwa na live talk ambapo tunawapa nafasi wasikilizaji kuweza kujadiliana na kutoa maoni wakati tukiwa na mada fulani kila Ijumaa. Je, Mkamiti Kibayasi, leo tunaongea kuhusu nini? Leo basi wakati ambapo ni wiki ya kuelekea siku ya mwanamke ambayo itaadhimishwa Machi nane leo hii katika livetalk basi, Harrison, tutazungumzia mafanikio na changamoto walizozipata wanawake kina mama duniani. Kwa hivyo una maana kwamba unawakaribisha kina mama kutoka sehemu zote za ulimwengu waweze kuchangia kwenye Livetalk, wakatoa maoni, hisia na pia kutoa mapendekezo kuhusiana na changamoto na mambo yanayowakabili wanawake, haswa ni kipindi cha kina mama leo. Basi kina mama popote pale mnapotusikiliza hivi sasa, leo saa moja na nusu usiku, utakuwa uwanjani wako. Tunataka kusikia mwanamke, mama basi kabla ya hawo tutupata kibao Serebuka ndani ya VOA Express kutoka Washington DC. mambo sawa <laughs> Sere buka, sere buka. <laughs> City ni wimbo mambo safi kabisa ndani okay, ya BOE express maneno yake matamo, anakwambia wengine wanalia sababu ya <laughs> na na, unajua muziki mara nyingi inapelekana na na starehe pia za maamkuli unajua, mm hivo -hmm. Palipo mziki pia labda utapata maamkuli. Sasa tuone kuna nini kwenye mapishi mapishi, basi tulichodokezwa tu ni kwamba leo ni namna ya kutengeneza keki ya nazi, iko vipi Kioko Mombasa anatueleza zaidi <laughs> Basi, tuende kazi leo katika mapishi mapishi. Hapa Mombasa tunazungumzia keki ya nazi. Nimetembea katika migahawa mbalimbali mbali hapa Mombasa, na hapa nina dada ambaye yeye ni mtaalam wa kuoka keki za nazi, anafanya kazi katika hoteli mbalimbali mbali, ana mikataba, na si keki ya kawaida tu ambayo utaipata miji mingine. Hapa Mombasa mahala kwenye nazi kwa wingi Keki ya nazi inapatikana. Jina langu naitwa Fatma Jao, na mimi ni mkazi wa Mombasa kisiwani hapa, na kwa kusema ukweli, mimi nina uzoefu wa kutengeneza keki mbalimbali mbali. Lakini sasa, kuna keki ambayo watu wengi nadhani hawaifahamu ambao ni keki ya nazi. Sasa, kinachohitajika kwenye hii keki ya nazi kwanza ni unga wa ngano vikombe viwili, chumvi nusu kijiko cha chai, baking powder vijiko viwili vya chai, siagi nusu kikombe, sukari nusu kikombe, machicha ya nazi ambayo hayajakamuliwa, maganda ya limau nusu kijiko ambayo uta grate kwenye ile grater, alafu maziwa nusu kikombe, na kijiko cha chai kimoja cha vanila. Kuna kuna mapambo ambayo tutatakana tupambe ile keki yetu, kuna icing sugar vijiko vinne vya chakula, maji ya limau kijiko kimoja, na machicha ya nazi ambavyo kama tulivyotangulia ambayo hayajakamuliwa. Utachukua ule unga wako vijiko vinne ulivyochukua, alafu utachanganya na siagi, utaweka kando. Alafu utachukua limau, maji ya limau na yale maganda ya limau uliograte, utachanganya na sukari, itakuwa paste. Angalia ile paste yako kama ni nzito sana, utachukua yale maziwa sasa, utaongeza pale ndani, lakini kumbuka, hii keki yetu hapa ndani tumechanganya nazi Alafu na ile maganda limao pia tulio agree tutaweka pale ndani katika ule mchanganyiko. Alafu sasa ukipata paste yako nzuri, weka kwenye chombo cha kuoka dakika 30 hadi 40. Baada ya ukishaoka waacha ipoe ile keki yako, alafu wachukua icing sugar unachanganya na maji limao kidogo, ili upate paste kidogo maji maji, alafu wanyunyizia kwenye ile keki pale juu. Alafu kabla ile paste haijakauka vizuri ya icing sugar, tachukua machicha yetu ya nazi tunanyunyizia pale juu ili ishikane, alafu tuweka kwa fridge kwa dakika kumi. Baada ya dakika kumi, tunatoa ile keki tayari kwa kula. Machicha ya nazi ni nazi, alafu ukichukua ile nazi uki ukivunja ndani huwa kuna kitu cheupe chenye kime ni kigumu ya ili upate machicha ya nazi. Kwa mahoteli kusema kweli, alionaatali kwa sababu ni keki ambayo iko unique kwa sababu ni watu wachache sana ambao wana, wana ufahamu wa hii keki na kuitengeneza. Kwa hiyo kila mtu akisikia hii keki huwa ana ile hamu ya kuionja. <laughs> mate umdondoka. <laughs> Yeah. Basi ishara tosha kwamba wikendi imeshaingia ingia, wikendi yenye shughuli nyingi, lakini ni vizuri pia tunapostareheka na kujishughulisha kwa mambo mbalimbali, tukawa na tahadhari. Esta Gidhui, vipi wikendi, tutahadharike kwa njia gani? Kwa kweli kama mama na jinsi ambavyo nafahamu tu mambo anavyoweza, kuwa inatoa tahadhari sana, hasa kwa vijana, kwa sababu vijana huwa wanafanya vitu vingine bila tahadhari. Wao wakiona tu kitu wanakipenda, watakikimbilia bila kuangalia kwamba kinaweza kileta madhara gani na wengine wanaenda kufanya majaribio, wengine ndio hapo wanapata majaribio ya kwenda kuanza kunywa pombe na kunywa pombe kwa mara ya kwanza. Saa nyingine hawajui hata wanywe vipi. Wengine wanakunywa kiasi ambacho wanashindwa kujitambua, wanabebwa, kurudishwa majumbani. Lakini pia wikendi, tunafahamu kunakuwa na madereva ambao si waangalifu sana, kwa sababu nao wengi unakuta wameingia kwenye ulevi, wamekunywa, na kama polisi hawako kuwasimamia, unakuta pia wanaweza kusababisha ajali barabarani e. Kwa hiyo kwa kweli watembea kwa miguu na waendesha magari wawe na tahadhari sana, hasa kwa madereva ambao sio waangalifu, kwa sababu tumeona e, wakati wa wikendi pamekuwa na ajali nyingi sana zikiongezeka. Na pia nitoe tahadhari kwa wale wote ambao, kwa sababu moja au nyingine, wanaamua kufanya siku za wikendi kuwa ni siku za burudani mpaka wanajisahau kwamba Jumatatu ipo na kazi zitaendelea. Kwa hiyo wanamaliza pesa zote walizonazo, alafu Jumatatu wanasema ni Jumatatu ya kibuluu. Pia tahadhari nyingine kubwa sana ambayo kwa hasa wakina na baba na wanaume wenye ndoa zao waangalie kabisa. Wengine Ijumaa inakuwa ni siku ya mwisho wa wiki, anaondokea huko kwa kutoka kazini aende kufanya maburudiko yake, na saa nyingine hata kwenda kwenye njia ambazo si sahihi, au wakarudi nyumbani usiku bila kumwaga mkewe, na hii ikaleta shida, na wakati mwingine wanakuta hata nyumbani kuna shida, wanamhitaji hawampati kwa sababu wengine hata na simu wanazima kabisa, kwa sababu wako kwenye shughuli ambazo si nzuri, hawahitaji wasumbuliwe na wake zao. Na hii ni hatari sana kwa ndoa, na tunafahamu kabisa hamna kitu kizuri kama watu kudumisha ndoa zao, kwa sababu ndoa zinapovunjika matatizo yanakuwa mengi kwa watoto, kwa wake, kwa waume na jamii kwa ujumla. Kwa hiyo hii ni tahadhari kwa wanaume wenye ndoa zao, na kama kuna wanawake wachache wenye kufanya vitu kama hivyo, nao pia tunawatahadharisha, kwa sababu hata mwanamke hutakiwi kuondoa toka nyumbani bila kuaga, kwenda kwenye shughuli bila kuaga. Na huku kwetu kuna mambo ya kwenda kwenye kitchen party, kwenda kwenye sendofu, vitu kama hivyo ni vizuri, lakini vifanyike kwa mpangilio, hasa wa kufahamisha mwenzi wako ili isije ikaleta matatizo katika ndoa. VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, mambo yakizidi tu kuendelea katika hali ya express. Je, yeah, nifanyeje Ukiangalia upande wa, wa jeni fanyeje ndugu zetu wa Voice of America, kwa mradi huu na jinsi mradi huu unavyoendeshwa, ni halali kabisa kwamba tuna uwezekano mkubwa kuja kufikia mwaka 2015 tutakuwa tumepunguza kwa kiasi kikubwa sana maambukizi ya virusi vya ukimwi, hususan kwa vijana kutoka miaka 12 mpaka 10 na ngapi mpaka 24. Kuna uwezekano mkubwa sana hii jamii ikapata elimu ya kutosha na ikaweza kujitambua pia. Ukiwa unaendelea kusafiri na VOA Express, sasa ni wakati wa kusikiliza yavumayo mitandaoni. Ni yapi hayo, Harison Kamau? <laughs> Basi mkamiti, Ijumaa hatimaye imewadia na kwa wengi ni siku inayoleta furaha nyingi baada ya shughuli si haba. Matukio na mambo mbali mbali nayo yanazidi kujitokeza kila uchao na kuibua hisia na maoni tofauti kwenye mitandao ya kijamii. Hebu tuteremke nchini Zimbabwe ambapo Rais Mugabe ameamua kufichua mshahara anaopata kila mwezi. Bwana Mugabe anasema kwamba yeye anajipatia dola elfu kumi na mbili pekee, yani dola elfu kumi na mbili pekee yake huku akiongeza kusema kwamba ni kipato kidogo sana kikilinganishwa na mishahara ya wenzake barani Afrika. Saluti kwako Rais Mugabe. Baada ya kufichua mshahara wake, Rais Mugabe amewashukuru wananchi wa Zimbabwe kwa kuvumilia hali ngumu ya kiuchumi na kuwaambia wawe na shukrani kwa kuwa bado wanaweza kuwekelea chakula mezani. Basi wengi wamelipokelea swala hili kwa njia tofauti kwenye mitandao ya kijamii. Kwenye Twitter, Kanaji anasema kwamba Rais Mugabe ameonyesha mfano mwema kwa kueleza waz, wazi mambo yalivyo. Gayele naye anasema kwamba elfu kumi na mbili za dola ni kidogo sana kwake Mugabe, lakini ni kama matusi kwa Wazimbabwe wengi wanaolala njaa, ni kama kumwonyesha mwenye njaa chakula. Janet Mbia anaye anasema kwamba Mugabe, Mugabe ndiye chanzo cha kuzorota kwa uchumi na kwa hivyo hatakiwi kupata mshahara hata dola moja Noel Ger kwake anasema sisi ndio wapumbavu maisha anaoishi yeye bwana Mugabe siyo ya dola 120 ingekuwa bora tu kunyamaza na pole zetu sasa, na za mamilioni wengine wengi duniani zinamwendea mcheza filamu aliyebobea Harrison Ford aliyepata ajali akiwa kwenye ndege yake ndogo baada ya kupata matatizo na kuanguka katika eneo la Los Angeles. Ford mwenye umri wa miaka 72 na, na mwenye umaarufu wa kucheza filamu ya Indiana Jones na pia Star Wars anaendelea kupata matibabu huku wote wakimtakia uponyaji wa haraka. Ni mambo tu yanavyo yanavyovuma mitandaoni. Basi jipatie wikendi yenye fanaka. Na basi, kabla ya kufunga matangazo yetu, mkamiti kibayasi na muktasari wa habari. Wapatanishi wa IGAD wameahirishwa kwa muda usiojulikana mazungumzo ya amani yanayoendelea mjini Addis Ababa Ethiopia, baada ya mfululizo wa mikutano kadhaa tangu Jumanne wiki hii, ambapo Rais Salva Kiir na kiongozi wa upinzani Riek Machar hawakuweza kukubaliana juu ya masuala yaliyopo katika taratibu za kuleta amani kwenye eneo lao. Balozi wa Umoja wa Mataifa kwa Libya amesema jana Alhamis kwamba anaamini mkataba wa amani unawezekana kati ya makundi yanayopingana nchini Libya, baada ya siku ya kwanza ya duru mpya ya mazungumzo ya amani nchini Moroko. Bernardino Leon aliwaambia waandishi wa habari kuwa kuna hali ya matumaini na hisia kwamba inawezekana kufikia mkataba. Mkuu wa shirika la Umoja wa Mataifa la UNESCO amelaani kuvunjwa kwa mji wa kale wa Nimrod katika eneo la Assyrian kaskazini mwa Iraq na wapiganaji wa kundi la Islamic State na kusema uvunjaji huo wa makusudi wa utamaduni wa kale ni uhalifu wa kivita. Wapiganaji hao walianza kuvunja majengo ya mji wa Nimrod Alhamis, ikiwa ni hatua nyingine ya mashambulizi dhidi ya maeneo ya kitamaduni nchini Iraq. Basi tunakushukuru kwa kusikiliza, kutusikiliza alasili ya leo, na kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi mwa moyo Hamza, mwendeshaji Dwayne Collins, fundi mitambo Wagner Roberts, bibi langu jina Harrison Kamau, nikiwa na mwenzangu naita Mkamiti Kibayasi, tukikuaga kutoka Washington. Kwa heri.