Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa 10:30 jioni, Machi 5 mwaka 2015. Katika matangazo ya VOA Express tunakuletea hoja kwa hoja. Leo tunazungumzia kuhusu hotuba iliyotolewa na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu katika bunge la Marekani. Kwa hivyo kama anaamini kwamba tishio kubwa kwa nchi yake ni Iran basi, ana, ana haki ya kuitetea ya nchi yake binafsi. Mimi siyafikiane hata kidogo, hasa ukizingatia kwamba majadiliano yanaendelea na vilevile vile katika VOA Express tumekuandalia kipengele kifupi ambacho kinakupa fursa wewe msikilizaji, kuelezea kero zako. Kero langu ni wakati mtu analinganishwa na jamii, anaambiwa nyinyi kama ni wakikuwa, kuna msemo mbaya watu sema waezi. Kwa hivyo mtu akisikia tu jina lako waitwa Mwangi, mwingine aitwa Unyango, ni watu wa siasa chafu. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia. Na zifuatazo ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Harrison Kamau. Waziri wa mambo ya nje wa zamani wa Marekani Hillary Clinton, ambaye anakabiliwa na shutuma kali kwa kutumia anwani binafsi ya barua pepe kwa ajili ya kazi rasmi alipohudumu kama mwanadiplomasia wa ngazi ya juu wa Marekani, ameiomba wizara hiyo ya mambo ya nje kuziweka wazi barua pepe hizo. Katika ujumbe wa Twitter Jumatano jioni, Clinton alisema, nataka umma ujionee barua pepe zangu. Nimeiomba wizara ya mambo ya nje kuziweka wazi haraka iwezekanavyo. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje Mari Haf alitoa taarifa akisema wizara hiyo itazichunguza barua pepe hizo kwa njia zivaazo na kutafuta utaratibu uliowekwa kabla ya kuziachia kwa umma. Balozi wa Marekani nchini Korea Kusini amesema leo Alhamisi kuwa anaendelea vyema baada ya kushambuliwa kwa kisu na mtu mmoja mjini Seoul jana, ambapo alipata majeraha usoni na mkononi. Balozi alipelekwa hospitali kwa matibabu na kisha kuandika kwenye akaunti yake ya Twitter kuwa yeye na familia yake wameguzwa sana na ujumbe wa faraja na uungaji mkono walioupata kutoka kwa watu wengi, na kwamba anatarajia kurejea kazini hivi karibuni kuendeleza juhudi za mahusiano mema baina ya Marekani na Korea Kusini. Mashahidi wanasema balozi Ripart alishambuliwa na mwanamume mmoja mwenye umri wa miaka hamsini na mitano aliyetambulishwa na polisi kama Kim King Jong kwa kisu cha sentimita 25 alipokuwa akipata mlo wake wa asubuhi. Mwanadiplomasia wa Iran aliyetekwa nyara nchini Yemen Julai mwaka uliopita ameachiliwa na kurudishwa nyumbani leo, kulingana na ripoti kutoka kwa vyombo vya habari vya serikali. Noor Ahmad Nikbat alikuwa mfanyakazi kwenye ubalozi wa Iran mjini Sanaa wakati washukiwa wanamgambo wa Al-Qaeda walipomteka nyara Naibu waziri wa mambo ya nje wa Iran anayehusika na masuala ya kiarabu na Afrika, Hossein Amil Abdulahian, amesema kikosi maalum cha kijasusi kilimkomboa Nikbat kutoka mikononi mwa wanamgambo kwenye operesheni iliyofanyika katika eneo hatari nchini Yemen, kulingana na shirika la habari la serikali ilijulikana nalo kama IRNA. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ndani ya VOA Express kutoka hapa mji mkuu wa Marekani, Washington DC. Kesi inayomkabili mshukiwa aliyelipua bomu wakati wa mbio za Boston Marathon Zoka Zanaef inaendelea leo Alhamisi kwenye mahakama ya serikali mjini Boston. Wakili wake Zanaef Judy Clark alikiri Jumatano kwamba Zanaef mwenye umri wa miaka 21 alihusika kwenye shambulizi hilo mbaya la mwaka wa 2013 alipokuwa akitoa hoja yake mbele ya mahakama. Zanaev anakabiliwa na hukumu ya kifo iwapo atapatikana na hatia ya mashambulizi mawili yaliyotokea kwenye mbio hizo na kusababisha vifo vya watu watatu huku wengine 264 wakiwachwa na majeraha mabaya. Maafisa wa Indonesia wame, wamekataa ombi la Australia la kubadilishana wafungwa ili kuokoa maisha ya walanguzi wawili wa madawa ya kulevya wa Australia ambao wamehukumiwa kifo. Maafisa wamesema kwamba hukumu ya kifo itatekelezwa kama ilivyopangwa, huku wakilitupilia mbali pendekezo ambalo waziri wa mambo ya nje wa Australia Julie Bishop alikuwa amelizungumzia na wanahabari hapo awali. Bishop amesema alikuwa ametoa ombi hilo kwa mwenzake wa Indonesia kwa mwenzake wa Indonesia Rento Marsudi kwa njia ya simu, hili likiwa jaribio la hivi karibuni la Australia la kuomba msamaha. Unaendelea kusikiliza Express ukitangaza kutoka hapa Washington DC, na hizo ndizo zilikuwa ni habari za ulimwengu na msikilizaji, asante sana Harrison, kwa habari za dunia. Na tukiendelea na ripoti zaidi katika VOA Express, watu kumi na watatu mashuhuri wakiwemo wafanya biashara tajiri nchini Kenya wamefikishwa mahakamani mjini Nairobi kwa tuhuma ya kuhusika na wizi wa mabilioni ya pesa za serikali kupitia kashfa inayojulikana kama Anglo Leasing. Mwandishi wetu wa VOA Express, Mwangi Konyo, ana ripoti kamili kutoka Nairobi. Mkurugenzi wa mashtaka ya umma nchini Kenya, Bwana Keriako Tobiko, sasa ameamuru watu hao 13 pamoja na kampuni hizo tatu wafikishwe mahakamani mara moja, lakini aliyekuwa waziri wa fedha wakati huo, David Muiraria, hakuweza kufikishwa mahakamani kwa sababu amelazwa katika hospitali moja hapo mjini Nairobi. Na kabla ya kufikishwa mahakamani, mkurugenzi wa mashtaka ya umma alikuwa amewaamuru maafisa wa polisi kuwatia nguvuni watu hao ambao wawili kati yao walikuwa ni mwawaziri wa fedha, wafanya biashara wa kibinafsi, na wakurugenzi wa makampuni mbalimbali mbali, na kulinganana aliyekuwa zamani katibu mkuu wa maadili, ambaye sasa ni mwanaharakati wa kupambana na rushwa nchini Kenya, John Gehongo, kashfahii ilifanyika wakati wa utawala wa rais Kibaki mwaka wa elfu mbili na nne. Yani, tumeingia kontrakt na kampuni, lakini tukiitafuta hatuipati, tukitafuta washirika ni nani, wadirekta wa hatuwapati na hawataki kujitokeza. Tukisukuma kidogo, wakaanza kurudisha pesa. Sasa nikaandika wabarua, nikaanza kuuliza maswali nikasema, kwa nini tunalipa hizi pesa? Ni kama kutoa pesa za umma na kuweka kwa mfuko ya majini ile tuyoni sa ile. Nilianza kuuliza hii maswali, hatukusikilizana na wakubwa wangu, kwa sababu hawakuwa wanataka hiyo maswali endelee, mpaka nikaona afadhali nijitoe hapa, kwa sababu mimi siwezi kubali pesa za umma zitumiwe vile hawa watu wanataka kuzitumia. Lakini kesi ya kashfa ya Anglo Leasing imekuwa ikikwama karibu kila wakati kwa karibu miaka kumi na miwili iliyopita, na juhudi zote za kuifufua na hata kufichua ukweli hazikufanikiwa. Na kulingana na mkurugenzi wa mashtaka ya umma Kirieko Tobiko, kesi hii inahusu jumla ya mashtaka saba ya kuhusika na uagizaji wa bidhaa kutoka mataifa ya kigeni. Kwa mfano, katika shtaka la kwanza serikali ya Kenya na wananchi walipa kodi walipoteza zaidi ya yuro milioni 59 ambazo ni sawa na shilingi bilioni 6 za Kenya. Na katika shtaka la pili, serikali ilipoteza dola milioni 11 za kimarekani kwa njia ya wizi na udanganyifu, ambazo ni sawa na shilingi bilioni 1 za Kenya. Na kuna fedha nyingine yuro milioni 40 za Ulaya zilizoibiwa kupitia ununuzi wa vifaa vya mawasiliano kwa idara ya polisi . Duru za kisheria hapa Nairobi zasema baadhi yao walikuwa ni mawaziri, makatibu wa wizara, wakuu wa mashirika ya umma na wafanya biashara tajiri kutoka nchi za nje. Baadhi yao wanawakilishwa na mawakili mashuhuri hapa mjini Nairobi. Mwaiki kwenye Konya Express, Nairobi na nchi ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, DRC na Sudani Kusini zaombwa kusaidiwa kwa upatikanaji wa amani ya kudumu na kutatua matatizo ya kivita, wakisema wajumbe wa nchi hizo katika mkutano na taaluma kuhusu amani na utatuzi wa migogoro barani Afrika unaofanyika huko Dar es Salaam, Tanzania. Kutoka Dar es Salaam, Tanzania, huyu hapa mwandishi wetu Oster Malivika wa VOA Express. Wamesema hayo wajumbe kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na kusini mwa Sudani katika mkutano wa utatuzi wa migogoro barani Afrika unaofanyika hapa jijini Dar es Salaam. Hata hivyo, nimezungumza naye Balozi Augustin Mahiga kutoka serikali ya Tanzania. Sasa hivi Wakongo kwa kweli wameumia vya kutosha, tuwape nafasi kama nchi kuweza kutafuta suluhu wenyewe lakini sisi kama majirani wao na pia Kongo kama moja wa wanachama wa jumuiya ya kimataifa, nadhani tusiwaachie wenyewe peke yao kabisa. Wao waanze, sisi tutoe msaada, na pale ambapo wanazidiwa, tuwe tayari bila kusita, kwa kuwa na utashi wa kisiasa na, na, na kuwa wepesi kwa kutoa misaada ambayo inatakiwa. Sasa hivi watu ambao wameumia sana sana na migogoro ya Kongo ni raia wa kawaida. Hata hivyo, nimezungumza na mjumbe kutoka Sudan ambaye vile vile, vile ameomba Afrika Mashariki na Afrika kusaidia njia ya Sudani Kusini ili amani ihakikishwe wakati ambapo kuna maelewano madogo. Naye Gabriel Ajakedeni ni raia kutoka Sudani Kusini. Afrika uh, yes, a yes, Mashariki, kwamba nataka kusema uh, wasaidie South Sudan kwa hii bita amekuwa sababu uh, hii bita alikuja uh, in a very wrong time. South Sudan alikuwa uh, ni, ni nchi al, alizaliwa akona miaka mitatu hivi, so kuwa na bita tena yo narudisha uh, nchi nyuma, so kwa hivi nasema Afrika mzima, wasaidie, o, o, o, waleta peace kwa hii nchi yetu sasa. Shirika lenye kuhusika na amani na utatuzi wa migogoro barani Afrika IPCS limeomba nchi jirani kushindikiza nchi hizo ili zipate amani kama vile zinazoomba. Cosmas Bahali ni kiongozi wa shirika hilo la IPCS. Nchi ya Sudani Kusini baada ya kupata tu uhuru karibuni imeingia kwenye mgogoro mkubwa sana. Lakini vilevile Kongo imekuwa ime na matatizo yale muda mrefu ambayo yamekuwa makubwa, nachosema na na na. Na ni kwamba kama walivyoomba ni kwamba nchi za majirani nchi majirani ambazo eh, zinge, zinge zi, zi, kusema kwamba labda suluhisho ya matatizo haya hayawezi kutoka mbali. Lazima ukiwa na tatizo, lazima uombe jirani yako wa karibu. Kwao ni vizuri kabisa nchi za jirani ziwe na moyo mzuri kabisa wa kuwasaidia nchi. Ifahamike kwamba wajumbe kadhaa wako hapa jijini Dar es Salaam kuzungumzia matatizo na utatuzi wa migogoro barani Afrika na namna watu waweza kusalimisha silaha. Hoser Malivika, sauti ya Amerika, Dar es Salaam, Tanzania. Asante sana Auster Malivika, basi msikilizaji, na hapa Washington DC tunakueleza kwamba hali ya hewa ni theluji kubwa hivi sasa ikiwa inashuka hapa Washington DC, na serikali kuu ya Marekani imefungwa lakini VOA express ipo hewani. <laughs> na unajua kwamba sio sehemu ya Washington peke yake, wanasema pia kule Baltimore na upande pia wakari, uh, upande wa, wa, wa, wa miji ambayo imekaribia na mashule pia, watoto wako nyumbani, na tunatumai kwamba tutaweza kuenda nyumbani, lakini tunasema kama wewe unasafiri na, na kama unajami, obla, bora tuwe mwangalifu, lakini kweli tutatoboa manake, View Express ni mambo yote. <laughs> <laughs> <laughs> Msikilizaji, unaendelea kusikiliza View Express kutoka hapa Washington DC, pata kitu hicho ya kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ni wakati wa kusikiliza hoja kwa hoja, ambapo tunao wanahabari Timoth Kaberia na Agustin Malinda waishio hapa Marekani, wakijadiliana kuhusu hotuba ya waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu aliyoitoa bungeni hapa nchini Marekani nweza kusikiliza hotuba ya waziri mkuu Netanyahu, ninakubaliana naye kwamba yeye kama waziri mkuu a, wa Israel ana jukumu jukumu lake la kwanza ni a, kulinda nchi yake. Kwa hivyo kama anaamini kwamba tishio kubwa kwa nchi yake ni Iran, basi ana ana haki ya kuitetea nchi yake. Bwana Malinda, unasemaje? Binafsi mimi siyasikiani hata kidogo, hasa ukizingatia kwamba majadiliano yanaendelea, lakini na kitu cha pili kwamba huyu mtu aliwahi kufanya makosa sasa siku za mwanzo pale alipodai kwamba Saddam Hussein ana silaha za sumu na kwamba hizo itakuwa hatarini. Sasa leo amekuja tena kutushawishi tuingie vitani, ni kwa kweli siafiki hata kidogo. Uh, walitoa vitisho na onyo hapo, uh, awali awa kuhusu Saddam Hussein, lakini kwa sasa hivi hali, uh, hali ni tofauti, manake tukiangalia hali ya Iran ni tofauti sana na hali ya Iraq. uh, wakati wa Saddam Hussein ulikuwa tofauti sana na sasa hivi, tunaona kwamba kuna uh, makundi mbalimbali uh, hasa katika nchi za Syria na Iraq ambayo uh, yanadaiwa kwamba yana uhusiano na Iran. Kwa hiyo kwa njia moja au nyingine tunaweza sema kweli ndio pengine ambao unaweza kubainika waziwazi -wazi. Lakini kama tukizingatia tunakuta kwamba uh, kila kundi ambalo linavamia uh, watu kule Syria na Iraq lina mizizi yake katika uh, makundi ya Iran, basi Netanyahu ana haki ya kudai kwamba uh, Iran inaendelea kuunga mkono uh, ugaidi na mambo mengine kama hayo, na ikipata uh, uh, silaha za nyuklia, basi uh, tuna uhakika kwamba ni taifa ambalo linaweza kuwajibika na kitu ambacho bado sija, sija, kidogo ni kwamba kuna hili suala la magaidi ndiyo anasaidia magaidi kama Hezbola na na wale wa wa Houthi wa Yemen, lakini kuna hivi, ni vitu vili tofauti. Sasa hivi tuko katika mjadala nuklia, na alipokuja hapa alikuwa akizungumzia kujaribu kuyavuta nyuma au kuhakikisha kwamba hayatekelezwi makubaliano ya nuklia. Sasa kwa jinsi hiyo mimi sikuona hata kwa nini alikuja, na ukimsikiliza Rais jana Baraka Obama alikuwa anaongelea kwamba nilikuwa natarajia aa, waziri mkuu aelezee nini aa, mbadala lakini waziri mkuu jana hakuelezea mba, mbadala alichokuwa kikifanya ni kuleta hoja za hofu, kitu ambacho sidhani kwa kipindi hichi ame, ame, amefanikiwa, kwa sababu tayari huyu mtu aliwahi kucheza na hofu zao kile cha Sadamu. Unaona wabunge wakahemuka, waka, waka wakajaa hasira, wakawa na hofu, wakailazimisha serikali ikaingia vitani. Lakini nayo pia hiyo ni demokrasia, na tunajua kwamba hii ni nchi ambayo inazingatia demokrasia ambayo Uh, wakati mwingine ina matatizo yake. Hata uh, hivyo nina, nafikiri kwamba tatizo ni kuwa uh, Marekani imeshindwa kudhibiti siasa zake za ndani, kwa sababu kama Marekani ingeweza kudhibiti siasa zake za ndani basi hatungekuwa na hali ambapo, ambapo mtu kama Netanyahu anakuja kutoka Israeli anakuja uh, kumshambulia rais wa Marekani hapa. Kwa hivyo tusimlaumu sana Netanyahu, tulaumu viongozi wa Marekani wenyewe kwa kushindwa kudhibiti siasa zao. <laughs> Haya, msikilizaji, ni mambo ya hoja kwa hoja basi. Na leo katika teknolojia tunazungumzia kampuni moja ya mtandao wa simu za mkononi ya Safaricom ya nchini Kenya imezindua kituo cha takwimu ambacho kitakuwepo huko Eldoret magharibi mwa Kenya. Kwa mujibu wa pande zote, hatua hiyo inatarajiwa kuboresha ubora wa mtandao katika eneo la North Rift. Kituo hicho kinachojulikana kama MGW kimepangwa kufunguliwa Kapsoya wa Eldoret. Kampuni ya Safaricom ilieleza kwamba mradi huo umegharimu shilingi milioni ishirini za Kenya. Kwa mujibu wa Safaricom, kituo hicho cha takwimu kinapanga kuimarisha ubora wa kituo na taratibu za utandazaji pamoja na kurekebisha vifaa vya mtandao katika eneo hilo la North Rift. Kampuni ya Safaricom ina vituo kumi na mmoja vya takwimu nchini Kenya ambapo Kapsoya kinakuwa kituo cha kwanza chenye vifaa vyote katika eneo la North Rift. Wakati huo kampuni ya simu za mkononi ya Vodafone Foundation imetangaza kituo kinachoitwa Instant Classroom, juhudi za kuhakikisha uwezo wa kutathmini na kuwa na fursa huru ya kufahamu masuala ya kidijitali, yaani elimu mkononi mwako, ambapo kulingana na Vodafone, chombo hichi kinaweza kutengenezwa kwa muda wa dakika kadhaa. Basi msikilizaji, juhudi hizi za kiteknolojia ni za kuwasaidia wanafunzi katika kambi za wakimbizi pamoja na kuwapa fursa ya kuendelea na elimu yao. Instant Classroom imebuniwa katika maeneo ambapo kuna matatizo ya ugavi wa umeme na mtandao ni wa shida kupata, na utawekwa kwa ushirika wa vitengo vya teknolojia na elimu katika UNHCR. The instant classroom inapatikana katika kisanduku chenye uzito wa kilo 52 ambacho kinabeba laptop, viunganishi vingine 25 vya kompyuta, mfano keyboard, projector, speaker na nyaya za kompyuta. Basi baada ya kuchaji kwa muda wa saa 6 hadi 8, the instant classroom inaweza kutumika siku nzima bila wasiwasi. Mpango wa baadaye wa Vodafone Foundation, darasa la mkononi, utapanuliwa kwenye shule kumi na mbili kwenye makazi ya wakimbizi huko Kakuma nchini Kenya, Nyarugusu nchini Tanzania na mkoa wa Ekitorio huko Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. zaji unaendelea kusikiliza VOA Express ikikutangazia kutoka hapa Washington DC. Na je, kama huna kazi, nini cha kufanya? Karibu sikiliza msikilizaji wetu. Mimi naitwa Angela Ronald Palanjo, ni mkazi wa Arusha, wa Tanzania. Kama huna kazi, wajiunge na vikundi pamoja na hizi taasisi mbalimbali za utoaji wa mikopo kwa, kwa vijana wanaotaka kuwa wajasiriamali wanaweza wakaingia wakawa kama vikundi, baadhi kama watano sita, wanakwenda kwenye taasisi na kuomba kuweza kupatiwa mikopo, kwa sababu serikali ilitoa taasisi hizo ili kuweza kusaidia vijana ambao hawana kazi waweze kujiajiri. Kwa mfano mimi mwenyewe binafsi niliingia kwenye taasisi za namna hiyo na kupata mikopo na kuweza kujiajiri na hivi sasa ni mfanyabiashara inafanya biashara zangu na nina kampuni yangu mwenyewe. Kwa hiyo ni vyema vijana wakakaa kwa pamoja na kukaa na kufikiria ku, na namna ambavyo wanaweza wakajiunga wakawa labda sita. Sana sana huwa taasisi zinataka kuanzia watu watano kuendelea, kwa sababu ile inakuwa ni dhamana wao kwa wao wenyewe. Kwa hiyo ni rahisi wao kuweza kupatiwa mikopo na kuweza kujiajiri. Asante sana. Basi msikilizaji, iwapo tu ndio unajiunga hivi sasa, unasikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ni wakati wa kusikiliza kero zako wewe msikilizaji. Mimi kero zangu ni hizi, rafiki yangu. Wakati mtu anakutana na mwenzake ana mkua wanamkuana wanakuuliza umetoka sehemu gani labda umetoka upande wa mashariki wa Kenya umetoka sehemu fulani ya kule Mombasa pwani na wengine kabila lao ni mkamba mjaluo kabila nyingi unajua tunazo kero langu ni wakati mtu analinganishwa na jamii anaambiwa nyinyi kama ni wa kikuu wasikia kuna msemo mbaya watu husema waezi kwa hivyo mtu akisikia tu jina lako waitwa Mwangi, mwingine yaitwa Onyango, ni watu wa siasa chafu, ni watu wa upizani, ni watu wa wakubaliani haraka. Hiyo ha, mambo wayananikera mno, manake wewe huwezi kulinganisha mtu na ukamshikanisha ukasema oh, nyinyi kiongozi wenyu, sasa ndio anaongoza nyinyi, ndio mnaongoza, mnaambiwa nyinyi ni waezi, mnaambiwa nyinyi hamkabilishi maneno, na huku nyinyi mnapata tabu, kama yule mtu yuko pale Rodwa mwingine kalala njaa Rodwa na mwingine kalala njaa Nyeri, lakini mnaambiwa ni wakati wenu. Wakati hiyo mambo yananikera sana, kuchukua jamii unaunganisha, unajumuisha mtu kulingana na mahali ametoka au na jina, hilo ni kero sana kwangu. Ukisikia mtu fulani ametoka sehemu fulani, usimlinganishe kulingana na viongozi wao waliowachagua kule, kama ni mkamba kama ni watu wa Mombasa, mkasema hawa ni wa kukaa tu, ni watu wavivu. Ukisikia mtu kutoka Mombasa, msema vile kuna joto, hawana changamoto za kufanya vitu haraka haraka. Hayo ni mambo machafu, kwa sababu mtu ni tofauti na mwenzake. Hata mkiwa ndugu toka ndugu toka, mnakuwa pia hamlingani, hamwezi kuambiwa wewe kakuwa kama ndugu yako haswa, mnakuwa na tofauti. Kwa hivyo mambo hayo yananikea ya sana wakati watu wanachukua hilo jambo kulingana na kukulinganisha na kule umetoka. Haya, unaona tungetia maanani sana, tujaribu kurekebisha, ndio tuweze kuishi kwa heshima, sisi wote tunaheshimiana, sio unamchukulia mtu kwa kabila au kwa majina. Ni ule mtu huduma atakaye kuhudumia au kile kitu mmekaa chini mnayezungumzia, hiyo ndio muhimu wa kuendelea kujua. Wewe unaweza kuwa daktari, kwa sababu kuna daktari. Sijawahi kusikia mgonjwa wote ameenda hospitalini akasema ati anataka kutibiwa na daktari mjaruu, akasema daktari ni mkabila gani? Mtu mgonjwa ni mgonjwa, anatibiwa na daktari wowote. Uulizangi daktari huu ni wa kutoka wapi? Maanake we unaumwa. Inatakiwa kuwa hivyo, mahali nimetoka au jina langu lisichukuliwe na kulinganishwa na yale mambo na maovu yametendwa na watu wa kabila hiyo au ukoo fulani, ukaambiwa nyinyi ukoo wenyu tabia zenyu ni hizi, na huyo ni mtu mmoja labda alifanya. Kati ya watu mia alikuwa mtu mmoja akafanya maovu. <laughs> haya basi msikilizaji hizo ndizo kero zako ulizotutumia na baadhi ya wa wasikilizaji tuliyowapigia simu na kutueleza yale yanayowakera katika maisha yao ya kila siku hii ni voa express ikitangaza kutoka hapa washington dc msikilizaji tunashukuru kwa kutusikiliza alasiri hii ya leo na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa washington dc hapo saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, mwelekezi wa matangazo haya Dwan Collins. Mimi naitwa Mkamiti Kibayasi, na kutakia alasiri njema kutoka hapa Washington DC.