Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa kumi na nusu jioni Jumatatu, Machi tarehe mbili mwaka wa 2015. Katika matangazo ya VOA Express hii leo, tuzo la kila mwaka la Mo Ibrahim kufuatia uongozi bora rulato leo hmm. Naweza kusuggest mtu anaitwa Daniel Toroitich arap Moi inajua ana amefanya uongozi mzuri katika nchi ya Kenya. Naam, basi hayo tu ni maelezo wananchi waliotolewa kuhusu kutolewa kwa tuzo hiyo ya kila mwaka ya Mo Ibrahim. Hii ni VOA Express na mimi ni Sunday Shomari. Na mimi ni Harrison Kamau, na katika habari nyingine, baadhi ya wananchi wa Tanzania wapokea kwa mtazamo tofauti uamuzi wa, wa NEC ama NEC kuondoa wajumbe waliokutwa na kashfa ya escrow. Ni uamuzi sahihi hasa kutizama spiriti yenyewe ya ya kufikia maamuzi hayo. E, kama chama tayari tunaona kwamba tunakemea kwamba hakikumbatii e, mambo kama hayo. Basi hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya leo ya VOA Express, lakini kwanza ni habari za dunia ukisomewa na mwenzangu Sandei Shomari. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anasema wanaume, wanawake na watoto huko mashariki mwa Ukraine wanauawa, kuteswa na kubakwa. Mwanadiplomasia huyo wa juu wa Marekani alitoa maelezo hayo Jumatatu hii leo huko Geneva, ambapo alizungumza mbele ya baraza la haki za binadamu la Umoja wa Mataifa. Mapema kabla, waziri wa mambo ya nje wa Rusia Sergei Lavrov aliliambia baraza la haki za binadamu kwamba kuna maendeleo kuhusiana na sitisho la mapigano huko Ukraine na ameitaka Kiev kujiweka mbali na kile alichokiita msimamo mkali. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry alitetea Israel kwenye Baraza la Haki za Binadamu la Umoja wa Mataifa akisema kwamba kuna mtazamo wa wazi usio na usawa dhidi ya nchi hiyo. Utetezi wake kwa mshirika huyo wa Marekani umekuja huku waziri mkuu wa nchi hiyo Benjamin Netanyahu akijiandaa kuzungumza katika mkutano wa kundi linalounga mkono Israel hapa Washington hii leo na bunge la Marekani kesho Jumanne. Katika mkutano wake wa huko Geneva, Kerry alielezea nafasi ya shirika hilo la Umoja wa Mataifa katika kuweka wazi udhalilishaji, lakini aliuliza kwa nini Israel inatazamwa katika maazimio yanayorudiwa. Majeshi ya Iraq na wanamgambo walishambulia kundi la Islamic State katika eneo muhimu kaskazini mwa Bagdad hii leo Jumatatu, wakianzisha mashambulizi yaliyotangazwa kwa kiasi kikubwa ya kutaka kukomboa mji wa Tikrit. Jeshi la anga la Iraq lilifanya mashambulizi, wakati vikosi vya askari wa miguu vikishambulia katika maeneo tofauti. Kundi la Islamic State linashikilia Tikriti tangu mwezi Juni, wakati wanamgambo waliposhambulia kaskazini mwa Iraq. Mashambulizi hayo ya kuchukua ardhi pia alipelekea kuchukuliwa kwa mji wa Mosul, mji wa pili kwa ukubwa wa Iraq, ukiwa kaskazini mwa Tikrit katika jimbo la Saladin. Kikosi cha kupambana na ugaidi Bangladesh kimemkamata anayejulikana kuwa mshukiwa mkuu katika mauaji ya Avijit Roy, bloga maarufu wa Bangladesh mwenye uraia wa Marekani ambaye aliandika dhidi ya msimamo mkali wa kidini. Aliwawa Dhaka wiki iliyopita. Kikosi maalum cha Rapid Action Battalion kilimkamata Farabi Shafiru Rahman katika mji mkuu hii leo Jumatatu asubuhi. Msemaji wa kikosi hicho aliliambia shirika la habari la Ufaransa, AFP, kwamba Farabi ni bloga mwenye msimamo mkali wa kidini ambaye amemtishia Roi kupitia mitandao ya kijamii ya Facebook na Twitter. Korea Kaskazini imerusha makombora mawili ya masafa mafupi baharini katika kuonyesha kupinga mazoezi ya kijeshi ya pamoja kati ya Marekani na Korea Kusini iliyoanza hii leo Jumatatu. Pyongyang imeonya kuwa itafanya mashambulizi ya makombora makali dhidi ya maadui zake. Maafisa wa Korea Kusini wanasema makombora hayo yalianguka baharini, bahari ya mashariki, kilomita 490 kutoka mji wa bandarini wa Korea Kaskazini wa Nampo. Msemaji wa wizara ya ulinzi ya Korea Kusini King Min Seok alisema hatua hiyo ni uchokozi wa makusudi ukiwa ni upingaji wa kijeshi, huku Korea Kaskazini wakirusha makombora bila kutaja sehemu zisizoruhusiwa kufyatua makombora kwa mara ya kwanza tangu mwaka elfu mbili na kumi na moja. Taasisi ya Mo Ibrahim hii leo imetoa tuzo ya uongozi bora barani Afrika ikisifu kazi ya rais wa Namibia anayeondoka madarakani Hifikepunye Pohamba kwa zawadi ya dola milioni tano. Hii ni VOA Express naendelea kusikiliza habari za dunia. Bwana Pohamba ameongoza Namibia tangu mwaka elfu mbili na tano na kushinda muhula wa pili mwaka elfu mbili na tisa wakati nchi hiyo ikifurahia uthabiti wa kisiasa. Kamati ya zawadi ilimsifu rais huyo kwa uongozi thabiti na wa busara na kuendelea kwa demokrasia wakati wa uongozi wake. Taasisi hiyo itampa bwana Pohamba dola milioni tano katika muda wa miaka kumi ijayo, na baada ya hapo nyongeza dola laki mbili kwa mwaka. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na wanajeshi wa Iraq wameshambulia wanamgambo wa kundi la Islamic State katika eneo moja muhimu kaskazini mwa Bagdad hivi leo na kupelekea mapigano makali ya kuteka tena mji wa Tikrit. Mkamiti Kibayasi anakusomea ripoti kamili ya mwandishi wetu Richard Green. Makamanda wa jeshi la Iraq wamesema kuwa jeshi la anga lilifanya mashambulizi ya anga, huku majeshi ya ardhini yakisonga mbele katika maeneo tofauti. Waziri Mkuu wa Iraq Haider Al Abadi alitangaza kuanza kwa operesheni hiyo hapo jana, wakati akisafiri kuelekea eneo jirani la Samara kuangalia juhudi za kuikomboa Tikrit na jimbo linalozunguka la Saladin. Bwana Abadi aliwataka wapiganaji wa dhehebu la Sunni kulitelekeza kundi la Islamic akiwaahidi kuwapatia msamaha wakati wa mkutano na waandishi wa habari huko Samara. Anasema, Al Hamla, Al Hamla, uh, Samara. Leo Mungu akipenda tunaanza kampeni muhimu ya kijeshi ya kuwakomboa raia wa jimbo la Saladin ambalo linajumuisha Samara, Dhuluia, Balad, Dujail, Al Alam, Aldur na Tikrit na maeneo mengine katika jimbo kutoka kwa wanamgambo wa kundi la Islamic State. Hivyo basi ninawataka nyinyi pamoja na makamanda wote kukabiliana vizuri na raia. Lengo letu ni kuwakomboa watu kutoka katika ukandamizaji na ugaidi wa Daesh. Ni budi tuwalinde raia wetu na mali zao. Maelfu ya wanamgambo wa kishia makabila endani, Iraq, ya ndani na majeshi ya Iraq yanasemekana yameungana ili kupambana kuokoa katika kile ofisa mmoja wa zamani wa kieneo alivyoiambia Sauti ya America VOA kwamba anatarajia atakuwa mapambano makali. Kundi la Islamic State limeushikilia mji wa Tikrit tangu mwezi Juni, wakati wanamgambo walipolivamia eneo la kaskazini mwa Iraq. Unyakuzi wa ardhi hiyo pia ulitokea Mosul, mji wa pili kwa ukubwa nchini Iraq, uliopo kaskazini mwa jimbo la Saladin huko Tikrit. Ofisa mmoja wa ulinzi wa Marekani alithibitisha kwa Sauti ya Amerika VOA kwamba mwezi uliopita majeshi ya kishia yaliandaa mapambano kwa Tikrit, lakini hakusema ni lini mashambulizi yatafanyika. Basi tukielekea kule nchini Kenya, ni kwamba ripoti kutoka kwake Josphat Kioko inahusiana na uh, tuzo la Mo, uh, lile linajulikana maarufu kabisa la uongozi la Mo, uh, Ibrahim ambalo lilitolewa kwa uongozi bora a, katika bara la Afrika na wengi wametoa maoni. Basi tusikie ni vipi matokeo baada ya rais anayeondoka wa Namibia Hifike punye pohaba kupata a, tuzo hilo Mo Ibrahim, miongoni mwa tuzo kubwa zaidi kutolewa barani Afrika na hii ni muhimu zaidi kutambua viongozi waliostaafu na mchango wao katika utawala bora kwa mataifa yao. Sasa hivi niko hapa Mombasa kuzungumza na raia kile wanachofikiria kuhusu tuzo hii, na wanatarajia viongozi waliopo mamlakani na wao wafuate mtindo gani wa uongozi e. Mimi naitwa Patrick Jones e, natoka Malawi lakini naishi Kenya. Naweza kusuggest mtu anaitwa Daniel Torotich Arap Moi. Inajua ana amefanya uongozi mzuri katika nchi ya Kenya, aliachiwa ali, ali kiti na eh, Kenyatta. ameongoza Kenya kwa njia mzuri, na wakati wa, wa Moi ilikuwa hakuna corruption na pesa ilikuwa eh, hata mwananchi wa kawaida pesa ilikuwa inapatikana. Uh, mimi na, na suggest Moi apatiwe hiyo tuzo katika Afrika. Moi amefanya uongozi mzuri maanake, mimi nimeishi Kenya miaka mingi sana na uh, sijaona makosa ya Moi, sijaona mmoja anapendeza Ha, wote ni mabaya. Sasa kuna milioni 500 zinatolewa kwa rais zipewe naye, ni mwaka huu, sioni mwenye anazapewa hapo. Hiyo ndio nimekwambia, siwezi nikakueleza sasa. So, unajua hata hiyo hasitaona leo, mi hasitaona kwa nyumba yangu kwa sababu ni dijitali. Sasa hiyo inamaanisha hii serikali yenye tuko hatuko, uh, atu, na nafasi sawa. Mo Ibrahim apewe Mo moja alikuwa mtu mzuri sana. Hakuna rais ambayo nifurahishi kwa sababu hawataahidi vitu, lakini zile ambazo vitu wameahidi hawafanyi <coughs> sisi ambao tuliwachagua ndo tuwabaki tuateseka, wao wako juu na kando. Na Kenya ni nchi gani nyingine unaweza sema kiongozi wake aliongoza watu vizuri? Labda niseme kama Tanzania. Tanzania kila mtu ani wapo, right sawa, wao wameendelea, si kama Kenya. Ukiangalia Kenya nchi yetu ni kubwa, hmm. Tuna uchumi, lakini ukikompea Kenya na Tanzania, Tanzania yaani imeendelea vizuri kuliko Kenya. Aha. Okay, Tanzania umesema. Labda Tanzania kulikuwa Mwalimu Julius Nyerere, kukaja Rais Mwinyi, kukaja Benjamin Mkapa na watu wamestaafu. Yupi asha kufurahisha kati ya hawa? Nyerere, ambaye ni marehemu sasa, angekuwa hai ungesema apewe hiyo tuzo ya Mo Ibrahim apewe kwa sababu alikuwa akisikiza maslahi ya watu. Nazungumza na watu hapa Mombasa juu ya marais waliokuwa katika mamlaka barani Afrika na uongozi wao ulitambuliwa sana kwa kuongoza wananchi na kuonyesha utawala bora wa Kenya. Zaidi nizungumze nao ndugu. Mambo? Nzuri sana poa. Mimi naitwa Niali... John Katana. unafanya kazi ya boda boda? Katana, kiongozi gani wa Afrika unadhani alikufurahisha kwa uongozi wake na labda angetuzwa leo kupata mabilioni ya pesa kutoka tuzo ya Mo Ibrahim, Afrika nzima ambaye tunaweza tukamtambua ni Mandela. Yeye ndio kiongozi ambaye ni mzuri zaidi, kwa sababu aliongoza wananchi vizuri akawacha kiti kwa njia nzuri. Yaani huyo ni kiongozi ambaye roho yake haikuwa na binafsi ndani yake. Haya basi, hayo ndio maoni ya wananchi kuhusu viongozi wa Afrika na tuzo hii ya Mo Ibrahim. Kutoka hapa Mombasa, mimi Josephat Kioko, kwa niaba ya Sauti ya Amerika. Ijumaa Livetalk na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yani live juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC kila Ijumaa saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki, na saa 12 na nusu kwa saa za Afrika ya kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii, hakika kabisa. Ni kwenye VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Unasikia tuzo la Mo Ibrahim. <laughs> Bwana Sande Shir, maoni yako wewe, unge, ungeona uongozi bora no. Kabisa ungeenda unge, unge, unge kwa nani? Mimi nafikiri walichofanya ni sawa kabisa. uh -huh. na hivi sasa, ma kwa hakika tunajua bara la Afrika na changamoto nyingi kweli, ukizingatia uongozi, kuna mambo mengi yanaendelea, mambo ya rushwa. mm -hmm. mambo ya ufisadi. mm -hmm. Lakini ma kwa hakika pale pa kwenda mwaka huu huko Namibia ni sawa kabisa. na vivi, nafikiri hivi sasa kwa sababu eh, wasikilizaji wetu wanajiandaa kusikiza mziki mzuri. mm -hmm. Hebu tuangalie huko kwenye mziki kuna nini huko kwenye mziki? Tunamuona nani sasa? Moja kwa moja tuanguke kule Kongo, ambayo iko katikati ya bara la Afrika. Wakati huu tunaposherehekea, basi tupate falupupa na wimbo wake <laughs> safi kabisa masal, music is ndi jamaa falupupa kutoka kule Congo, ngoma moto sana kwenye VOA Express, mambo makali kabisa, nakuambia. Tunaendelea vilivyo. Basi, baadhi ya Watanzania wapokea kwa mtazamo tofauti juu ya uamuzi wa chama cha CCM kuondoa wajumbe wake katika kamati kuu ya NEC waliokutwa na kashfa ya Astro. katika hoja kwa hoja tunaye Kenneth Simbaye na John Malele wakieleza hoja zao. wakati mwingine unaweza ukahukumu katika hali ya nje lakini ujaona nyuma ya pazia hali ikoje. kwa hiyo ukajikuta ukafanya maamuzi ambayo sio sahihi. sasa nini ambacho kinajengwa kina kabisa, hasa. Unajua, kipindi hiki ni kipindi cha uchaguzi, kila mtu anatafuta sifa kwa wananchi, kwa wakati mwingine yuko tayari hata kwa jambo ambalo lina ukweli kulipindisha tu, maada ya mtu atafuta sifa kwa wananchi. Na unajua baadhi ya watu wanaweza wakahukumu kwa kile ambacho wameambiwa, lakini sio kwa uhalisia wa jambo lenyewe likoje. Sasa kwa watu ambao wameifanya, naamini kabisa Mtanzania ambaye yuko sawasawa sawa uta uamuzi sahihi. Hivyo vingine baadaye zikija kutoa maamuzi, sasa ndo tunasema naam, uamuzi huu ni sahihi kulingana na kosa lenyewe ambalo litakuwa limefanyika kama itakuwa na, mimi nasema ni uamuzi wa sahihi eh, kwa maana kwa ya kwamba hasa ukitizama spirit yenyewe ya kufikia maamuzi hayo. Unajua eh, kama chama tayari tunaona kwamba kinakemea, kina kwamba hakikumbatii E, mambo kama hayo lakini, e, swala la kwamba je, wananchi watakuwa wamefurahi? Naamini wapo waliofurahi na wapo ambao hawajafurahi. Najua shida ni kwamba huwezi kuwafurahisha kwa watu wote. Nasema labda mi niseme tu chama chochote makini huwa kina utaratibu wa kujikosoa na kujisahihisha, chama chochote kile cha siasa. Sasa, na kila jambo lina muda na wakati wake. Sisi ninaamini yako mambo wamekuwa wakiyafanya kwa muda mrefu tu na wanapogundua kama kuna udhaifu kwenye jambo fulani, basi ni rahisi kujimodify na kwenda kwenye mazingira ya sasa. Siamini kabisa kwamba kama wanafanya hivi kwa ajili ya kutaka simpasi ya wananchi, siamini kama itakuwa ni sawa kusema hiyo. Mimi nadhani kwamba e, si swala la simpasi, ni swala la kufanya maamuzi sahihi tu, na sio mara ya kwanza watu wamechukuliwa hatua ndani ya taifa mi nadhani uamuzi wowote unapofanyika hata ndani ya chama ama mahali pengine popote pale, ni kuhakikisha kwamba pamoja na kwamba uamuzi unakuwa na nia njema, lakini as much as possible lazima uhakikisha kwamba ume minimize harm. Harm ndani ya chama na harm kwa wananchi, ni kutafuta balansi tu hapo. Siku moja kama kuna mpinzani angeweza kulifurahia jambo hili hata kama labda sisi mingekuwa ni opposition, na chama zingine zilizoko kwenye madaraka wasingekubaliana na jambo hilo, kwa sababu wao wanatafuta sympathy na kipizi chenyewe kile ambacho kipo, tunaelekea kwenye uchaguzi mkuu. Kwa hiyo lazima wakosoe, hata kama jambo hilo halikawa ni jema. Mimi kwa upande wangu nadhani eh, kama tunaendesha siasa za za za ambazo ni za ukomavu, siasa za kisayansi, we need to acknowledge. Ni lazima kuacknowledge kwamba hatua ambayo imechukuliwa na chama at least inatoa direction kwamba VOA Express tukiendelea vizuri kabisa, naona mkamiti Kibayasi amejiandaa kabisa kutuletea mambo yalivyo kule Hollywood hapa na pale, akichambua macelebrity wanavyofanya mazoezi ili kujiweka sawa, pamoja na ripoti zingine nyingi. Mambo vipi mkamiti? Naam, Harrison, basi mwishoni mwa wikiendi mwimbaji aliyeng'ara sana katika kibao chake cha Single Ladies si mwingine Beyonce, akijulikana kama Queen B. Alionyesha picha zake za namna anavyofanya mazoezi kupitia mtandao wake wa Instagram. <laughs> Picha hizi zilitokana na maadhimisho ya miaka mitano ya kampeni ya Michelle Obama itwayo Let's Move. Ni kampeni inayohamasisha watu kufanya mazoezi ya mwili na kuwa fit. Basi Beyonce au Queen B mwenye umri wa miaka thelathini na mitatu, mama mwenye mtoto mmoja na pia mke wa Jay-Z alionekana kwenye video hiyo akishikilia vyuma vyenye uzito wa takriban paundi 15 kila mkono na kisha kuvinyenyua kwa kutumia mkono mmoja baada ya mwingine. Na vilevile vile, alionyesha zoezi jingine lijulikanalo kama crunches, ni katika jitihada za kukata mafuta ya eneo la tumboni na mbavuni. Vilevile alionyesha zoezi la squats, na kuonyesha ni namna gani dada huyu alivyobobea katika masuala ya jim na mwili wake, na ni jitihada za kuweka mwili katika hali ya ukakamavu na afya njema. Na katika ripoti nyingine ni kwamba hali ya kiafya ya babi Christina Brown bado haijaimarika kwa zaidi ya wiki kadhaa zilizopita. Babi ni mtoto pekee wa marehemu Whitney Houston na mtalaka wake Bobby Brown. Ripoti mpya iliyotolewa na kituo cha televisheni cha fa News hapa Marekani inadai kwamba hali yake inazidi kuwa mbaya, japokuwa baba yake mzazi Bobby Brown amewataka wanafamilia kutozungumza na vyombo vya habari lakini bado taarifa zinavuja kichini chini juu ya afya ya mtoto wake. Wiki iliyopita msikilizaji, iliripotiwa kwenye mitandao kadhaa ya kijamii pamoja na vyombo vya habari vya masuala ya muziki kwamba binti huyo aliyekutwa akaanguka bafuni hapo Januari 31 mwaka huu bado alikuwa kwenye koma na hakuna dalili ya maendeleo yenye kuleta matumaini, hivyo familia inafikiria kuomba atolewe mashine inayomsaidia kupumua. Hizo ndizo taarifa za Hollywood nilizokuandalia kwa wakati huu. Eh, nam basi asante sana, sana mkamiti kibayasi na tukuangalia kule yanakoendelea kwenye mitandao ya kijamii. Nini kinaendelea Harrison Kamau? Karibu. Natumai kwamba wikendi yako ilikuwa nzuri, yangu pia. Sasa ni ruhusu tuyatazame yavumao mitandaoni, tukianza na habari kutoka nchini Kenya ambapo mkuu wa utumishi wa umma ambaye pia ni mkuu wa utawala, Joseph Kinywa, amefichua kwamba askari wa Kenya walihongwa ili kuwapitisha magaidi wa Al-Shabab kutoka Somalia na kuingia nchini Kenya, swala ambalo limewashangaza wengi na kuibua maoni na hisia tofauti kwenye mitandao ya kijamii. Ni jinsi askari walivyotekeleza kitendo hiki ambacho kwa hakika ni tishio kwa usalama wa taifa. Bwana Kinyua amesema kwamba baada ya askari kwenye mpaka wa Kenya na Somali kuhongwa waliwatia magaidi pingu ili kuwasafirisha hadi Mombasa kwa kigezo cha kuwa mahabusu ili kuepuka ukaguzi zaidi wakiwa barabarani kisha kuwacha huru pindi walipofika Mombasa. haijabainika wazi kama askari walijua kwamba magaidi hawa walikuwa na vilipuzi hatari ambavyo vingetumika kufanya madhara. Bwana Kinywa alifichua haya wakati wa uzinduzi wa programu inayolenga kuangalia sera na mikakati inayotumika kwenye viingilio vya mipakani. Suala hili limepelekea wengi kutoa maoni yao kwenye mitandao hasa ikizingatiwa kwamba nchi ya Kenya imeshuhudia visa vingi mashambulizi ya kigaidi. Mohakin anaanza kwa kusema kwamba askari wanauza uzalendo wao kwa kupewa malipo duni na kwa hivyo kuwa na tamaa ya kupokea hongo. Silibasi kwake naye anaongeza kwa kusema mafunzo wanaopewa askari ni hafifu na inaonekana kana kwamba wengi hawaelewi wanachohitajika kufanya. Kachali naye anaongeza kwamba kila siku tunapata ripoti za ufisadi, lakini la ajabu ni kwamba hakuna anayekamatwa. na hongera kwa rais anayeondoka Wanamibia Hifikepunye Pohamba kwa kujishindia tuzo la Mo Ibrahim la mwaka huo, baada ya kuonyesha mfano mwema wa uongozi na kuinua hali ya maisha ya Wanamibia. Tunamtakia kila laheri anaposherehekea kitita cha dola milioni tano. Alizopokea hakika, wengi wanasema wanajivunia uongozi wake mwema. Ni baadhi tu ya mambo yanavyovuma mitandaoni. Ufuatao sasa ni muktasari wa habari. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anasema wanaume wanawake na watoto huko mashariki mwa Ukraine wanauawa kuteswa na kubakwa. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry alitetea Israeli kwenye Baraza la Haki za Binadamu la Umoja wa Mataifa akisema kwamba kuna mtazamo wa wazi usio na usawa dhidi ya nchi hiyo. Majeshi ya Iraq na wanamgambo walishambulia kundi la Islamic State katika eneo muhimu kaskazini mwa Bagdad hii leo, wakianzisha mashambulizi yaliyotangazwa kwa kiasi kikubwa ya kutaka kukomboa mji wa Tikrit. Korea Kaskazini imerusha makombora mawili ya masafa mafupi, pamoj... kat... mradhi masafa mafupi baharini katika kuonyesha kupinga mazoezi ya kijeshi ya pamoja kati ya Marekani na Korea kusini yaliyoanza hii leo. Kikosi cha kupambana na ugaidi cha Bangladesh kimemkamata anayejulikana kuwa mshukiwa mkuu katika mauaji Avijit Roy, bloga maarufu wa Bangladesh mwenye uraia wa Marekani ambaye aliandika dhidi ya msimamo mkali wa kidini na aliuawa Dhaka wiki iliyopita. Kwa mara ya kwanza tangu mwaka elfu mbili na kumi na moja taasisi ya Mo Ibrahim hii leo Jumatatu imetoa tuzo ya uongozi bora barani Afrika, ikisifu kazi ya rais wa Namibia anayeondoka madarakani Hifikepunye Bohamba kwa zawadi ya dola milioni tano. Tunakushukuru sana kwa kutusikiliza rasli hii ya leo, na imani yangu ni kwamba tutakuwa nawe pia kesho sana wakati kama huu. Usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi Mwa moyo Hamza, Hamza mwendeshaji Dwayne Collins, afundi mitambo Volarit Vasco, mimi ni Harrison Kamau na mwenzangu ni Sunday Shomari tukikuaga kutoka Washington. Kwa heri.