kutoka studio 15 hii ni VOA Express ni saa kumi na nusu jioni Jumatano machi tarehe 4 mwaka wa 2015 katika matangazo ya VOA Express hivi leo usalama waimarishwa kwenye kivukio cha feri cha Likoni mjini Mombasa kufuatia wizi na tishio la ugaidi Uwezi kuingia pale ndani bila kusajiliwa. Ukiingia pale lazima usajiliwe, kama kuna kitu kibaya <coughs> haya cheki kabisa kabisa magari, hata napita kupita tu, kama beba nini, kama beba nini hapa, wizi umekuwa mwingi. Na ni baadhi ya wasafiri wa feri kwenye kivuko cha Likoni wakieleza hatua za kiusalama zilizochukuliwa. Hii ni VOA Express, na mimi ni Sunday Shomari. Mimi nami ni Harizon Kamau, na katika kama habari zingine, nyingine baadhi ya Watanzania wanasema ni mambo yapi na wakera yani katika maisha ya kila siku. Kero yangu kubwa ni kwa jeshi la polisi nchini Tanzania. Jeshi la polisi imekuwa likitumia nguvu nyingi kupambana na wapinzani wakati chama tawala kinapofanya mikutano yake, wao wenyewe wamekuwa wakijiachia uhuru. basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia ukisomewa naye mwenzangu Sunday Shomari. Rais wa Russia Vladimir Putin amesema hii leo Jumatano kwamba mauaji ya kiongozi wa upinzani Boris Nemtsov yalichochewa kisiasa, wakati Moscow inasema imetambua washukiwa katika kesi hiyo. Rais Putin aliwaambia mkutano wa Wizara ya Mambo ya Ndani kwa njia ya televisheni kwamba Russia inatakiwa kutohusika kabisa na mauaji ya watu mashuhuri ikiwa ni pamoja na mauaji yaliyochochewa kisiasa. Lazima tuiondoe Russia katika aibu hii na majanga ya aina hii ambayo tumeyaona na kuyashuhudia hivi karibuni, alisema. Matumizi ya fedha katika jeshi la China yameongezeka kwa asilimia kumi mwaka huu, ikiwa ni ongezeko la tarakimu mbili kwa jeshi kubwa kuliko yote duniani kwa sasa. Idadi hiyo iliyotolewa leo Jumatano na msemaji wa chama cha National People's Congress, Fu Ying inaonyesha rasmi kwamba bajeti ya jeshi la China itafikia kiasi cha dola bilioni 145 kwa mwaka huu wa 2015. Katika mkutano na waandishi wa habari Fu alisema idadi kamili itatolewa Alhamisi katika ripoti ya bunge. Wizara ya sheria ya Marekani itatoa ripoti hii leo Jumatano ikishutumu jeshi la polisi huko Ferguson, Missouri kwa kukiuka haki za kikatiba za raia weusi. Ripoti hiyo ni matokeo ya uchunguzi wa miezi sita ulioanza baada ya upigaji risasi wa kijana mweusi asiye na silaha Michael Brown, aliyepigwa risasi na polisi mzungu. Baraza la mahakama la mji alikumkuta na hatia polisi huyo Darren Wilson Novemba mwaka jana, uamuzi ambao ulipelekea maandamano katika mji mdogo ulio na, mji mdogo, na weusi wengi karibu na St. Louis na pia nchi nzima naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC na hii ni VOA Express. waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry na mwenzake wa Iran Javad Zarif wameanza siku ya tatu ya mazungumzo yao ya nyuklia siku moja baada ya hotuba ya waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu aliyotoa jana jumanne ambaye alieleza mbele ya bunge la Marekani kwa nini anaamini makubaliano na Iran yatakuwa ni jambo la hatari duniani. Kerry na ujumbe wa watu wanne ambao ulijumuisha waziri mdogo Wendy Sherman na waziri wa nishati Ernest Moniz alisalimiana Zarif na ujumbe wake wakati pande hizo mbili zilipokaa Jumatano asubuhi katika mji wa mapumziko wa Montreux huko Uswisi. Akiingia kwenye mkutano huo, Zarif aliulizwa na waandishi wa habari kama alifurahishwa kuhusu mkutano wa Jumatano alisimama kutabasamu, na kusema, je, inafurahisha? Je, tunatakiwa kufurahi? aliuliza. Dazeni ya wachimbaji wanaofiwa kupotea na kufariki dunia baada ya mlipuko siku ya Jumatano katika mgodi wa makaa ya mawe katika eneo linaloshikiliwa na waasi mashariki mwa Ukraine. Maafisa wa waasi katika eneo wanaodhibiti la Donetsk wanasema mlipuko huo haukusababishwa na mashambulizi ya risasi ambayo yamepiga mara kadhaa katika eneo hilo. Operesheni ya uokoaji inaendelea katika mgodi wa zasiadako huko Donetsk. Baadhi ya wa wachimbaji waliumizwa waliripoti kuona miili mitano iliyopolewa kutoka kwenye mgodi huo na shirika la kutetea haki za binadamu limeitaka jeshi la Iraq na wapiganaji wanaounga mkono serikali kuwalinda raia wakati wakifanya mashambulizi dhidi ya kundi la Islamic State katika kukomboa mji wa Tikrit. Kundi hilo limesema Jumatano hii leo kwamba limeorodhesha matukio kadhaa ya majeshi hayo yakifanya vitendo vya ukiukaji wa haki za binadamu wakati wakipigana kukomboa miji mingine huko Iraq na kutangaza umuhimu kwa pande zote kuhakikisha kwamba raia wote wanaweza kuondoka katika maeneo ya kivita. Basi unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC na tukiendelea kutazama mambo mbalimbali mbali kutoka sehemu na maeneo mbalimbali mbali ya ulimwengu, tuende moja kwa moja hadi kule Mombasa, ambapo usafiri kati ya mji wa Mombasa nchini Kenya na Tanzania unategemea pakubwa kivukio maarufu cha aferi, yani cha kule Likoni ambacho kinapatikana katika bahari ya bahari Hindi, ambapo zaidi ya watu elfu mia tatu wanakadiriwa kuvuka kila siku pamoja na magari yao. Lakini sasa, kutokana na wizi wa mizigo na tishio la ugaidi, usalama zaidi umeimarishwa katika kivukio hicho kwa kuwasajili na kuwapa namba zenye vibandiko ili kuzuia wizi katika feri. Mwandishi wetu wa Mombasa Joseph Josephat Kioko amezuru eneo hilo na kuandaa taarifa ifuatayo. Wamebebewa mizigo na wabebaji, hakikisha mnaandamana. Niko katika kivukio maarufu Kenya Feri, kupitia mlango huu mkubwa, barabara inayounganisha Kenya na Tanzania kutoka kusini mwa Mombasa, kivukio ambacho takriban watu laki tatu wanavuka kila siku. Hakuna kupoteza mizigo kiholela holela. Feri hapa ni kubwa zaidi, zimenunuliwa kutoka ng'ambo. Mara nyingi zimebeba magari kuvusha kutoka Mombasa na kuelekea kuelekea Tanzania. Ni mazuri eneo hili, leo kufuatilia swala la usalama, eh, vitisho vya feri kulipuliwa na muno zaidi wizi wa mizigo na hapa hivi, na raia kunieleza juu ya wizi huu unaotajwa hapa katika kivukio cha Likoni. Uwezi kuingia pale ndani bila kusachiwa, ukiingia pale lazima usachiwe kama kuna kitu kibaya, hayachekiwi kabisa kabisa, magari hata napita kupita tu kama beba nini kama beba nini. Hapa wizi umekuwa mwingi, hata juzi kuna sanduku ya mtoto wa shule imeibiwa. Tumetoa hizo baji, hata wizi utapungua hata wenye mali pia wanafurahia, tuwe na baji vizuri, kwa kwa sababu haiwezi kupotea mzigo wako kwa mbali, nikiwa nimesema hapa naona mikokoteni na mizigo mingi. Kuna shehena kubwa hapa na pia kuna watu wa kubeba mizigo. Naona eh, hapa bandikwa nambari, na ni kwa mujibu wa shirika la Kenya Ferry kuondoa wizi hapa. Ninaye hapa Aaron Mtiso ambaye ni afisa wa uhusiano mwema katika shirika hili la Kenya Ferry. tunahakikisha kuwa kumekabiliana na kila lalamishi na kupotea kwa mizigo kupitia kwa wateja wetu, yule ambao yuko nawe karibu, waweze kumtambua kuwa tunapeana kwa kupaza sauti zetu ndani ya feri na kando kando ya feri na watangazaji wetu ambao wanapeana information <coughs> wa shughuli za feri. Tunatangaza mambo mengi hapa, watoto kupotea, mizigo, e, usalama wa hapa, namna tunavyofanya shughuli zetu lote, hasa tunahakikisha abiria wanavuka salama, wanatoka salama, na hata kutahadharisha watu wakati kama gari e, limekosa mwelekeo, linashuka mbio. Ndio kazi muhimu tunazozifanya hapa. Licha ya mipangilio mizuri hapa ya usalama, raia nao hawakosi malalamiko. Mwenye hana baji asibebe mzigo, mwenye hana baji abebe mzigo. Abiria anatuamini sana kwanza. Sasa ukifata kazi, mtu anakuuliza una baji. E, ripoti ya kuibiwa imekuwa rare sana, na vile kuna hawa watu wa kubeba mizigo, wengi wameshajua kwamba kuna watu ambao wako na baji, wengi wanalenga kwa watafuta wale nami. Hapa sasa naondoka kwenda kwa bili, feri moja inaonivusha kuelekea kusini mwa pwani. Mwende mzuri, tuonane tena, na kwa mbali nasikia mtu ambaye anatumia burudani hapa kujipa kipato e. Kioko ni kiripoti ya sauti ya America kutoka kivukio cha Likoni Ferry, mlango mkubwa wa kuelekea Tanzania. Ayawe basi kabisa ni kwenye VOA Express aikitoka hapa Washington DC. Mambo sawa kabisa Basi nchini Kenya aa, sasa kwa majuma mawili mambo ya kutazama televisheni imekuwa ni jambo ambalo linazidi kuwa tu kitenda wili, manake imekuwa vigumu kwa watu kutazama televisheni, wakati mfumo wa kutoka analog kuingia digital ukileta shida kati ya serikali na wamiliki wa vyombo vya habari sana bwana Sande. Mwandishi wetu Kiyoko alijaribu kuongea na wananchi nchini Kenya na kuwauliza maoni yao na hoja, wakatoa hoja zao kuhusiana na swala hili, wao walionaje, Bwana Sande? Basi labda tuasikize wananchi kwanza, tuone maana haya ni kweli, ni tete kwa wananchi kukaa bila televisheni kwa wakati kama huu. Basi tuelekee Nairobi. Mimi naona ni sawa kabisa hivyo vyombo vya habari vizimwe, kwa sababu walikuwa wanajua kwamba you know, walikuwa wamepatiwa ultimatum kwamba by the time 2015 inafika digital migration inaangukia kila mtu. Angalia hata ndugu zetu wa Tanzania papa wameshamigrate, kwa hivyo mimi sioni mbona sisi wa Kenya eh? tunatake time na tunataka kwanza kulalamika kana kwamba tulikuwa hatuna habari kwamba digital migration inapaswa kuwa. Um, hakuna mtu ambaye amekataa ku migrate, lakini namna migration inavyofanywa, wewe angalia. Kwa mfano, serikali iliweza kuchukua kandarasi za kuweza ku migrate kutoka analog kuelekea digital, ikaweza kupeana kwa kampuni za kutoka nje. Mvutano ambao uko sasa ni kwa sababu uh, wale wamiliki wa vyombo vya habari katika nchi hii wanaona kwamba serikali haijaweza kutenda sawa, hakuna haki. Walitaka wali kuweza kupewa nafasi ku migrate kutoka analog kuingia digital, lakini tunaweza kupeana zile kampuni za nje pekee. Hatuna, hatuna shida, hatuna shida ukisema kwamba sijui serikali inachukua kandarasi inapatia kampuni za nje. Hizi kampuni za hapa hapa zilikuwa hazijui tu, walianza kusema kwamba sisi tutatengeza sijui set box zetu tokea tangu last year. Sasa sasa hivi bado wamezimiwa, wanaomba tena muda bado uongezwe. Swali ni je, walipewa nafasi kuwezesha Wakenya kuweza kumigrate? Hapana. Uamuzi uliweza kufanya tu na, na, kandarasi hii kapewana kwa uh, kampuni za kutoka nje China, zingine zinatoka Mwakum, kule nje. Wanataka kupewa mpaka lini lakini Wakenya mpaka lini? hata mba si, mimi niko tayari ku migrate lakini sasa shida ni kwamba mimi nataka haki itendwe. Kampuni tunatakana kuimarisha hata kampuni ambazo zime, zinamilikiwa na Wakenya um, katika nchi hii si, eti kila kitu tunachukua tunawapelekea Wachina ni sawa ni sawa kaka, kaka, sisi hatujakataa, lakini hizi kampuni za hapa hapa zilikuwa hazijajua kwamba tuna migrate, hata tu unijibu, zilikuwa hazijua kwamba tuna, zilikuwa zinajua, ndio maana waliingia kwenye mahakama asikia subiri, eh. Sio, walikuwa wanajua kwamba at some particular time zile nini zitazimwa transmission tazimwa, walikuwa hawajui sasa kama tunatakana tumigrate by, by kufikia June, June kama serikali inatakana pia iangalie miundo msingi, are we prepared? Kila mmoja ameweza kujiandaa na mambo kama haya, kwa sababu hivi vitu haviji bure, hatupewi bure hatu, tumigrate, lazima tujipange, lazima watu waweze kwenda kununua. Ni mtu ambaye lazima utumie force wakati mwingine maanake ikisema kwamba tunangojea siye, wakiamua kwamba leo tunangojea, tutangoja mpaka 2030 Sande. <laughs> Yule mwanadada anasema kwamba Mkenya lazima ukatumia forsi kweli. <laughs> Yani hataki mchezo. Naona kwamba du, kongoja kutaumiza watu, anakwambia haiwezekani, sukuma watu, ni hatari. Kwa hoja kali nakwambia. Lakini hakuna tetesi kwamba kuna uwezekano wa kuanzia kesho kwamba, uh, uh, kuna sehemu zingine za Kenya ambazo zitaanza kupokea matangazo ya kidijitali kuanzia kesho. Kwa hivyo tunatumai kwamba mambo yatakuwa ni sawa, ili hoja ikawa imepoa kidogo, manake mambo ni makali, mambo ni mtu, tupate kibao chake Richmond kiwa mjanja kuchapiwa ni siri ya ndani. Haya maneno walinena wazee wa zamani. Kiwa mjanja kuchapiwa ni siri ya, ya, ya, ya ndani msikini Mambo hayo ya mavoko, mambo moto sana, jamani. Nasema roho yangu, na ni kweli, ni kibao ambacho kinatuliza moyo kabisa. Safi kabisa. Kuna yapi kwenye ushauri? Basi tupate ushauri. Napenda ni washauri watazame yale madhila ambayo yalikuwa yameshatokea katika nchi yao, na ni muda mwafaka sasa wa kuweza kupiga kukaa chini na, na kujipanga na kuonesha kwamba wanarudisha wanarudisha wana ili miundombinu katika nchi yao, wanajipanga, na hatimaye kukataa kabisa vita, waseme kwamba jamani, kwa sasa vita basi. Lakini pia vijana wa Kongo wana na tabia ya kuwakaribisha wageni na kushirikiana nao katika mafuko mbalimbali ambayo wanafanyika nalo kutoka kule Uganda ambao waliingia pale katika nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, utakuta ni Wakongo wenyewe ambao ndio walikuwa wanashirikiana nao kwa lengo la kufanya uhalifu. Pia ia kutoka kule Rwanda ambao wameingia pale Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo katika takriban miaka ishirini ndani yake, utakuta kuna vijana nao ambao wamejiingiza katika majeshi yao ya waasi au makundi yao ya waasi na kufanya uhalifu. Uh, bila kujua kwamba wanawadhuru mama zao, wanawadhuru baba zao, wanawadhuru dada zao pia wanadhuru maendeleo ya taifa kwa ujumla. Kwao ni wakati sasa vijana kujitambua, waelewe kwamba sisi tuko ndani ya nchi yetu ambao sisi ni Wakongo. Kwao ni vyema sasa tukaachana na vita, tukaachana na aina yote ya uhalifu, hatimaye tukae chini na na kwa lengo la kuijenga nchi yetu. <muchilio> basi ni kwenye VOA Express, kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Huo ulikuwa ni ushauri wa vijana wa kule Kongo, wakishauriwa na basi. Tukielekea katika maisha ya kawaida ya kila siku, msikilizaji wetu wanasema ni mambo yapi yanawakera. Hebu tusikie, mkamiti kibayasi amewaeleza ama wamemweleza nini yeye kuhusu kero zao. Kwa majina, naitwa Kawawa Edward napatikana basi tu ziwani Manyara. Mi kero yangu kubwa ni kuhusu hawa albino wanavyouawa, kwa usema kweli, mi nasikitika sana, kwa kuwa hawa albino wanauawa, na sisi tuko hapa hapa wananchi tunajua, tunakaa nao vizuri, na watu wanayeua tunawajua. Sasa iweje hawa albino wanauawa bila hata sababu, aina ya watu wanakatwa viungo. Kwa mfano, juzi mama mmoja hapa amekatwa panga, amelazwa kule hospitalini. Lakini cha kushangaza yaani, wananchi hawana ushirikiano kabisa wa kutoa kwamba fulani na fulani, huyu hapa amefanya hivi na wanatoka miongoni mwetu. Sasa hii kitu kinanisikitisha sana. Tunaomba Watanzania wote, endapo utaona kwamba kuna mtu anauza viungo vya albino, na wananchi watoe ripoti hata polisi hata ikiwezekana watu wapige yowe. Hii kero yangu kwa leo ni hiyo. Naitwa Mkebezi Mtoka, napatikana Msoma, Tanzania. Kero yangu kubwa ni kwa jeshi la polisi nchini Tanzania, ambapo limekuwa halina utaratibu wa ku au kupambana na vyama vya siasa vya upande wa upinzani, maana mara nyingi limekuwa likiwadhibiti bila sababu zozote za msingi, kama kuna kuwepo na mikutano ya hadhara labda, lakini jeshi la polisi limekuwa likitumia nguvu nyingi kupambana na wapinzani. Wakati chama tawala kinapofanya mikutano yake, wao wenyewe wamekuwa wakikiachia uhuru ambao unaweza ukawasaidia kufanya mambo yao wanavyotaka, lakini ikitokea wapinzani tu wamefanya mkutano labda maandamano wao wamekuwa wa kwanza kushiriki kuwadhibiti, utafikiri wao nao vile ni chama ni, ni cha cha, cha, cha, cha siasa katika nchi yetu. Ndio kelo yangu kubwa sana wawe na uhuru, watu watuachie uhuru watu wafanye siasa kwa kwa kwa kwa uhuru na haki. Ni hiyo ndio kelo yangu. Basi inajua kwamba siku yako imekuwa ni siku yenye shughuli nyingi, na ikiwa jioni sasa wajiandaa kupumzika, basi labda pengine mate ya kudondoka ukijiuliza, je, ni tala nini kwenye mapishi mapishi, na wakati wa kujua yale makuli makuli yakoje huko. Leo katika mapishi mapishi, nimetembelea hoteli ya El Hashmi, barabara ya Moy Avenue. Ni hoteli ambayo ina vyakula vyenye kupendwa zaidi na jamii ya Wahindi. Leo lunch time niko hapa kwa buffet, na sasa niko na mpishi mkuu hapa sasa, hapa ndio sasa anatayarisha vyakula. Jina langu naitwa Joseph mbruve. Hapa kuna chakula tofauti, tuna chakula ya Kiswahili, tuna chakula ya Kihindi na ya Kizungu pia. Wanapendelea hata pia Waafrika pia wanapendelea uh -huh. Hapo utapata nyama niari alimu, tumechanganyika Afrika na Wahindi. Lakini nyakati za usiku sana, sana wa kastoma wetu ni Wahindi, wanapenda sana. Kuna barbecue chini, kuna niari na kila kitu hapa lakini niko na mwenzangu na mwenzangu huyu ni mpishi wa barbecue . Huyu ndiye anahusika na hivi vya kuchomachoma choma kuchoma ile jioni. <gibu> Alafu kuna na mwenzangu huyu hapa <gibu> huyu anashirika na upande wa tandoori nani customer, watu wanafurika kwa sababu wanapenda kuku ya kuchoma, kuna mshikaki, kuna kabab. Unaona? Alafu kuna ni, ni chakula yani kuna testi mzuri sana yeah. Ndio maana wanafurika hapo na kila siku tunatengeneza fresh atupatane chakula ya kulala. Ndugu hapa anakoroga nyama, mimi si jamii Wahindi lakini <laughs> nimejua hiyo chakula ya kiende. Anaweza kuja na family, anaweza kunino kutupatia oda pia, kama anataka catering anaweza pata uh -huh. yeah uh -huh. Hapa, chakula cha hapa kitamu sana kinaendelea sana, mm -hmm. eh, sana. Mm -hmm. Kiko freshi kizuri kitamu. mm -hmm. Alafu pia ile service wanapeana service nzuri sana mtu mm -hmm. akichagiwa kuja hapa kwa sababu Hindi, kuna zile vyakula za Kihindi, kuna ile African dishes <coughs> za kizungu pia zote zinapatikana hapa na ni vyakula vizuri vyote <coughs> yeah. Hapa wamevutiwa tunauza chakula kinaisha chote kabisa wanasema, ni kitamu sasa, wanavutiwa. Vyakula vyao vinaitwa nini na nini? Kuna tika hizi, vyakula za masala masala hizi, kuna chanadal zote wanazipenda, kuna nihari, kuna bifalim, kuna korma zote. Jee. na nihari zote ziko na mapishi mpishi. Basi umesikia utamu varayati wa vyakula, variety ambavyo vinapendwa na jamii ya Wahindi hapo Mombasa, barabara ya Moy Avenue nam na basi, yale yanayovuma mitaani hii leo. Harrison Kamao, umetuandalia nini? Mambo vipi? Natumai ubuheri wa afya. Basi karibia tuwe pamoja, tunapoyatazama baadhi ya mambo yanavyovuma mitandaoni. Hebu na tuingie nchini Kenya kwanza ambapo zaidi ya tani 15 za pembe za ndovu ziliteketezwa jana ikiwa mojawapo ya hatua kali ambazo serikali imechukua kupambana na uindaji haramu wa ndovu. Uindaji haramu umeongezeka kwenye eneo eh, lililoko chini ya jangwa la Sahara katika miaka ya hivi karibuni, wakati wa windaji wanapovutiwa na soko la bidhaa hiyo inayotumika kutengeneza vinyago na hata dawa kwenye mataifa ya bara Asia, huku ndovu na vifaru wakiwa wanyama walio hatarini kabisa. Ripoti ya Umoja wa Mataifa ya mwaka wa 2014 inakadiria kwamba ndovu kati ya elfu 20 na elfu 25 huuliwa Afrika kila mwaka, bara ambalo linakisiwa kuwa na idadi ya ndovu elfu 650. maoni tofauti yametolewa kwenye mitandao ya kijamii kufuatia hatua hiyo ya serikali. Straight up Kenya anauliza kwenye gazeti la Daily Nation, serikali ingeuza pembe hizo kwenye soko la kimataifa kisha itumie fedha hizo kufadhili kulinda wanyama. Musa kwake naye anasema kuteketezwa kabisa ni ishara tosha kwamba biashara hiyo ni haramu, na kwa hivyo serikali haiwezi kutumia fedha kutokana na mauzo ya pembe hizo. Na tukirejea hapa Marekani, jambo ambalo limevuma mitandaoni ni hotuba iliyotolewa na kiongozi wa Israel, waziri mkuu Benjamin Netanyahu mbele ya baraza la bunge. Bwana Netanyahu kwenye hotuba yake siku ya, ya Jumanne alionya serikali ya Marekani dhidi ya kufanya mashauriano na nchi ya Iran kuhusu silaha za nyuklia akisema kwamba kufanya hivyo ni sawa na kukaribisha janga la kinyuklia ulimwenguni. Rais Barak Obama kwa upande wake alisema hotuba hiyo haina lolote geni kwa taifa la Marekani, jambo ambalo limeibua hisia tofauti za kidiplomasia kati ya serikali ya Israel na Marekani. Nchi ya Iran kwa upande wake imesema kwamba hotuba yake Netanyahu haikuvutia na kwamba ilikuwa tu inajirudia rudia kila wakati. Basi viongozi wa chama cha kidemokrati wanaonekana kukubaliana na rais Obama, walisema kwamba waziri Netanyahu alikosa kuheshimu rais wa Marekani, huku mahasimu wao wa kisiasa kutoka mrengo wa Republican wakimpa hongera bwana Netanyahu. Ni mambo yanavyovuma mitandaoni, msikilizaji wangu, kwa leo. Tusubiri tuone, kesho yapi yatavuma. na basi tukiendelea na VOA Express, kabla ya kufunga matangazo yetu hapa. Sandey Shomari na muktasari wa habari. Rais wa Russia Vladimir Putin amesema hii leo Jumatano kwamba mauaji ya kiongozi opinzani, Nemtov, wa upinzani Boris Nemtsov yalichochewa kisiasa, wakati Moscow inasema imetambua washukiwa katika kesi hiyo matumizi ya fedha katika jeshi la China yameongezeka kwa asilimia kumi mwaka huu, ikiwa ni ongezeko la tarakimu mbili kwa jeshi kubwa kuliko yote duniani kwa sasa. Wizara ya sheria ya Marekani itatoa ripoti hii leo Jumatano ikishutumu jeshi la polisi huko Ferguson, Missouri, kwa kukiuka haki za kikatiba za raia weusi. Waziri umbe Kerry wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry na mwenzake wa Iran Javad Zarif wameanza siku ya tatu ya mazungumzo yao ya nyuklia siku moja baada ya hotuba ya waziri mkuu wa Israel benjamin Netanyahu aliyoitoa jana Jumanne, ambayo alieleza mbele ya bunge la Marekani kwa nini anaamini makubaliano na Iran yatakuwa ni jambo la hatari duniani. Na basi, tunakushukuru sana kwa kuwa nasi alasiri hii ya leo, imani yangu ikiwa kwamba kesho sana wakati kama huu tutakuwa na wewe na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi Estegtheywat, mwendeshaji Dwayne, uh, Dwayne Collins, afundi mitambo bwana Rashad, mimi langu jina Harrison Kamau na mwenzangu Sunday Shomari kuaga kutoka Washington, kwa heri.